A31Club คลับคนรัก Nisan Cefiro A31

ประวิติความเป็นมาของ A31Club

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • *
  • 26.392
  • +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ประวิติความเป็นมาของ A31Club
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 12:42:14 PM »
คลับเราก่อตั้ง เมื่อวันที่ 7 มีนาคม 2551 สืบเนื่องจากในช่วงแรก มีพี่ณิต พี่วุฒิ พี่อู๊ด ได้เข้าเป็นสมาชิก Cefiro club

และทั้ง 3 คน +กับสมาชิกอีกไม่กี่คนในคลับนั้น ได้ริเริ่มทำการปัดฝุ่น และก่อตั้งมีตติ้งจากที่ Cefiro club ไม่ได้ทำการมีตติ้งมานานแสนนาน

เหตุการณ์ ดำเนินมาปกติ และแล้วเหตุการณ์ขัดแย้งก็เกิดขึ้น แอดมินของ Cefiro club ซึ่งเปนคนที่ไม่ได้ขับเซฟ และไม่เคยมามีตติ้งกับสมาชิกเรย
พี่ณิต พี่อู๊ด พี่วุฒิ ทั้ง 3 มีเป้าหมายที่ขัดแย้งกับทาง แอดมิน cefiro club จึงได้แยกตัวออกมา
และแล้วก็ก่อตั้งเป็น www.A31club.com จากวันที่มีสมาชิกมามีตติ๊งกันแค่ 2-3 คัน มาจนถึงวันนี้ รวมยอดมากขึ้นกว่าเดิมมาก

ยอมรับว่าในช่วงแรกๆ พี่ณิต ท้อนะ แต่ทั้งพี่ณิต พี่อู๊ด พี่วุฒิ ก็ไม่ละเลิกความพยายาม ทำเวปออกมาให้ดีที่สุด
แต่ทั้งหมดที่ทำ ไม่เคยหวังผลอบแทน แค่อยากให้ด้วยใจรัก แต่ในวันนี้ ได้รับการตอบรับจากสมาชิกอย่างล้นหลาม
ได้ เห็นใจของหลายๆคนที่มีให้กับเวป ยอมรับว่าหายเหนื่อยจริงๆคะ ดูสีหน้าทั้งพี่อู๊ด ทั้งพี่ณิต ทั้ง 2 มีความสุข
มีความสุขที่ได้ให้ สมาชิก สำหรับเบีย เบียเปนคนนึงที่อยู่กับลุงลุง(พี่ณิต) ตั้งแต่สมัยอยู่ Cefiro club ได้รับรู้ปัญหาทุกอย่าง
ช่วงแรกๆยอมรับนะว่าไม่เข้าใจ ทำไมลุงลุงต้องทำให้สมาชิกมากขนาดนี้ ทำไมต้องเสียทั้งแรงกาย ทั้งเงิน ทั้งความเสียสระมากถึงขนาดนี้
แต่ในฐานะที่เค้าก็ได้รับแต่งตั้งเป็นผู้ ดูแลคนหนึ่ง เค้าควรมีความคิดเดียวกับลุงลุง
ยอมรับว่าตอนนี้ รู้สึกตื้นตันคะ ตื้นตันมากที่มีสมาชิกที่ให้ใจ ตื้นตันที่เห็นทุกคนมีความสุข

สำหรับเป้าหมายของคลับเรา ในความคิดเบียก็คือ คลับที่สร้างขึ้นด้วยใจ อยู่กันแบบเพื่อน คงมีหลายคนคิดว่าทำไมต้องแยกเป็น A31club
ทำไมไม่รวมกับ Cef thai นั่นเป็นเพราะเป้าหมายไม่เหมือนกันคะ เราไม่ได้หวังที่จะยิ่งใหญ่ไปกว่าใคร แต่หวังที่จะมีเพื่อนแท้ เพื่อนแท้ที่ให้ใจกับเรา
เพื่อนแท้ที่ถึงแม้ว่า จะมาหรือไม่มามีตติ้ง จะเคยเจอหน้าหรือไม่เคยเจอ ก็ยังแสดงให้เรารู้ว่า เค้ายังอยู่กับเรา เค้ายังคงมีใจให้กับเราเสมอ

