A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

จะซื้อ cef ซักคัน..rb20det+turbo/1jz-gte+turbo/rb25det+turbo อะไรดีครับ

บุคคลทั่วไป · 2099

jeerajoe

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 06:13:57 PM
แต่เจ ช่างเค้ายำรถนพครับ  เพราะแปลงหลายจุด อิอิ ถ้ารับได้ก็จัดไปจ๊า

ไอนี่ล่ะครับที่ทำให้ผมลังเล  ;D

jeerajoe

ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 06:15:34 PM
ลองไปดูในเวป ตลาดรถดอทคอมครับ
มีรถเจ้าของขายเองมาให้เลือกเยอะเเย่ะ
มี 25 เเล้วผมว่า อาจจะง่าย เพราะผมเห็น ส่วนใหญ่ ตั้งราคามาประมาณนี้ ครับ

ขอให้เจอรถที่ต้องการไวๆ ครับ
บางครั้งอาจจะไม่ได้ตามที่เราต้องการ เเต่เราก็ควรจำคำนี้ไว้ครับ มันไม่มีอะไรที่สำเร็จรูปหรือสมบูรณ์เเบบมาหรอกครับ มันต้องมีมาเก็บรายละเอียดทำโน่นทำนี่เพิ่มกันบ้างเเหร่ะครับ
เพราะฉนั้น ถ้าไม่รีบ ก็ ใจเย็นๆครับ นั่งเฝ้าหน้าเว็ป เเหร่ะครับ ถ้ามีเลาน่ะ เพราะของ ดีๆเเละราคาถูกๆ จะมาไวไปไว ครับ เพราะมีคนจ้องอยู่เหมือนเราทั่วระเทศครับ

เฝ้าทุกวันเลยครับ...แต่ยังไม่เจอเนื้อคู่...

ไอ้ที่ทำมาก้อทำเยอะไป ไอ้ที่ทำน้อยก้อน้อยเกิน แทบจะต้องมาเริ่มทำใหม่...

บางคันแจ่ม แต่ตั้งราคาไว้บนฟ้าโน่น....  :(

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 08:13:27 PM
เฝ้าทุกวันเลยครับ...แต่ยังไม่เจอเนื้อคู่...

ไอ้ที่ทำมาก้อทำเยอะไป ไอ้ที่ทำน้อยก้อน้อยเกิน แทบจะต้องมาเริ่มทำใหม่...

บางคันแจ่ม แต่ตั้งราคาไว้บนฟ้าโน่น....  :(

ถ้าไม่ได้เอามาแต่งถึงั้นเทพ แรงตะบี้ตะบัน

แนะนำเอาเดิมๆ สภาพบอดีสวยๆ ระบบไฟครบๆ เครื่องไม่เป็นไร ช้วงล่างแนๆหน่อย เอามาทำเพิ่มอีกไม่มาก ผมว่าใช้กันยาว สบายใจครับ

รถแต่งมา แรกๆก็อาจจะดี แต่พอมันเสีย เฮอะๆ แล้วจะรู้ว่าเฮ้ย เค้าไปทำกะมันมาบ้างว่ะเนี๊ยะ เละเทะเลย

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 08:21:27 PM
ใช่ตามที่พี่ณิตว่าครับเอาแบบแต่งพอดีๆไม่เวอร์เพราะไม่ได้เอามาแข่ง เครื่องยนต์เดิมๆก็แรงแล้ว อุปกรณ์ภายนอกมันแต่งได้ง่ายอยู่แล้ว  ;E

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

• *
ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 08:34:42 PM
ผมเคยเจอเยอะ นะ

เฮ้ยพี่ สวยว่ะ ไปซื้อมาจากไหนเนี๊ยะ สวยดี
อ้อ พี่ก็ไม่รู้ติดถมา

พี่กันชนพี่เข้ารุปจัง ของแท้ป่ะ
ไม่รู้  มันติดมากะรถ

พี่เครื่องพี่แม่งโครตแรงเลย เทพว่ะ อู่ไหนพี่แนะนำหน่อย
เออ  มันแรงแล้วเหรอ

สรุป ทั้งคันไม่รู้อะไรเลย เค้าทำมาหมด สวยเทพ แรง แต่ไม่รู้อะไรเลย

พอมีปัญหามา ถามคำถามที่ผมเคยถามย้อนมาหมดเลย เฮอะๆๆ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

jeerajoe

ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 09:30:24 PM
ผมเคยเจอเยอะ นะ

เฮ้ยพี่ สวยว่ะ ไปซื้อมาจากไหนเนี๊ยะ สวยดี
อ้อ พี่ก็ไม่รู้ติดถมา

พี่กันชนพี่เข้ารุปจัง ของแท้ป่ะ
ไม่รู้  มันติดมากะรถ

พี่เครื่องพี่แม่งโครตแรงเลย เทพว่ะ อู่ไหนพี่แนะนำหน่อย
เออ  มันแรงแล้วเหรอ

สรุป ทั้งคันไม่รู้อะไรเลย เค้าทำมาหมด สวยเทพ แรง แต่ไม่รู้อะไรเลย

พอมีปัญหามา ถามคำถามที่ผมเคยถามย้อนมาหมดเลย เฮอะๆๆ

ถ้าจะเอารถเดิมมาทำเองหมด กลัวงบบานครับ...

วางเครื่อง....เท่าไหร่...

ช่วงล่าง.... เท่าไหร่...

ระบบไฟ+ระบบควบคุมเครื่องยนต์...เท่าไหร่....

ชุดเกจวัด.....เท่าไหร่...

ล้อ+ยาง....เท่าไหร่...

ตกแต่งภายใน.....เท่าไหร่.....

ตกแต่งภายนอก.....เท่าไหร่....

เฮ้อ.......

อยากได้แบบที่...แต่งมาแล้ว แต่ไม่แต่งมาก...

ถ้าเป้นไปได้  แต่งสวย...ไม่แต่งเครื่อง....หรือแต่งเครื่อง....ไม่แแต่งสวย...อ่ะครับ...

• *
ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:35:45 PM
ก็เอาแบบแต่งมาแล้วก็ไดด้ครับ แต่ พยายาม ศึกษารายละเอียดให้มากนิดนึง เพราะเค้าทำอะไรมาบ้างเราไม่รู้

มันไหมือนรถโรงงานครับ เค้ามีมาตราฐาน   ยังไงก็ดูดีๆครับ ยังไงก็ได้ตามเก็บอยู่ดี มากน้อบยแล้ลวแต่เราเลือกนะครับ

jeerajoe

ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 04:53:24 PM
ก็เอาแบบแต่งมาแล้วก็ไดด้ครับ แต่ พยายาม ศึกษารายละเอียดให้มากนิดนึง เพราะเค้าทำอะไรมาบ้างเราไม่รู้

มันไหมือนรถโรงงานครับ เค้ามีมาตราฐาน   ยังไงก็ดูดีๆครับ ยังไงก็ได้ตามเก็บอยู่ดี มากน้อบยแล้ลวแต่เราเลือกนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม...

ซักวันคงเจอเนื้อคู่  ;E

de rosse a

ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 05:27:39 PM
 {;-{แต่ผมชอบ อาร์เดอะสตาร์นะ

เสียงหวานชวนหลับ คริ๊ คริ๊ :D

waya31

ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 06:06:27 PM
ตรงรุ่นด้วยคับ