A31Club คลับคนรัก Nisan Cefiro A31

ประวิติความเป็นมาของ A31Club

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • *
  • 26.392
  • +192/-2
    • http://www.A31Club.com
Re: ประวิติความเป็นมาของ A31Club
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:00:24 AM »
ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับผม

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ sing340

• *
  • 2.108
  • +10/-0
  • For get me not "RB"
Re: ประวิติความเป็นมาของ A31Club
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 03:50:27 PM »
ได้รู้จักความเป็นตัวเองก็ A31 CLUB
ได้รู้ว่าเราจะเดินทางไหนก็ A31 CLUB
ได้รู้จักบ้านเล็กๆที่อบอุ่นก็ A31 CLUB
ได้รถในฝันที่เป็นจริงก็ A31 CLUB
ได้ครอบครัวเล็กๆทียิ่งใหญ่ก็ A31 CLUB
A31 CLUB ได้ให้มากก่วาที่เราคิดครับ "รัก" ที่ไม่เปลี่ยนแปลงครับ
เป็นกำลังใจให้ แอดมิน A31 CLUB ทุกท่านครับ ที่ทำให้เรามีกันในวันนี้เช่นกันครับ  ;E

A31 CLUB.com by Cef@Suphan

• *
  • 26.392
  • +192/-2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 04:04:21 PM »
ขอบคุณเช่นกันครับ

เราไม่ใช่แค่ A31Club ครับ แต่เราอยากให้สังคม Cefiro-A31 อยู่ยืนยง และยาวนานที่สดเท่าที่จะทำได้
มีความรู้ มีประสบการณ์ มีข้อสงสัย มีเรื่องปรึกษา เราต้องช่วยกันครับ ถ้าเราเก็บความรู้ไว้คนเดียว  แน่นอนครับ เราก็รู้อยู่คนเดีว
ถ้าเรารู้เราต้องแบ่งปันความรู้ นั้นไม่ได้ทำให้เรากลายเป็นคนรู้น้อยลง
กลับกัน บางทีอาจจะทำให้เราได้ความรู้ใหม่มากขึ้น เพราะยังมีอีกหลายอย่างที่เราไม่รู้ แชร์กันครับ แบ่งกัน ไม่ใช่เพื่อตัวเรา
แต่เพื่อสังคมCefiro-A31 ครับ จะได้มีการพัฒนาให้มากขึ้น แล้วเราเองก็จะมี Cefiro-A31 ใช้ตลอดไป

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • *
  • 10.433
  • +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 04:44:20 PM »
ขอคุณทุกกำลังใจจากพี่น้องครับ
ผมขอยืนยันตามเดิม เวบนี้จะไม่เน้นธุรกิจ
แต่จะเน้นมิตรภาพ ความเป็นเพื่อน การแบ่งปัน ช่วยเหลือกัน

รักพี่น้องทุกคนครับ  d;l d;l
อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club

ออฟไลน์ hexor989

• 403
  • +5/-0
  • น้องเพนกวิ้น-ลัลล์ลลิลค่ะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 12:31:20 PM »
ขอบคุณพี่ๆน้องๆ ทุกๆท่านคับ ที่คอยช่วยเหลือกันตลอดมา ทุกๆสิ่ง ทุกอย่างในการเล่นรถผมเริ่มจากที่นี่ ใช้รถมาหลายคันก็รถที่บ้านทั้งนั้น พอมาซื้อเอง เริ่มเองเจ็บเอง ซ่อมเองดูแลเอง ได้รู้ซึ้งถึงคำว่ามิตรภาพคับ เจ็บมาจากไหนที่นี่ช่วยได้คับ