ขอบคุณที่รัก A31 club.... จงอย่าลืมว่า ความรักมองไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ได้ด้วยใจคะ (คติประจำใจเค้าเองอะ 555+)"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2010, 01:09:03 PM โดย 〶 nu3eeR 〶 »

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ Nung_maesot

• เพราะเราคือ A31 คลับ บ้านหลังเล็กที่อบอุ่น
  • *
  • 3.476
  • +64/-1
  • มีข้อสงสัย ติดต่อทางPM คับ
Re: ความเป้นมาของ A31Club
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 12:52:43 PM »
ข้อความจาก หนึ่งแม่สอด
"
ยังคงจำได้ไม่ลืมเลือน มิตรภาพตั้งแต่วันแรกที่เรารู้จักกัน
จำได้ตอนนั้นใน CEFIRO CLUB รู้จักแค่ไม่กี่คน
แล้วคนที่มาคุยกับผม ก้มีแค่ พี่ณิต กะพี่อู๊ด
จากนั้นพอบอร์ดนั้นเริ่มมีปัญหา แฮงค์บ้าง ปิดบ้าง
เราก็คุยเอ็มกัน ก็จะมี พี่น็อต กะวุฒิ เพิ่มมา
จากนั้นจึงได้รู้จัก พี่อุ๊ น้าจุ้ย

หลังจากนั้นเราได้มีความคิด ที่จะปรับปรุงและทำบอร์ดให้มันดีขึ้นจึงส่งตัวตายตัวแทน(ส่งไปตาย 55+)
ไปคุยกะทางผู้ดูแลที่นั่น ว่าถ้าเค้าไม่ทำเราจะทำกันต่อได้มั้ย ซึ่งทีแรกเค้าโอเค
แต่ไปๆมาๆป่าวเลย เค้าทำต่อแล้วก็เหมือนเดิม กุไม่เล่นอยู่แล้วไม่เดือดร้อน เค้าก็ยังเป้นอย่างนี้เรื่อยมา

สุดท้าย ด้วยความที่อึดอัดแล้วเหมือนกับว่า ตอนนั้น ถูกบีบให้ออก(หรือไม่บีบวะ ลบ ยูสเซอร์กุไปแม่ม 2 ครั้ง)
ก็เลยออกมาช่วงนั้นคุยเอ็มกันตลอด คุยกันไหนๆก็ไหน เราออกมาทำกันเองดีกว่ามั้ย
โอเค ทุกคน โอเค 6 คนเราร่วมที่จะทำบ้านใหม่กันขึ้นมา
ผมจำได้ พี่ณิตเคยพูดกะผมในเอ็มว่า ถ้าเราทำแล้วไม่มีใครเล่นละวะ
ผมตอบไปตรงๆ ก็คุยกันแม่มแค่นี้แหละ 555+
งานแรก ชื่อเวป ใครว่าง่ายขอบอกได้เลยเป้นอะไรที่สุดๆแล้ว
แม่มคิดกันมา 108 พัน ชื่อ ไม่โดนซักอัน
ยอมรับว่าช่วงนั้นทุกคนยุ่งกันมาก แต่มีเวลาก็จะมาพูดคุยเรื่องนี้กันตลอด
เราไปเล่นกันชั่วคราวที่ PANTOWN เป็น ฟรีเวปบอร์ด
ขอบคุณพื้นที่เล็กๆตรงนั้น ที่ทำให้เรามีตรงนี้ด้วยคับ

จากนั้นเริ่มทำเวป การทำเวปก็ต้องใช้เงิน
จำได้ว่า ลงขันกัน แล้วเช่าเซิฟเวอร์ จด โดแมน
จากนั้นเริ่มทำหน้าเวปบอร์ดกัน

