อยากได้สติกเกอร์ A31Club ทำไงดี

• 8 Replies
  • 1821 Views
*

(セフィーロA31) FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • *
  • 26457
    • View Profile
    • https://www.facebook.com/groups/289596821201015/?ref=bookmarks
"สติกเกอร์เป็นเพียง สัญลักษณ์
บ่งบอกว่าเราเป็นพวกเดียวกัน"

มันอาจจะดูเหมือนว่า จะมีความหมายแค่นั้น!!
จริงๆแล้ว มันไม่ใช่แค่นั้น แต่สิ่งที่เราอยากจะบอกก็คือ

สมาชิกที่ได้สติกเกอร์ไปนั้น 
หมายถึงว่า ตัวคุณเองได้เป็นที่รู้จัก ได้รับการยอมรับ
และ ความเป็นเพื่อนจากสมาชิกหลายๆท่านแล้ว

ซึ่งแน่นอนว่า คุณเองต้องใช้ความพยายาม
หรือ ความเป็นมิตร เพื่อทำให้สมาชิกหลายๆท่านยอมรับในตัวคุณเช่นกัน

---------------------------------------------------------------------------------------------
 :'( รับหนูเป้นเพือนด้วยคนนะ  :'(
---------------------------------------------------------------------------------------------

พวกผมไม่มีอะไรมากครับ ไปซิ่งเป็นบางเวลา มิตติ้งกันเรื่อย
นอกรอบกันบ้าง บางครั้ง เมากันได้แต่ไม่ถึงขั้นลิซึ่ม
แลกเปลี่ยนช่วยเหลือกันและกัน ดั่งพี่น้องและพองเพื่อน
ไม่เอาเปรียบกันและกัน รุ้จักการให้ และเป็นกันเองกะทุกคัน/คน

:) ดีคับพี่ มีไรให้ผมช่วยไหม  :-[ ไม่เป็นไรน้อง สบายๆ 
??? ขอผมมีส่วนร่วมด้วยนะ  ;D คิดดูก่อนนะ  >:D หนุอยากช่วย

ส่วนสมาชิกที่อยู่ไกล เรื่องเวลาผมก็เข้าใจนะครับ
เพราะอาจจะไม่สามารถมามิตติ้งได้ 
แต่ก็พยายามมาพูดคุยกันที่บอร์ดได้
จะได้เป็นที่รู้จักของเพื่อนๆสมาชิกคนอื่นๆด้วยเพราะมันก็ไม่แน่ไม่นอน
สมาชิกบางท่านอาจจะมีโอกาสได้แวะเวียน วนไปแถวๆจังหวัดที่ท่านอยู่
แล้วบังเอิญอยากชวนกินเหล้า ถามทาง หรือขอความช่วยเหลือ
ก็จะได้คุยกันแบบไม่เขินอาย หรือตัวท่านเองอาจจะมีโอกาส
เข้ามากรุงเทพ แล้วมีปัญหา หลงทาง หรือจะสอบถามทาง
หาคนเที่ยว ญ เป็นเพื่อน ก็สามารถโทรนัดกันได้ จริงไหมคับ 
มิตติ้งใหญ่ๆมาให้เจอหน้าสักครั้ง ก็ดีใจแล้ว

:police: แค่นี้...ง่ายๆแค่นี้ :police:

เรื่องของเรื่อง คือเราอยากให้คนที่ได้สติกเกอร์ไปแล้ว
ต้องเป็นที่รู้จัก แบบว่า ถ้าเจอกันปุ๊บ ก็รู้ปั๊บว่ารถใคร อะไรแบบนี้
ดีกว่าเห็นแล้ว งง ว่ารถใครว่ะ

:evil1: รถใครกันว่ะ  :evil1: {;-{ มันจะแซรดใส่กูป่าวว่ะ  {;-{

d;lแล้ว แอดมิน ก็จะแจ้งเองว่า
"สติกเกอร์ มาแล้วนะ"
d;l

;) นำไปปฏิบัติกันด้วยนะ  ;)

[size15pt]จากวันนั้น จนวันนี้ อะไรหลายอย่างทำให้ต้องกลับมานั่งทบทวนว่า
บางครั้งการจะได้เพื่อนสักคนหนึ่งเข้ามา มันก็ไม่ใช่เรื่องง่าย
เผินๆ อาจจะเรียกได้แค่เพื่อน แต่ความจริงอาจเป็นแค่เพียงคนรู้จัก