ผมเสียใจที่ก่อนหน้าจะเล่นเซฟ ผมไม่ได้หาข้อมูลอะไรเลย ผมไ่ม่รู้จักที่นี่ ผมไม่รู้จักคลับผมซื้อเพราะความจำเป็นดูรถครึ่งชั่วโมง จ่ายเงิน โอนลอยทันที พูดไปแล้วจะงงคับ ผมซื้อรถโดยที่ไม่ได้ลอง ไม่สนใจว่าสภาพเป็นยังไง วันนี้กูต้องมี a31 กลับบ้าน เพราะรู้ตัวว่าอีก 2-3 วันต่อมาต้องกระเด็นออกจากบ้าน ไม่ได้อยู๋บ้านแล้ว ซื้อเพราะความจำเป็นจริงๆ ซื้อแม้กระทั่งรู้ว่าเครื่องใกล้จะถึงเวลาที่จะต้องลาโลกเพราะควันขาวเริ่มออกแล้ว(ขอบคุณ พี่เซฟr32-หน้าซีวิคเตารีด มากครับที่ให้คำตอบเรื่องควันขาวและข้อมูลการวางเครื่อง)

ซื้่อมามีแต่ซ่อมๆๆๆและซ่อม มีแต่คนสรรเสริญเองเศษเหล็กมาทำอะำำไร รถแบบนี้จะเอาไปวิ่งที่ไหน(อ้าวแล้วทำไมเค้าวิ่งกันเต็มบ้าน เต็มเมืองอ่ะ) ไม่เป็นไร เราวางเครื่องใหม่ได้ เราหาโช๊คใหม่ หาล้อใหม่ หาชิ้นส่วนทุกๆอย่างได้ ที่นี่มีให้เราทุกอย่าง โดยเฉพาะคำว่ามิตรภาพที่นี่มีให้มากกว่าที่ไหนๆ ผมชอบบ้านหลังนี้ที่ไม่ได้เน้น ว่าต้องยิ่งใหญ่ ต้องเหนือกว่าใคร ที่นี่ไม่มีกำแพงระหว่างกลุ่ม ระหว่างรุ่น

ขอขอบคุณ ทุกๆท่านที่คอยช่วยเหลือกันมาตลอดครับ ถึงแม้ทุกวันนี้รถจะออกทะเลไปมาก แต่ยังไงๆก็ยังรักเซฟ...

ปล.ยังไม่กล้าไปมีตติ้งคับ เพราะรถมันยังดูมึนๆหน้า vertexแถมแตกอีกต่างหาก กาบข้าง urasนี่ก็แตกไปบ้าง หลัง 12v รถสีเทาดำ ล้องงๆ ชุดเกราะดำด้าน สติีกเกอร์ ปญอ.อีก  กลัวไปแล้วพี่ๆจะพูดว่า เสียเซฟอ่ะ...อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2010, 01:04:57 PM โดย hexor989 »

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • *
  • 10.433
  • +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 04:12:12 PM »
ขอบคุณพี่ๆน้องๆ ทุกๆท่านคับ ที่คอยช่วยเหลือกันตลอดมา ทุกๆสิ่ง ทุกอย่างในการเล่นรถผมเริ่มจากที่นี่ ใช้รถมาหลายคันก็รถที่บ้านทั้งนั้น พอมาซื้อเอง เริ่มเองเจ็บเอง ซ่อมเองดูแลเอง ได้รู้ซึ้งถึงคำว่ามิตรภาพคับ เจ็บมาจากไหนที่นี่ช่วยได้คับ

ผมเสียใจที่ก่อนหน้าจะเล่นเซฟ ผมไม่ได้หาข้อมูลอะไรเลย ผมไ่ม่รู้จักที่นี่ ผมไม่รู้จักคลับผมซื้อเพราะความจำเป็นดูรถครึ่งชั่วโมง จ่ายเงิน โอนลอยทันที พูดไปแล้วจะงงคับ ผมซื้อรถโดยที่ไม่ได้ลอง ไม่สนใจว่าสภาพเป็นยังไง วันนี้กูต้องมี a31 กลับบ้าน เพราะรู้ตัวว่าอีก 2-3 วันต่อมาต้องกระเด็นออกจากบ้าน ไม่ได้อยู๋บ้านแล้ว ซื้อเพราะความจำเป็นจริงๆ ซื้อแม้กระทั่งรู้ว่าเครื่องใกล้จะถึงเวลาที่จะต้องลาโลกเพราะควันขาวเริ่มออกแล้ว(ขอบคุณ พี่เซฟr32-หน้าซีวิคเตารีด มากครับที่ให้คำตอบเรื่องควันขาวและข้อมูลการวางเครื่อง)