ยังจำได้ เลือก ธีมของSMF แล้วก้ส่งให้กันดูตลอด ว่าเป้นไงบ้าง เสี่ยวไปมั้ยวะ
สีนี้ดียัง

จากนั้นพอเริ่มเป้นรูปเป็นร่างมากขึ้นในวันที่ 26 กุมภาพันธ์เราเปิดให้งานเวปนี้เป้นครั้งแรก
แต่ก็ต้องปิดปรับปรุงเนื่องจาก ผมดันไปกดลบข้อมุลทั้งหมดออก 555+(เสี่ยวเลยกรุงานนั้น)
พี่ณิต กะ พี่อู๊ด ช่วยกันทำมาใหม่ แก้ไขส่วนต่างๆให้ดีขึ้น

จากนั้น วันที่ 6 มีนาคม พวกผมได้เล่นเวปนี้ บอกตรงๆตอนนั้นรู้สึกตื่นเต้นและดีใจมากๆ
ถึงผมจะช่วยอะไรได้ไม่มาก แต่ดีใจคับที่ได้มีส่วนร่วมและได้เป้นส่วนหนึ่งในการทำบ้านหลังนี้ขึ้นมา

วันที่ 7 เราเปิดใช้งานอย่างเป้นทางการ
เจอปัญหาก็ร่วมแก้ไข
ทีแรกมีแต่บุคคลทั่วไปเข้ามาดู ไม่มีใครสมัครมาคุยกะพวกเราเลย
จำได้ว่า ความรู้สึกแรกที่เห็นชื่อสมาชิคแรก ที่มาสมัคร ที่ไม่ใช่พวกเรา
ดีใจชิบหาย หุหุ

แล้วยังมี น้า จุ้ย น้องเทพ น้องลีฟ น้าเอก ตามมาพูดคุยกับเราที่นี่
หูยดีใจนั่งยิ้มอยู่หน้าคอมเลย

สเตปต่อมาคือ สติ๊กเกอร์คลับ
จำได้ว่าออกแบบมาเยอะมากๆ
นี่เป้นส่วนหนึ่งที่ พี่ณิตส่งมา

แล้วเราก็ตกลงใช้โลโก้ 2 ตัวสุดท้ายนี้

จากนั้นก็ทำกันขึ้นมา แปะกันอยู่ 6 คัน อิอิ
จากวันนั้นมาถึงวันนี้ ความรู้สึก บอกตรงๆ ผมบรรยายออกมาเป้นตัวหนังสือไม่หมดคับ

มันคือความรู้สึกดีใจ ภูมิใจ มากๆ บอกตรงๆ ผมรักบ้านหลังนี้มาก
ผมยึดแนวทางที่ผมเคยเจอมาเสมอคือ ทุกคนเท่าเทียมกัน มีไรคุยกันได้หมด

ผมไม่มีการใช้หน้าที่ และ ตำแหน่ง แอดมิน มาใช้ในทางที่ไม่สมควร
เพราะผมรู้ว่าคนที่โดนรู้สึกอย่างไร

บอกตรงๆคับ ไม่หวังให้มันใหญ่โต ผมหวังให้มันอบอุ่น ให้เราเข้ามาที่นี่ได้ตลอดเวลา
เราทุกข์ มีเพื่อนคุยและคอยปลอบ เราสุข มีเพื่อคุยและยินดีกับเรา
เราสามารถมาที่นี่ได้ทุกเวลา โดยจะไม่ผิดหวังที่เปิดมาที่นี่

ผมพูดมาเสมอว่า ที่นี่ คือบ้านหลังเล็กที่อบอุ่น ผมไม่กลัวและไม่หวั่น หากบ้านหลังนี้จะใหญ่โตในวันข้างหน้า
แต่ผมอยากรักษาช่วงเวลาที่อบอุ่นและมีความสุขของผมไว้ตรงนี้

