A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

จริงใหมที่เขาว่า วางJZ แล้วขายต่อได้ราคากว่า วางRB

napoleonboy26 · 6756

ออฟไลน์ Ton-racing

• "ไฮโซติดดิน"
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +53/-4
  • "ขุนพล RB"
ถ้าขายกันเองอ่ะผมว่าจริงนะคันไหนวางเจไปไวราคาดี แต่ถ้าเราจะเอาเข้าไฟแน้นหรือขายเต้นนะโดนกดราคาสุดๆคับ
เค้าจะอ้างว่าเปลี่ยนเครื่องมาแล้วราคามันจะตก เป็นงั้นไป

แต่คนส่วนใหญ่ชอบJZจริงๆนะ ไม่ว่าจะเป็นลูกเล็กเด็กแดงต่างก็รู้จักเครื่องตัวนี้
ขับไปจอดที่ไหนเห็นเด็กๆวัยรุ่นหรือผู้ใหญ่ก็มี คุยกันว่าเครื่องมากะรถของเซฟิโร่อ่ะ มันคือเครื่องJZ
ผมล่ะสำลักเส้นก๋วยเตี๋ยวแทบออกจมูกแน่ะ 555

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
ใช่ๆๆๆๆๆครับ เด็กวัยรุ่นสมัยนี้บอกว่า "เซฟิโร่อ่ะเครื่องเดิมมันคือเครื่องเจ"  :-X เอองั้นรถตูวางเครื่องไม่ตรงรุ่นก็ได้วะ  :D

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ใช่ๆๆๆๆๆครับ เด็กวัยรุ่นสมัยนี้บอกว่า "เซฟิโร่อ่ะเครื่องเดิมมันคือเครื่องเจ"  :-X เอองั้นรถตูวางเครื่องไม่ตรงรุ่นก็ได้วะ  :D
555+ กลายเป็นRBไม่ตรงรุ่นซ่ะงั้น \=/

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
แต่ผม ชอบ1jz gte  นะคับ
มันแรง  ทน  อึดดี
ผมไปเชียงรายมาไม่มีปัญหาไรเกิดขึ้นเลยคับ
แต่เรื่องน้ำมัน ก์พอสู้ได้อยู่ 
แต่สุดท้าย
จะว่างเครื่องไหน
ก์  เซฟิโร่a31 เหมือนกัน

ลองใช้ RB 20E (12V) ดูม่ะ  เชียงรายยันสงขลา งอแงที่ไหน ถึงเครื่องมันจะติดรถมาตั้งแต่เกิดเอิ้กๆๆๆ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
เค้าบอกว่า คนชอบแรง  มักชอบ J  รถอะไรก็ได้ขอแค่ วางเจเป็นแรงหมด
รถแต่ถ้าคนชอบรถรุ่นนั้นจริงๆ เค้าจะไม่วางเครื่องอื่น ข้ามรุ่นเลย

ยกตัวอย่างนะครับ เจมันแรงมาแต่เกิด ทำนิดทำหน่อยก็แรง  แต่เชื่อเหอะว่า ก็มีหลายคน ทำ RB สวนเจมานักต่อนักแล้ว และดูเหมือนว่า คนที่ทำ RB ให้ดีกว่าเจ เค้าจะมีความมุ่งมั่นมากกว่านิ คริๆๆ แต่ยังไง ก็คำถามโลกแตก J กะ RB ไม่เคยมีที่ไหนบอกว่า กินกันขาดหรืออะไรดีกว่ากัน เพราะจริงๆแล้วมันแรงไม่ต่างกัน

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ A31838

• 1JZ-GTE+T67+TRD@1.2Bar
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +9/-1
  • >>อย่าจี้ตูดเด๋ว....บูสมา<<
นานาจิตตังคับ ;E

เครื่องอะรัยก็แรงแร้วแต่คนชอบและช่างผู้ชำนาญการ :P

อิอิ

"ขึ้นชื่อว่าแต่งยังไงก็ต้องแปลง ถ้าคิดจะทำก็อย่าเสียดาย"
By LardKaBang Boy 100%

aoy

• บุคคลทั่วไป
เมื่อก่อนรถผมก็ 12V ติดแก๊ซ ขับไปปายมา ก็ยังไม่เป็นอะไรเลยแถมตอนขึ้นเขายังดูดตูด วีโก้ 3000 ติดเลย
ยอมรับว่าเครื่อง 12V นี่ทนจิงๆ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเครื่องเป็น เจ เพราะว่า เป็นเครื่องเดิมของพ่อ พ่อจะลง uz เลยเอาเจ
มาให้เรา  โดยส่วนตัวผมคิดว่านะ ช่างที่เป็นเครื่องเจ มีเยอะแยะ แต่ช่างที่เป็นเครื่อง RB มีอยู่น้อยครับ หาไม่ได้ตามอู่ข้างถนนทั่วๆไป
เลยเป็นเหตุให้คนส่วนมากวางเจ เพราะก่อนวางก็คงไปถามข้อมูลกัีบช่างนี่แหละ ช่างเป็นเจ ก็เลยแนะนำเจ
สำหรับตัวผมอะ ชอบเครื่อง RB ครับ ชอบตรงที่เครื่องเวลาวางแล้วมันเอียงสวยมาก แล้วก็ตรงรุ่นนิสสัน
แต่จะเครื่องอะไรก็แล้วแต่ เหตุผลที่วางเครื่องใหม่คือ เครื่องเดิมเริ่มหมดอายุการใช้งาน แค่นั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2010, 04:15:40 PM โดย __I3Tv__ »

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
กระทู้นี้ชักเริ่มมันส์แล้วสิ  :'( :'(

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

ออฟไลน์ tomsiam

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +18/-0
  • ก์แค่ 1 เจโบเดิม....เท่านั้นเอง
อิอิอิอิอิอิ
แล้วแต่คนชอบคับ
แต่ส่วนมาก
พวกพี่ๆๆในคลับ คง RB กันหมด
แต่ ผม jz คร๊าบ ;E ;E ;E :-[ :-[

ใช้รถแรงอย่ากลัวแพง ใช้รถเก่าอย่ากลัวพัง ใช้รถทั้งเก่าทั้งแรง อย่ากลัวแพงและกลัวพัง

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ไม่หรอกครับ ผมว่าเกือบ ครึ่ง ครึ่ง เลยมั๊ง ทั้ง J แล้วก็ RB เครื่องอะไรมันไม่สำคัญหรอกครับ เราคบกันเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง กัน
แตกต่างแต่ไม่แตกแยกครับ
แล้วถ้าแตกในหล่ะ :o