ซื้่อมามีแต่ซ่อมๆๆๆและซ่อม มีแต่คนสรรเสริญเองเศษเหล็กมาทำอะำำไร รถแบบนี้จะเอาไปวิ่งที่ไหน(อ้าวแล้วทำไมเค้าวิ่งกันเต็มบ้าน เต็มเมืองอ่ะ) ไม่เป็นไร เราวางเครื่องใหม่ได้ เราหาโช๊คใหม่ หาล้อใหม่ หาชิ้นส่วนทุกๆอย่างได้ ที่นี่มีให้เราทุกอย่าง โดยเฉพาะคำว่ามิตรภาพที่นี่มีให้มากกว่าที่ไหนๆ ผมชอบบ้านหลังนี้ที่ไม่ได้เน้น ว่าต้องยิ่งใหญ่ ต้องเหนือกว่าใคร ที่นี่ไม่มีกำแพงระหว่างกลุ่ม ระหว่างรุ่น

ขอขอบคุณ ทุกๆท่านที่คอยช่วยเหลือกันมาตลอดครับ ถึงแม้ทุกวันนี้รถจะออกทะเลไปมาก แต่ยังไงๆก็ยังรักเซฟ...

ปล.ยังไม่กล้าไปมีตติ้งคับ เพราะรถมันยังดูมึนๆหน้า vertexแถมแตกอีกต่างหาก กาบข้าง urasนี่ก็แตกไปบ้าง หลัง 12v รถสีเทาดำ ล้องงๆ ชุดเกราะดำด้าน สติีกเกอร์ ปญอ.อีก  กลัวไปแล้วพี่ๆจะพูดว่า เสียเซฟอ่ะ...อิอิ

อย่าคิดมากครับ ไงก็พี่น้องกัน ผมดีใจมาก หากที่นี่เป็นบ้านที่เราคิดถึงทุกทีที่มีปัญหา
เรื่องสวย ไม่สวย ไม่ต้องคิดมาก พี่น้องกันทั้งนั้นครับ
 d;l d;l
อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club

• *
  • 26.392
  • +192/-2
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 06:25:57 PM »
มาเถอะครับ  รถจะสวยขึ้นเหระมามิตติ้งแหระ เราต้องมาดูว่าคนอื่นเค้าแต่งกันยังไง เราจได้ไม่ต้องลองผิดลองถูกเองนะครับ

และขอบคุณคับที่มองเห็นคุณค่าเว็บ A31Club แต่อยากให้ทราบอีกนิดนึงว่า อย่าขึดติดครับ เราไม่ควรยึดติด เว้บๆหนๆเราก็หาความรู้ได้เหมือนกัน

มันอยู่ที่ตัวเราเองด้วย

• *
  • 26.392
  • +192/-2
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:59:37 AM »
อย่าซีเรียสครับ รถผมชุดแต่งบวมๆบานๆ สติกเกอร์เพียบ ออกตัวไม่ต่ำกว่า2000รอบเพราะหนักสติกเกอร์ผมยังไปทุกงาน 5555  ขำๆไปทุกที่

ถามเค้ารึยัง  ว่าเค้าอยากให้มาทุกงานไหม   :D

ออฟไลน์ hexor989

• 403
  • +5/-0
  • น้องเพนกวิ้น-ลัลล์ลลิลค่ะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:14:45 PM »
อย่าซีเรียสครับ รถผมชุดแต่งบวมๆบานๆ สติกเกอร์เพียบ ออกตัวไม่ต่ำกว่า2000รอบเพราะหนักสติกเกอร์ผมยังไปทุกงาน 5555  ขำๆไปทุกที่

รถผมก็หนักสติ๊กเกอร์คับ รถไม่วิ่งก็เพราะสาเหตุนี้ล่ะคับ เซ็งสุดๆๆ วันนี้จะตัดใส่ที่ลิ้นกันชนกน้าเมียก็ด่า... :) :) :)วันไหนผมเรียนโท ที่รามเสร็จแวะไปที่ร้านบ้างได้มั้ยคับ...

jitty38

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 11:22:36 PM »
ขอให้คลับเจริญรุ่งเรืองอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขครับ..................... CefA31 T-T