ที่นี่มีค่ามากกว่าเวปบอรืด มีค่ามากกว่าการเป้นคลับ สำหรับตัวผม
"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2010, 01:09:58 PM โดย Yojinbow »
สวัสดีปีที่ 6 A31 Club.com บ้านหลังเล็กที่อบอุ่น

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • *
  • 10.433
  • +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 12:57:27 PM »
ข้อความจาก Aood@A31Club

ผมขอเล่าบ้างนะครับ

จากตอนแรก ที่ผมได้รถมา ยอมรับว่ารักมันมาก เซฟนี่ ชอบมาตั้งแต่ ม 5
จนวันนึง ผมติดปัญหา ช่างที่ทำรถ แก้ปัญหา ไม่จบ เลยเข้าไปเล่นๆ ใน เซฟไทย
และรูปdisplay ผม ไปโดนใจเจ้าวุฒเข้า เลยคุยกันทางเอม แรกๆ ก็คุยแบบ คุณๆ ผมๆ
พอรู้ว่่า อ้าว อยู่โคราช ไกลแฮะ โอกาสเจอกันคงม่ายมี ได้แต่ติดต่อทางเอม และวุฒได้
ชวนผมไปเล่นใน บอร์ดที่เงียบมานาน ผมเห็นด้วย เลยได้คุยกัน ปั่นกัน จนตาณิต ตามเข้ามา
ผมยังจำได้ เอารูปรถเซฟเหลืองให้ดู ตาณิตบอก ทำไมพี่รู้ผมชอบสีเหลือง เป็นประโยคแรก ที่
ผมและณิตได้ทักทายกัน

หลังจากนั้น เราได้สิงอยู่ในบ้านเซฟิโร่ คลับ จนมีโอกาส เจ้าวุฒ ลงมา ม รังสิต ผมคิดว่า
นี่เป็นโอกาสที่ดีที่สุด ที่ผมจะได้เจอน้องชาย ที่อยู่ห่างไกลกัน ผมจึงเป็นคนตั้งกระทู้นัดพบกัน
ที่ ม รังสิต เป็นมีตแรก ที่กู้ชีพให้เซฟิโร่คลับ เราเจอกัน มี ผม วุฒ เอก ณิต จุ้ย เทพ น้าหนุ่ย
เป็นจุดเริ่มต้น ที่เราได้เจอกัน และมีตติ้งกันทุกๆ เดือน จนวันนึง เจ้านอต น้าอุ๊ เจ้าหนึ่ง ได้เข้ามาพูดคุยกัน
(ผมจำเจ้าหนึ่งได้ เพราะกระทู้ NOW)  ช่วงนั้น ตรงกะที่ผม กำลังจะเอารถไปทำชุดแต่ง
ผมกะณิต ติดกันมาก เรียกว่ากิ้กกันก็ได้ กิน นอน ด้วยกัน ลางานด้วยกัน เพื่อช่วยเหลือกัน
มันเป็นอะไรที่บอกไม่ได้ ด้วยการเขียน แต่ผมคิดว่าเรารับรู้ และเข้าใจกันตลอด
ส่วนคนอื่นๆ ผมก็ได้โทรหา โทรคุยกันตลอด และผมก็หาอู่ทำสีรถได้ โดยไปทำที่โคราช
ฝาก นอต และ วุฒ ช่วยดูแล ซึ่งผมก็ไม่เคยระแวงหรือคิดมากเลยว่า รถเราจะเป็นยังไง
มันมีแต่คำว่า ไว้ใจ วางใจ และอุ่นใจ ทุกที ที่ได้โทรหากัน