สมาชิกเราที่มีสติกเกอร์คลับ เราก็ได้บอกไปแล้วว่า
มันหมายถึงการยอมรับการให้ความเชื่อใจ
เป็นมิตรแต่ก็มีหลายคนที่ไม่เข้าใจความหมายคำว่าเพื่อนอย่างแท้จริง

และก็อีกนั้นแหระ คำว่าดี มันอาจจะดีเค้า ดีเรา ดีต่างๆกันไป
วันนี้ รู้สึกว่าอย่าน้อยๆเพื่อนใหม่ ที่จะเข้ามา พวกเราเองก็น่าจะเป็นคน ช่วยกันพิจารณาว่า
เค้าน่าจะเป็นเพื่อนที่ดีกับพวกเราหรือป่าว ถึงแม้มันจะไม่ได้ทั้งหมด
แต่อยากให้โดยรวม มองเห็นว่าเพื่อนใหม่นั้นมีคุณสมบัติเพียงพอที่จะให้เราเชื่อใจไว้ใจ และยอมรับได้

ผมพูดจากใจว่า พวกเราทุกคนในที่นี้ เต็มใจที่จะให้ก่อนเสมอ
แต่ก็หลายครั้งเหลือเกิน บ่อยนักที่มีหลายคนทำลายความรู้สึกที่มีให้
ผมไม่ได้ว่าหรือตั้งอคติอะไรกับใครทั้งนั้น ผมไม่ชอบการโดนเกลียดและไม่อยากเกลียดใคร
แต่บางที ก็ช่วยไม่ได้ ทุกอย่างมันต้องเกิดขึ้นกับทุกคนแน่นอนเป็นอนิจจัง

จากวันนี้ก่อนที่จะมอบสติกเกอร์ให้สมาชิก จึงอยากจะบอกกล่าวกันไว้ว่า
 " สติกเกอร์นั้นหมายถึง มิตรภาพการยอมรับเชื่อใจและการให้ "
 แม้ว่าคนที่อยากได้จะมีมาก
แต่อาจจะมีไม่กี่คนที่ได้รับความรู้สึกและสติกเกอร์คลับนั้นไป

มันอาจจะดูยากเย็นวุ่นวาย ไม่เหมือนคลับอื่นๆ ก็ต้องขออภัย
บางทีจำนวนคนไม่ได้แปลว่ายิ่งใหญ  อยากให้เป็นเพียงกลุ่ม
จะเล็กหรือใหญ่ไม่ได้สนใจ แต่ที่อยากจะให้เป็นตลอดไปก็คือ
ความเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน เราไม่ได้แบ่งแยกนะครับ ทุกคนก็เป็นเพื่อน
สมัครสมาชิกมาก็เป็นเพื่อนกันแล้ว พูดคุยได้เสมอ
ถึงแม้ว่าจะมีหรือไม่มีสติกเกอร์ก็ตาม

พวกเราไม่ถือตัว ไม่หยิ่ง ไม่อวด เข้ามาหาพวกเราก็พอ เราก็พร้อมที่จะให้เสมอ

สติกเกอร์คลับไหน หรือรถรุ่นไหนก็ตาม ถ้าอยากให้ช่วย
ก็ไม่ต้องคิดอะไรมากครับเข้ามาขอเราได้เสมอ  บนท้องถนน ทั่วไป จะรถรุ่นไหนก็ตาม
ถึงจะเคยแซร่ดใส่กัน ก็ไม่ว่ากัน เราเข้าใจว่าเราแต่งรถทำรถก็เพื่อซิ่งกัน 
แต่ถ้ามีไรให้ช่วยพวกเราก็พร้อมช่วยได้เสมอ 

ที่ผมกล่าวถึงผมคิดว่ามันไม่ใช่แค่กลุ่มเรา ไม่ใช่แค่ Cefiro แต่เราก็เป็นมนุษย์
เป็นคนไทยด้วยกัน  ทุกอย่างเราช่วยกันได้ ทุกวันนี้ ความมีน้ำใจของคนเรา
ทุกคนก็เห้นแล้วว่ามันเกิดอะไรขึ้น เรากลุ่มเล็กๆอาจจะเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้มาก
แต่อย่าน้อยๆ เราก็น่าจะเป็นอีกกลุ่ม ที่ยังคงรักษา ความเป็นมนุษย์
ความเป็นคนไทย ความมีน้ำใจ การให้อภัย คงอยู่ 

« Last Edit: February 13, 2016, 03:04:04 pm by (セフィーロA31) FujinBlue »

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? [/col

*

(セフィーロA31) FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • *
  • 26457
    • https://www.facebook.com/groups/289596821201015/?ref=bookmarks
สติ๊กเกอร์ A31Club   >o>

