A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

รถเลื้อยช่วยด้วยค่ะ

บุคคลทั่วไป · 1716

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 11:16:31 PM
เช๊คเรื่องแพแตก แพฉีกด้วยนะครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ThungfangPuPai

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 05:47:17 PM
ขออนุญาต  จขกท  ด้วยนะครับ 

รถผมมี อาการ ประมาณว่า  เจอถนน เป็น รอนๆ เช่น รอนขาวๆ บนทางด่วน  หรือ  ถนน ขรุขระอ่ะครับ
รถจะมีอาการเซไปทางซ้าย ( ในความรู้สึกผม เหมือนเซไปทั้งคันอ่ะครับ ) แต่ทางวิ่งทางเรียบๆ ก็ปกติครับ
อ้อ เวลาตกหลุม เหมือนมีเสียงดัง กุก ๆ แถวด้านหน้า  ( แถวล้อหรือเปล่าไม่แน่ใจ ) 

ช่วงล่าง ที่ใช้
- แพเดิม 
- โช๊คสตรัท  Jic กระบอกทอง
- หนวดกุ้ง แต่ง

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร หรือ ควรเช๊คตรงใหนบ้างครับ 

Bble

ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 02:00:09 PM
ขออนุญาต  จขกท  ด้วยนะครับ 

รถผมมี อาการ ประมาณว่า  เจอถนน เป็น รอนๆ เช่น รอนขาวๆ บนทางด่วน  หรือ  ถนน ขรุขระอ่ะครับ
รถจะมีอาการเซไปทางซ้าย ( ในความรู้สึกผม เหมือนเซไปทั้งคันอ่ะครับ ) แต่ทางวิ่งทางเรียบๆ ก็ปกติครับ
อ้อ เวลาตกหลุม เหมือนมีเสียงดัง กุก ๆ แถวด้านหน้า  ( แถวล้อหรือเปล่าไม่แน่ใจ ) 

ช่วงล่าง ที่ใช้
- แพเดิม 
- โช๊คสตรัท  Jic กระบอกทอง
- หนวดกุ้ง แต่ง

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร หรือ ควรเช๊คตรงใหนบ้างครับ 

เรื่องกุ๊กๆคงต้องไปเช้คดูนะครับ มันมีส่วนขยับสั่นคลอนได้ ทำให้ไปได้ไม่ตรง
ที่ผมเคยเป็นคือยางเริ่มหมดสภาพล่ะครับ แคมเบอร์ลบเกินไป พอเปลี่ยนยาง แก้มุมแล้วดีขึ้นเยอะ
ว่าแต่น้าปุ๊สบายดีนะครับ.

ThungfangPuPai

ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 09:14:24 PM
ยางเบิกใหม่ ทั้งหน้าหลัง อ่ะ ครับ     

ตอนนี้ ก็ เรื่อยๆเปื่อยๆ ครับ  ที่ทำงาน ก็ลุ่มๆดอนๆ  เลี้ยงลูกกับทำงาน อย่างเดียวตอนนี้ ไม่ค่อยได้มีเวลาไปใหนอ่ะครับ

เคยไปขึ้นเช็ค ช่างก็บอกแน่น ไม่มีอะไรหลวม   ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นอะไรแน่  ว่าจะยกเซทบูทช่วงล่างใหม่ทั้งหมดเลยเพราะอายุรถก็มากอยู่
ไม่รู้ว่า งบประมาณสักเท่าไหร่

55 .......มีคนจำได้อีก แหะ   ว่าแต่ต้องขอโทษนะครับ  ถ้าผมจำใครไม่ได้อ่ะ เพราะยังไม่คุ้น ยุสเซอร์ในนี้  อิอิ

ใครเอ่ย

BizKiT

ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 09:19:13 PM
^0^! ออกซะบัด  :-\

Bble

ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 10:46:24 PM
ยางเบิกใหม่ ทั้งหน้าหลัง อ่ะ ครับ     

ตอนนี้ ก็ เรื่อยๆเปื่อยๆ ครับ  ที่ทำงาน ก็ลุ่มๆดอนๆ  เลี้ยงลูกกับทำงาน อย่างเดียวตอนนี้ ไม่ค่อยได้มีเวลาไปใหนอ่ะครับ