ผ่านไปได้ซักพัก บอร์ดปิดบ่อย และ หน้าตาไม่สวย พวกผมอาจจะบ้าระห่ำ ไปขอทำต่อ ขอซัพพอร์ต
ต่อจากแอดมินเดิม ที่ผมไม่เคยเห็นตอนแรก พี่เขาบอก ได้ๆ ยินดีให้เราช่วยเหลือ แต่ไปๆ มาๆ เงียบ
หาย ปิด โทรไปไม่รับ พวกผมเลยหันไปใช้เวบฟรี ของแพนทาวน์ ในพันทิพ เป็นที่สื่อสารกัน
และได้คิดว่า หากซักวัน เราคงต้องทำเวบของเรา ได้มีการตั้งชื่อเวบใหม่กันเยอะแยะ
ทั้ง www.nissancefiroa31clubofthailand.com หรือชื่อไรเยอะแยะ จนมาปิ้งที่ ณิตเสนอมาว่า
www.a31club.com โดนเลย ตอนนั้นผมยอมรับว่ามืดมนมาก จะทำเวบ ตรูไม่เคยทำเลย
แต่คิดว่าหากเราทุกคนร่วมแรง ร่วมใจ ให้กำลังใจกันและกัน มันไม่ยากเกินไปเลย ผมเสียเวลาศึกษา
การใช้ smf board เป็นอาทิต ยอมรับว่าตอนนั้น โดนนายตำหนิเรื่องงานไม่เดิน แต่ผมไม่สนขอผ่าน
เรื่องบอร์ดไปก่อน ก็ได้กำลังใจจาก ทั้ง วุฒ ณิต หนึ่ง นอต พี่อุ้ ช่วยกันประคอง จนบ้านนี้เปิดได้

แรกๆ ไม่คิดไม่ฝันว่าจะมีพี่น้องตามมาเยอะ เพราะเราเป็นเวบใหม่ ไม่มีสปอนเซอร์ ค่าโดเมนยังต้อง
ขูดเลือดกันมาทำ แต่มาได้จนวันนี้ ที่มีพี่น้องมามีตติ้งเกือบสี่สิบคัน มีสมาชิกที่รักบ้านหลังนี้ที่ผมสัมผัสได้

ผมหายเหนื่อย เมือลอกอินเข้ามา แล้วเห็นน้องสุ จากนครศรี มาเล่น มาบอกว่าเสียใจที่มาร่วมมีตติ้งไม่ได้
ผมหายเหนือย ที่เห็นน้าพายุ ตั้งใจมาจากอุบล เพื่อมาเจอกัน
ผมหายเหนื่อย ที่เห็นพี่น้องรักกัน
ผมหายเหนือย ที่เห็นเพื่อนๆ คนเดิมๆ ที่มามีตติ้งประจำ ยังไม่ห่างหาย หรือจากไปไหน
ผมหายเหนือย ที่เห็นน้าคีม แม้ขายรถไปแล้ว ยังมาร่วม นี่คือเพิ่อนจริงๆ
ผมหายเหนื่อย ที่เห็นน้าเชิด ให้เกียรติ ให้เราร่วมถ่ายรุปรับปริญญา ในวันสำคัญของชีวิต

แต่สิ่งหนึ่งที่ผมอยากจะขอ อยากจะให้พี่น้องทุกคนดูแลบ้านช่วยๆ กัน
อย่างที่แอดมินทุกคนบอก บ้านหลังนี้ ก่อมาด้วยแอดมิน แต่อยู่ได้ด้วยพี่น้องทุกๆ คน

ขอบคุณมากๆ ครับ

สองปีกว่าๆผ่านไปแร้ว เราก็ยังเหมือนเดิม
นานๆ เจอะกันที คิดถึงมากๆ เลย

ไม่น่าเชื่อว่าคนที่ไม่เคยเติบโตมาด้วยกัน
ไม่เคยเห็นหน้ากัน จะรู้สึกต่อกันได้แบบนี้

พี่ว่ารถไม่ได้เป็นแค่เครื่องอำนวยความสะดวก
แต่สำหรับพี่ มันทำให้เราได้รู้จักกัน ได้มีวันนี้
ได้มีเพื่อน มีพี่ มีน้อง มีปัญหาให้ได้แก้ด้วยกัน

