A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

Thep Modify (รามอินทรา 65)

セフィーロ FujinBlue · 50468

ออฟไลน์ aea kazama

• Rb20det step by aeai
  • RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • kazama ratchaburi
ตอบกลับ #70 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:58:16 AM
พรุ่งนี้เจอกานครับ...จะไปแต่เช้าเลยยย... สู้โว้ยย สู้โว้ยย  สู้โว้ยย

Kazama step by aeai

ออฟไลน์ aea kazama

• Rb20det step by aeai
  • RB20 DE
  • kazama ratchaburi
ตอบกลับ #71 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 06:50:15 AM
ใช้บริการกับทาง..ช่างเทพ มาแล้ว สมคำร่ำลือจิงๆ...ขอบคุณทั้งน้องเทพ+น้องอ้นคับ..ผลยังไงเดี๋ยวโทรแจ้ง....แรงงงงง

Kazama step by aeai

ออฟไลน์ sedona

• RB20 DE
ตอบกลับ #72 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 07:21:17 PM
คือรถของผมที่เป็นมิตซูกล่องไม้ขีดอ่ะครับ อยากได้step 500hp up
อยากจะลงrb25det MTใหญ่ ฝาRB26 ทำได้ไหมครับ
และก็โม ก็เอา โบt88-34d แคมก็280ทั้งไอดีไอเสีย สปริงค์วาล์วและน๊อตต่างๆของฝาเปลี่ยนใหมันแข็งๆ ลูกก้ายข้อเหวียงของเดิมก็พอ รางหัวฉีดกับหัวฉีดก็เอาให้ใหญ่ขึ้น เวสเกต โบออฟ เรกูเรต ปั๊มติ๊ก ถังเอ อะไรต่างๆใส่เข้าไปให้หมดครับ
ครัทส์ก็ขอเป็น2-3แผ่น(ไม่รู้จะขับยากหรือเปล่าครับ) กล่องก็เป็นf-conกล่องเงิน และช่วงล่างเอาเป็นแพของskyทั้งหน้าหลัง โช๊คก็แล้วแต่พี่เห็นสมควร

ภายในแต่ตีโรบาร์เต็มคัน(แต่เอาแบบว่าคนนั้งของหลังได้แล้วกันนะครับ(ไว้ขนส่งสาวๆ555)ข้างหน้าตีโรบาร์เอาแบบเต็มๆเอาแบบคนขับรอดก็พอครับ555

ส่วนตัวถังกับสีรถก็ทำให้ด้วยนะครับเอาแบบรับแรงม้าได้500hp UPได้สบาย

สีเดิมรถ(สีทอง)เน่าแล้วครับมีต้องปะผุพอสมควรอยากได้เป็นสีเทาดำครับ ทำให้ผมด้วยก็แล้วกันนะครับ

สรุปค่าทำทั้งหมดเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Thep Modify

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
ตอบกลับ #73 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 03:37:57 PM
ใช้บริการกับทาง..ช่างเทพ มาแล้ว สมคำร่ำลือจิงๆ...ขอบคุณทั้งน้องเทพ+น้องอ้นคับ..ผลยังไงเดี๋ยวโทรแจ้ง....แรงงงงง

อย่าลืมโทรหานะครับพี่  ขอบคุณพี่เอ๋ครับผม

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

• RB25 DET
  • *
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
ตอบกลับ #74 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 03:40:35 PM
คือรถของผมที่เป็นมิตซูกล่องไม้ขีดอ่ะครับ อยากได้step 500hp up
อยากจะลงrb25det MTใหญ่ ฝาRB26 ทำได้ไหมครับ
และก็โม ก็เอา โบt88-34d แคมก็280ทั้งไอดีไอเสีย สปริงค์วาล์วและน๊อตต่างๆของฝาเปลี่ยนใหมันแข็งๆ ลูกก้ายข้อเหวียงของเดิมก็พอ รางหัวฉีดกับหัวฉีดก็เอาให้ใหญ่ขึ้น เวสเกต โบออฟ เรกูเรต ปั๊มติ๊ก ถังเอ อะไรต่างๆใส่เข้าไปให้หมดครับ
ครัทส์ก็ขอเป็น2-3แผ่น(ไม่รู้จะขับยากหรือเปล่าครับ) กล่องก็เป็นf-conกล่องเงิน และช่วงล่างเอาเป็นแพของskyทั้งหน้าหลัง โช๊คก็แล้วแต่พี่เห็นสมควร

ภายในแต่ตีโรบาร์เต็มคัน(แต่เอาแบบว่าคนนั้งของหลังได้แล้วกันนะครับ(ไว้ขนส่งสาวๆ555)ข้างหน้าตีโรบาร์เอาแบบเต็มๆเอาแบบคนขับรอดก็พอครับ555

ส่วนตัวถังกับสีรถก็ทำให้ด้วยนะครับเอาแบบรับแรงม้าได้500hp UPได้สบาย

สีเดิมรถ(สีทอง)เน่าแล้วครับมีต้องปะผุพอสมควรอยากได้เป็นสีเทาดำครับ ทำให้ผมด้วยก็แล้วกันนะครับ

สรุปค่าทำทั้งหมดเท่าไรครับ

ที่จริงก็ไม่ได้หยิ่งอะไรนะครับ แต่ผมขอไม่ทำเครื่องข้ามตัวถังดีกว่าครับ  เนื่องจากเป็นงานใช้เวลานาน ผมทำกันกับน้องแค่สองคน
คงไม่สามารถทำให้ได้จริงๆครับ   ยังไงขออภัยล่วงหน้าเลย   แต่ถ้าวางมาแล้ว อยากอัพเสต็ป โอเคเราคุยกันครับ แต่ให้เริ่ม ให้แก้
คงจะไม่ไหว

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)

ออฟไลน์ sedona

• RB20 DE
ตอบกลับ #75 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:05:56 PM
ที่จริงก็ไม่ได้หยิ่งอะไรนะครับ แต่ผมขอไม่ทำเครื่องข้ามตัวถังดีกว่าครับ  เนื่องจากเป็นงานใช้เวลานาน ผมทำกันกับน้องแค่สองคน
คงไม่สามารถทำให้ได้จริงๆครับ   ยังไงขออภัยล่วงหน้าเลย   แต่ถ้าวางมาแล้ว อยากอัพเสต็ป โอเคเราคุยกันครับ แต่ให้เริ่ม ให้แก้
คงจะไม่ไหว
ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวถ้าหาร้านวางได้ก่อน เสร็จแล้วจะไปอุดหนุนต่อที่ร้านของพี่นะครับ^^  ขอบคุณ

ออฟไลน์ hamaaea

• RB20 DE
ตอบกลับ #76 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 08:34:40 PM
ช่างเทพครับ รับเปลี่ยนพวกโอริงหัวฉีดมั้ยครับ  :smiley:

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #77 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:22:02 PM
เครื่องอะไรอะครับ ที่จะเปลี่ยนโอริง 

แต่ผมไม่มีโอริงแท้ขายนะครับ   โอริงของที่ซื้อๆกัน เคยลองใข้มันไม่ทนเท่าของโบราณที่ติดเครื่องมาเลย

ออฟไลน์ hamaaea

• RB20 DE
ตอบกลับ #78 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 04:03:05 PM
เครื่อง RB20 ครับ ถ้าไม่แท้อายุการใช้งานมันจะยาวแค่ไหนครับ หรือช่างเทพมีข้อแนะนำมั้ยครับ  ขอบคุณ

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #79 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:17:58 PM
ยังไม่มีคอมเม้นส่วนนี้ครับ ถ้ารั่วหนักจำเป็นก็ต้องเปลี่ยนครับ อายุสั้น ดีกว่ารั่วครับ