เคยไปขึ้นเช็ค ช่างก็บอกแน่น ไม่มีอะไรหลวม   ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นอะไรแน่  ว่าจะยกเซทบูทช่วงล่างใหม่ทั้งหมดเลยเพราะอายุรถก็มากอยู่
ไม่รู้ว่า งบประมาณสักเท่าไหร่

55 .......มีคนจำได้อีก แหะ   ว่าแต่ต้องขอโทษนะครับ  ถ้าผมจำใครไม่ได้อ่ะ เพราะยังไม่คุ้น ยุสเซอร์ในนี้  อิอิ

ใครเอ่ย

เบิ้ลเองครับน้าปุ๊ นานๆจะมีบางแสนแว๊บมาให้เห็นในนี้นะครับ.

ออฟไลน์ กอล์ฟฟาน

• คนรัก A31
  • RB20 DET
    • แรงม้า +0/-1
ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:32:24 PM
น่าจาเปงที่โช้คน่ะคร้าฟ
ถ้าเปงโช้คเดิมๆต้องไปอัดใหหนือทั้งหน้าและหลังน่ะคร้าฟรับรองไม่เลื้อยแน่นอน

kmumaki

ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 02:21:47 PM
ขออนุญาติื จขกท ด้วยคนครับ .....ของผมท้ายเคยเป็นอาการแบบนี้เหมือนกันครับ ไปอัดน้ำมันโช็คมาใหม่ดีขึ้นเยอะเลยครับ   แต่ทีนี้....มันย้ายมาด้านหน้าแทนแล้วอ่ะ.... T_T
 เวลาขับช้าๆก็ปกติครับ พอความเร็วซัก70ขึ้นไปมันดังคล้ายๆยางหอนอ่าครับสั่นอีกต่างหาก ก็เลยไปเปลี่ยนยางใหม่มาเมื่ออาทิตย์ก่อน ก็ยังไม่หายเลยอ่าครับ ตอนนี้เวลาขับเร็วๆนี่นึกว่าขับเครื่องบินซะอีก.....ลืมบอกไปว่าตอนช่วงความเร็วที่มันเริ่มสั่น+ดัง  ถ้าหักพวงมาลัยไปทางซ้ายนิสนึง เงียบสนิทเลยครับ พอหักกลับดังเหมือนเดิม :laugh: :laugh:
อาการแบบนี้น่าจะต้องเช็คส่วนไหนบ้างอ่าครับ..... ??? ???

Bble

ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 12:09:41 PM
ขออนุญาติื จขกท ด้วยคนครับ .....ของผมท้ายเคยเป็นอาการแบบนี้เหมือนกันครับ ไปอัดน้ำมันโช็คมาใหม่ดีขึ้นเยอะเลยครับ   แต่ทีนี้....มันย้ายมาด้านหน้าแทนแล้วอ่ะ.... T_T
 เวลาขับช้าๆก็ปกติครับ พอความเร็วซัก70ขึ้นไปมันดังคล้ายๆยางหอนอ่าครับสั่นอีกต่างหาก ก็เลยไปเปลี่ยนยางใหม่มาเมื่ออาทิตย์ก่อน ก็ยังไม่หายเลยอ่าครับ ตอนนี้เวลาขับเร็วๆนี่นึกว่าขับเครื่องบินซะอีก.....ลืมบอกไปว่าตอนช่วงความเร็วที่มันเริ่มสั่น+ดัง  ถ้าหักพวงมาลัยไปทางซ้ายนิสนึง เงียบสนิทเลยครับ พอหักกลับดังเหมือนเดิม :laugh: :laugh:
อาการแบบนี้น่าจะต้องเช็คส่วนไหนบ้างอ่าครับ..... ??? ???

มันน่าจะดูพวกที่เกี่ยวกับมุมล้อนะครับ ดัง/หอนตอนวิ่ง หักพวงมาไลแล้วเงียบ
ลูกปืนล้อไม่ก้อมุมล้อ หวังว่าคงไม่ใช่เรื่องสเปเซอร์หรือhubringนะ.

nuunoi

ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 05:15:40 PM
ของผมก็เลื้อยครับ....เฉียดเสาไฟแดงไปนิสส....ที่เรือยเพราะ ยางหลังผมเองครับ..เอาไปซ้อมดริฟมา(ดอกหมดไปด้านหนึ่ง) แล้ว ยังค้างอยู่ก็เรยกดบนถนนครับ....กลางสี่แยกครับ...