พี่เชื่อว่า ทุกคนในนี้ หากได้ขายรถไปแร้ว
เรายังคงแวะเวียนมาเล่าเรื่องราวต่างๆ ให้กันฟัง
เรายังอยู่ด้วยกันเสมอ รักน้องๆ ทุกคนครับ

ปล รวมพี่อุ๊ด้วยนะคร้าบ ฮิๆๆๆ

;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2010, 01:10:57 PM โดย Yojinbow »
อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • *
  • 26.392
  • +192/-2
    • http://www.A31Club.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 01:11:21 PM »
ข้อความจาก Ceffy

"คิดถึงตอนบุกเบิก เหมือนกัน สองปีแล้วซิ คลับเล็กๆ ที่วันหนึ่ง มีคนเล่นไม่เกินสองคน อาทิต บางอาทิตกระทู้ไม่มีเลย พวกเราช่วยกันปั้น จนโต เริ่มมามิตติ้ง มีเพื่อนมาก กระทู้เยอะขึ้นทุกวัน คนเข้าตลอด แล้วก้อ มีคนมาฉวยจากเราไป แล้วไม่รักษาให้ดี ต้อง ขอบคุณ คน คน นั้น ที่ไม่ยอมรับความมีน้ำใจจากพวกเรา ตอนที่เราขอช่วยเหลือ " พี่ เดือดร้อนหรือ ปล่าว ไม่มีตังจ่ายค่าโดเมน หรือ ไม่มีเวลา บอกพวกผมนะ เดียวพวกผมช่วย เว็บบอร์ดด้วย เดียวจะทำให้สวยงามเลย พวกผมจะคลั่งเวลาไม่ได้เข้าเวบบอร์ด ไม่อยากให้ มันปิด บ่อยๆ " แต่สุดท้าย ด้วยเหตุผลอันใดก้อตาม พี่ไม่ต้องการมัน ผมขอบคุณพี่มาก ที่ทำให้พวกผม ผู้บุกเบิก ผม พี่นิต พี่อู๊ด เจ้าหนึ่ง พี่น๊อต และ น้าอุ๊ ได้มี A31club ในวันนี้
คลับที่ อบอุ่น คลับ แห่งการแบ่งปัน ถึงผมอยู่ไกล แต่ผมรู้สึกได้ ผมอาจไม่ได้ ไปพบปะสมาชิกบ่อยนัก ด้วยหลายๆปัจจัยทั้งเวลา และเรื่องเงิน แต่ทุกครั้งที่สมาชิกไปมิตติ้ง ผมก้อนั่งดู และดีใจที่เห็นสมาชิก มีความสุข ช่วยเหลือแบ่งปันกัน ยังไง ร่วมกันสร้างมาแล้ว ขอให้ช่วยกัน รักษามันไว้ให้นานๆ นะครับ รถ ขายไป ก้อมาเล่นมาคุยได้เหมือนเดิม คำว่าเพื่อน ต่างหากครับ ที่สำคัญและขายไม่ได้"

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ napoleonboy26

• รักสนุก แต่ไม่อยากผูกพัน อิอิ
  • *
  • 914
  • +9/-21
  • ดีจ้าๆๆ
Re: ประวิติความเป็นมาของ A31Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 11:50:15 AM »
ดีใจที่ได้มาเป็นครอบครัวเดียวกันกับพวกพี่ๆน้าๆ อาๆ  หากไม่มีคลับนี้ผมก็คงไม่เห็นโลกในมุมมองใหม่ๆ อิอิ
ขอบคุณครับ :-\ :-\
อยากแรงต้องไม่กลัวพัง
อยากดังตังค์ต้องแน่น

ออฟไลน์ ben-effect

• *
  • 501
  • +3/-0
Re: ประวิติความเป็นมาของ A31Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 11:07:10 PM »
พูดตามตรงนะคับ
ผมได้รู้จักเว็บนี้เพราะรถนี่แหละ พูดจิงๆนะ
รถผมบอกได้เลยว่าซื้อมา270000 เหมือนซื้อมาแต่บอดี้เลย
เจ้าของเต้นบอกว่ารถทุกคันมีปัญหาแน่นอน  แต่ไม่รู้ว่ามีอะไรบ้าง แต่ผมก้ผิดอะดูไม่ละเอียด เราก็ไม่รู้ซื้อมาวันแรก  ตอนออกจากเต้นดีมาก ไม่มีปัญหา อัดบูสมาไว แต่พอถึงบ้าน  ฮีท ประตูตก2ข้าง ยางกระจกหน้าบนรั่ว  แม็กก็แตก มันซ่อมมาไม่บอกเราสักคำ ผมเป็นคนไม่ค่อยเอาของไปคืนแบบว่า ไม่เป็นไร เดี๋ยวซ่อมเอง เจออีกสองวันเกียร์พัง เปลี่ยนเกียร์เสร็จ ชาร์ปละลาย เปลี่ยนเครื่องเสร็จ เกียร์พัง(เพราะโดนคนเชียงใหม่หลอกขาย) ไปซื้อเกียร์มาใหม่ใส่เสร็จ เฟืองท้ายเดิมแตกอีก เปลี่ยนเสร็จ ตอนนี้นิ่ง บอกตามตรงท้อคับพี่ แม่เจอครั้งแรกแม่บอกมึงเอาไปคืนเดี๋ยวนี้เราไม่เชื่อเรารั้น เราทำได้ขนาดนี้เราภูมิใจเลยอ่ะ บอกตามตรงขับA31 ฟิวส์ นี่แบบสุดๆได้มากๆ สาวมองตรึม คิดในใจ กว่ากูจะได้แซรดขนาดนี้ กูเจ็บมาหนักขนาดไหน โช้คก็เปลี่ยนแล้ว น้องที่ทำงานลองนั่ง พูดคำเดียวว่า พี่เบน ชีวิตนี้ผมต้องมี A31 ให้ได้พี่ ยิ่งเจอเครื่อง j-boด้วย น้องมันชอบใหญ่เลยอ่ะ
นี่แหละความรัก cef ของผม
ขอบคุณมากครับที่ทำให้ผมได้อยู่บ้านนี้ที่อบอุ่น
ใครคิดว่าท้อลองอ่านของผมอาจมีกำลังใจก็ได้นะคับ
:police:ดันให้รางแตก ก็แดกกูไม่ได้ :)

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • *
  • 4.408
  • +28/-4
  • A31
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 11:13:23 PM »
เป็นกำลังใจให้พี่แอดมินทุกท่านที่เหนื่อยกันมาครับ ซาบซึ้งใจจริงๆที่มีบ้านหลังนี้ที่อบอุ่นครับ
สมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเลยครับ คนสร้างมาคงดีใจจนบอกไม่ถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2010, 11:23:04 PM โดย TheBest »
TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

aoy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 08:22:49 PM »
ทำดีย่อมได้ดีครับ ผมยังเชื่อในคำๆนี้อยู่ เป็นกำลังใจให้เน้อออ  q;]

baajang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 11:44:37 AM »
 :-\  " ต้นไม้ต้นใหญ่เกิดจากต้นกล้าเล็กๆๆ
ตึกสูงเสียดฟ้า เริ่มต้นด้วยกองดิน
เดินทางพันกิโล...ต้องเริ่มต้นที่ก้าวแรก "

โอม เพี้ยง! กำลังใจมีเท่าไหร่ เอาไปให้หม้ดดด

PRADONDACH

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 05:00:17 AM »
ผมเข้ามาเล่นก็รู้สึกอบอุ่นแม้จะอยู่ห่างกันซักหน่อย... 

ส่วนตัวผมว่า OK รถผมก็ OK    d;l

ก็เลยตัดสินใจเอา A31CLUB มาติดให้ลูกชายเลย  ;E

สู้ สู้ 
คับทุกท่าน