ชุดละ 350 บาท ในหนึ่งชุดนั้น มีทั้งหมด 4 แผ่น รายละเอียดดังนี้
3 แผ่น(เล็ก)  นั้น จะมีขนาดเท่าๆกัน อีก 1 แผ่น(ใหญ่) จะมีขนาดใหญ่กว่า

ตำแหน่งติดตั้ง
2 แผ่น(เล็ก) จะต้องติดตั้งบริเวณ กระจกข้าง คนนั่งหลัง ซ้าย และ ขวา
1 แผ่น(เล็ก) อีก 1 ชิ้นนั้น ติดตั้งที่มุมบนกระจก ด้านคนขับ (มองจากหน้ารถ ต้องเป็นมุมซ้าย)
1 แผ่น(ใหญ่) ชิ้นสุดท้ายนี้ ติดตั้งบริเวณ กระจกหลัง ตรงกลาง ต่ำแหน่งใดก็ได้ตามความเหมาะสม

วิธีติดตั้ง
1. ทำความสะอาดบริเวณที่จะติดตั้ง สติ๊กเกอร์ หรือล้างรถทั้งคันก่อนติดตั้งสติ๊กเกอร์
2. จากนั้น แกะกระดาษ ที่เป็นพื้นรองของตัวสติกเกอร์ออก
3. จับเทปยกทั้ง สองข้าง เล็งหาตำแหน่งที่เหมาสม แล้วติดลงไปค่อยๆไล่ จากซ้ายไปขาว ตามถนัด(ระวังเรื่องฟองอากาศ เพราะอาจจะทำให้สติ๊กเกอร์ลอกหลุดง่าย)
4. เมื่อติดตั้งสติ๊กเกอร์ลงไปที่ตัวรถแล้ว ก่อนจะลอกเทปยกออก ต้องใช้ผ้าหรือมือสะอาด รีดสติ๊กเกอร์จนมั่นใจแล้วว่า สติ๊กเกอร์นั้นติดแน่นมั่นคงถาวรแล้ว
    จึงค่อยๆลอกเทปยกออกเบาๆ

คำเตือน
1. หลังจากติดสติ๊กเกอร์แล้ว อย่าเลื่อนกระจกขึ้นลง ควรตากแดดทิ้งไว้สัก 3-4 วัน ก่อน
2. ไม่ควรนำรถไปล้าง หลังจากเพิ่งติดสติกเกอร์ เพราะอาจจะทำให้เกิดการหลุดลอก เสียหายได้
3. อย่านำสติ๊กเกอร์ ใกล้ไฟ หรือสารที่เป็นเชื้อไฟ
4. อย่าแกะสติกเกอร์เล่น เพราะอาจจะ ไม่สามารถ อ่านเป็นประโยคได้
5. หากเกิดการเสียหาย กรุณาแจ้งขอควมช่วยเหลือจากตัวแทนจำหน่าย ใกล้บ้าน

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? [/col

*

vetaku

ตัวแทนจำหน่ายมีสาขาไหนบ้าง :P :P

*

!! แม็กก Donmuang !!

• 6
  • ไม่รู้เรื่องรถเลยย
ซื้อที่ไหนหรอครับ
Maxza

;) ;) ;)
ซักวันต้องมีติดรถกับเขาบ้างงงละ

*

thong

• 11
อ่านกฏกติกาแล้ว ต้องการสั่งซื้อสติกเกอร์ 1 ชุด  ครับ  ท่าน Addmin
ครับผม
« Last Edit: March 23, 2016, 04:27:17 am by thong »

สวัสดีครับ   พี่พี่ใน A31 Club ทุกๆคนครับ  ผมชื่อเอ็มนะครับ    เป็นน้องใหม่ที่พึ่งหันมาเล่น Cefiro a31 ครับ จึงอยากได้สติกเก้อร์ครับผม ผมได้อ่านรายละเอียดทั้งหมดเรียบร้อยแล้วครับ ก้ออยากอยู่ในคลับนี้บ้างครับ เผื่อไปไหนมาไหนหรือรถเป็นอะไรจะได้ขอคำปรึกษาบ้างครับผม

สวัดดีคับสมาชิกใหม่คับ :)อย่ากได้สติกเกอร์ต้องทำยังไงคับ
ขอคำช้้เเนะด้วยคับ ??? ??? ???

*

TheBest

• RB26 Inside
  • *
  • 4448
  • A31
ไปมิตติ้งและออกทริปครับ ได้ไวชัวร์
TheBest
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง