A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ใช้ผ้าเบรคยี่ห้ออะไรดีกับผู้ที่ upgrade มาเป็น เบรค R32

mr-green · 2222

ออฟไลน์ mr-green

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
ผ้าเบรคเดิมที่ติดมากับปั๊มเบรคฝุ่นจะเยอะมาก ประสบการณ์เคยใช้ ร็อคบูล ราคาประหยัดดี (ทั้งชุดหน้าหลัง 2000กว่าบาท ) แต่ความเร็วสูงๆมากๆ 200+นี่บางทีมีวืด แต่ก็พอใช้ได้มีฝุ่นนิดๆ  และอยากถามว่าท่านอื่นที่เปลี่ยนไปแล้วขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ ยี่ห้ออื่นเป็นไงกันบ้าง เพื่อเป็นแนวทางในการเปลี่ยนครั้งต่อไปครับ ขอบคุณครับ T-T

คนเราเลือกเกิดไม่ได้...........แต่ ..........................เลือกที่จะเป็นคนดีได้....วี๊ด..ฟิ๊วววววววว

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
ผมใช้ Bendix Metal King ครับ อยู่หนึบ สะใจ

ราคาเป็นไงครับ ตามร้านทั่วไปมีเปล่าครับ ว่าจะเปลี่ยนอยู่ครับ

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

ออฟไลน์ Thep Modify

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
ลองแบ่งตามการใช้งานก่อนคับ
สามประเภทหลักๆละกัน

ขับธรรมดาในเมือง รถติดๆ
   - ผ้าประเภทนี้ ลองมองตามท้องตลาดทั่วๆไปคับ มีหลายยี่ห้อ  อาทิเช่น bendix general
      ผ้าเบรคประเภทนี้ ไม่จำเป็นต้องวอร์มก่อน เย็นๆก็หนึบเลย แต่ร้อนๆ ก็เฟดกันง่ายๆเหมือนกัน
      ผ้าประเภทนี้ เจอร้อนหนักๆไม่ไหว   แต่ดีที่ฝุ่นน้อย เสียงเงียบ  ไม่ค่อยกินจาน เบรคแล้วนุ่มๆ

ขับเดินทางไกล เร็วบ้าง ช้าบ้าง
    - ผ้าประเภทนี้ เหมาะสำหรับคนเดินทางขึ้นมาบ้าง ขับรถเร็ว  ซัดบ้าง เบรคหนักบ้างเป็นบางโอกาศ
       ผ้าชนิดนี้ ต้องรอร้อนขึ้นมาอีกนิดนึง  เนื้อผ้าจะแข็งกว่าแบบแรกนิดนึง และ ฝุ่นจะมากกว่าหน่อย
       แต่เมื่อเบรคที่ความเร็วสูง ความร้อนสะสมมากๆ(มากกว่าประเภทแรก) จะให้การตอบสนอง และหยุด
       ได้ดีกว่าแบบแรกมาก      ข้อเสียก็มี   คือมันจะเริ่มกินจานเร็วกว่าปกติ  ฝุ่นผ้าเบรคเยอะกว่าหน่อย
        แต่ให้การตอบสนองดีกว่า   ก็ลองชั่งน้ำหนักดู
        อาทิเช่น Bendix metal king  ,  N-BP , และอื่นๆอีก

ขับแข่งในสนาม
     - ผ้าเบรคประเภทนี้ ใครไม่ใช้แข่ง ค่อนข้างไม่คุ้ม  เพราะ ขับใช้งาน ธรรมดา จะให้ความรู้สึกเหมือน
        เบรคไม่อยู่ เพราะมันไม่ร้อน  และฝุ่นผ้าเบรค มากกกกก   ที่สำคัญ กินจานสุดๆ
        แต่ประโยชน์ก็มีนะ   เพราะมันให้การตอบสนอง ที่ความร้อนสูงๆ และความร้อนสะสมได้ดีมาก
        เหมาะกับรถเซอร์กิต ที่ต้องเบรคหนักอยู่ตลอดเวลา   หรือรถแข่งต่างๆที่ใช้เบรคกันหนักๆหน่อย
        ยกตัวอย่างผ้าเบรคก็พวก   Bendix Ultimate  , N-AP , Dixcel  และอื่นๆ

ลองเลือกๆดูครับ   ให้เหมาะสมกับการใช้งานของเราเอง  ทั้งการขับขี่ และกระเป๋าตังด้วย อิอิ

เท่านี้ลอง  ผ้าเบรคเดิม วิ่งสนามพีระเซอร์กิต ตอนกลางคืน ไม่เกินสามรอบ เบรคเฟดแล้วครับ เบรคไม่อยู่จริงๆ

พอขยับเป็นเกรดกลางๆ  ซึดตึงหลายๆรอบหน่อย ก็เฟดเหมือนกัน 

ขยับมาเกรดสุดท้าย ( แต่ราคาไม่ได้เว่อมากนะไม่มีเงินซื้อแพงๆ )  ก็ เปลี่ยนความรู้สึกแบบ มากๆเลย ถ้าเบรคตอนร้อนๆ     

สู้ๆจ้า

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
เยี่ยมไปเลยครับสำหรับข้อมูล  ???

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

ออฟไลน์ A31838

• 1JZ-GTE+T67+TRD@1.2Bar
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +9/-1
  • >>อย่าจี้ตูดเด๋ว....บูสมา<<
ผมใช้ N-AP สีชมพู ;E

"ขึ้นชื่อว่าแต่งยังไงก็ต้องแปลง ถ้าคิดจะทำก็อย่าเสียดาย"
By LardKaBang Boy 100%

Dech_A31

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้ Bendix Metal King ครับ อยู่หนึบ สะใจ

อีกหนึ่งเสียงครับ...

ออฟไลน์ Q-Sport

• RB25 DET
    • แรงม้า +7/-0
ผมใช้ Ferrodo อยู่ก๊าบ หนืบดีทนความร้อนดี ไม่มีเสียง วิ่งลุยน้ำก็ไม่มีอาการลื่นก๊าบ
 8)

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
อีกหนึ่งเสียงครับ...
เพิ่มอีก 1 เสียงคับ เมทัลคิง >o>

ออฟไลน์ Thep Modify

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
ผมใช้ N-AP สีชมพู ;E
ของดีราคาไม่แพง เหนี่ยวมาแร้ว เยี่ยม อิอิ

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ของดีราคาไม่แพง เหนี่ยวมาแร้ว เยี่ยม อิอิ
เท่าไหร่หว่าเทพยี่ห้อนี้อ่ะ {;-{