A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

จริงใหมที่เขาว่า วางJZ แล้วขายต่อได้ราคากว่า วางRB

napoleonboy26 · 6755

ออฟไลน์ napoleonboy26

• รักสนุก แต่ไม่อยากผูกพัน อิอิ
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +9/-21
  • ดีจ้าๆๆ
 ??? พอดีผมเอารถไปซ่อมระบบเซ้นฯล็อค ช่างเขาบอกมาว่าหากจะวางเครื่องวางJZ ไปเลยทั้งทน แรง ประหยัด ไม่จุกจิก แถมขายต่อได้ราคาดีกว่า วางRB ไม่รู้ว่าจริงใหมวานบอกที นะนะนะนะ อิอิ

อยากแรงต้องไม่กลัวพัง
อยากดังตังค์ต้องแน่น

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ผมว่าถ้า RB 25อ่ะ ราคาๆพอๆกะเจ ยิ่งถ้า 26 แพงกว่าแน่นอน >o>

ออฟไลน์ TUM PSYCH۞SIS

• RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +43/-3
  • ซื้อรถ...ก็หมดแล้ว
เขาซ่อม RB ไม่เป็นมั้ง

กฏ กติกาการใช้บอร์ด

อยากได้สติ๊กเกอร์ ทำไงดี?

ทำไม? A31 Club จึงไม่แบ่งโซน

ร่วมมือกันใช้คีย์เวิร์ดที่ง่ายต่อการค้นหาและร่วมมือกันใช้ระบบค้นหาก่อนตั้งกระทู้ใหม่

ใช้ถนนอยู่บนพื้นฐานของความไม่ประมาท โปรดขับรถอย่างระมัดระวัง

Ceffy

• บุคคลทั่วไป
อยู่ที่คนซื้อ ครับ วางเจ เนี่ย ถ้าทำแท่นเครื่องมารับ แบบ ไม่ได้แปลงก้อยังโอเค แต่ถ้าบางอู่ แปลงแท่นเครื่อง แน่ครับ ตรงรุ่น ขายต่อได้ราคาดีกว่า อย่าไปฟังครับ อู่หน่ะ คิดอะไรได้ก้อพูดไปเรื่อย

ออฟไลน์ napoleonboy26

• รักสนุก แต่ไม่อยากผูกพัน อิอิ
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +9/-21
  • ดีจ้าๆๆ
  8) 8) ขอบคุณกาบ อิอิอิ สงสัยช่างเขาคงซ่อมไม่เป็นจริงๆ

อยากแรงต้องไม่กลัวพัง
อยากดังตังค์ต้องแน่น

ออฟไลน์ Q-Sport

• RB25 DET
    • แรงม้า +7/-0
งั้น A31 วาง UZ ต้องได้ราคาดีแน่ๆเลย หรือป่าวหว่า
 :-X

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ไม่เกียวครับ  อยู่ที่สภาพรถเท่านั้นเป้นสำคัญ แต่ได้เครื่องมาก็แค่เป็นของแถม แรงจูงใจในการซื้อมากกว่า
โดยส่วนมาก ผู้ใช้รถแต่ง มักถูกปลูกฝังค่านิยม ว่ารถแรงๆไม่ว่ารุนไหนก็วางเจ  นั้นคือจุดที่คิดว่าวางเจมาแล้วจะราคาดีกว่า

ใครๆเห็นcefiro แรงๆแล้วชอบคิดว่า วางเจมาแน่เลย ซึ่งจริงๆแล้ว แค่12 เครื่องเดิม มันก็ยังแรงได้
นั้นทำให้เราเห็นแล้วว่า ค่านิยมมากกว่า เท่านั้นเอง

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
ไม่เกียวครับ  อยู่ที่สภาพรถเท่านั้นเป้นสำคัญ แต่ได้เครื่องมาก็แค่เป็นของแถม แรงจูงใจในการซื้อมากกว่า
โดยส่วนมาก ผู้ใช้รถแต่ง มักถูกปลูกฝังค่านิยม ว่ารถแรงๆไม่ว่ารุนไหนก็วางเจ  นั้นคือจุดที่คิดว่าวางเจมาแล้วจะราคาดีกว่า

ใครๆเห็นcefiro แรงๆแล้วชอบคิดว่า วางเจมาแน่เลย ซึ่งจริงๆแล้ว แค่12 เครื่องเดิม มันก็ยังแรงได้
นั้นทำให้เราเห็นแล้วว่า ค่านิยมมากกว่า เท่านั้นเอง

ถูกต้องเลยคร้าบ ผมชอบ RB เท่านั้น
คนขับรถที่บริษัทผมถามว่าวางเครื่องกี่เจ ผมตอบไปว่า RB25 ครับ พวกงงเลยครับ คงไม่รู้จักผมเลยเบิ้ลให้ฟังซะลั่นลานจอด

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
ถูกต้องเลยคร้าบ ผมชอบ RB เท่านั้น
คนขับรถที่บริษัทผมถามว่าวางเครื่องกี่เจ ผมตอบไปว่า RB25 ครับ พวกงงเลยครับ คงไม่รู้จักผมเลยเบิ้ลให้ฟังซะลั่นลานจอด
ก้าก ทำได้เยี่ยม สงสัยหูแตกทั้งออฟฟิศเลยมั้ง น้าเบซ
 :D :D :D

ผมว่ามันอยู่ที่คนซื้อมากกว่า ถ้าเป็นเต้นท์ เห็นเราวาง RB มันก็อ้างว่าเครื่องไม่ยอดนิยม
แต่พอคันที่วางเจเข้าไป มันก็บอกว่า ไม่ตรงตระกูล อันนี้ไม่ได้ราคานะ

สรุป มันหาเรื่องกดราคาได้หมด แม้จะเครื่องเดิม ก็อ้างอีกว่าเครื่องเก่า กินน้ำมัน
 <<--- <<--- <<---

อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club

ออฟไลน์ tomsiam

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +18/-0
  • ก์แค่ 1 เจโบเดิม....เท่านั้นเอง
แต่ผม ชอบ1jz gte  นะคับ
มันแรง  ทน  อึดดี
ผมไปเชียงรายมาไม่มีปัญหาไรเกิดขึ้นเลยคับ
แต่เรื่องน้ำมัน ก์พอสู้ได้อยู่ 
แต่สุดท้าย
จะว่างเครื่องไหน
ก์  เซฟิโร่a31 เหมือนกัน

ใช้รถแรงอย่ากลัวแพง ใช้รถเก่าอย่ากลัวพัง ใช้รถทั้งเก่าทั้งแรง อย่ากลัวแพงและกลัวพัง