A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

วางเครื่องตัวไหนดีครับ เอาแบบว่าฉีก K20A กระจายเลย

บุคคลทั่วไป · 3868

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com

งั้นเราพอทันวุ้ย อิอิ   ::)

ว่ะ 25 สบายแล้วเรา

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ kingturbo

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
หว่ะ O_o ผมไม่ทันไม่มีรถ5555+ -_-"  ปล.รู้สึกมันจะออกทะเลเรื่อยๆๆล่55+ q;{

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ขอแจมด้วยคันนึง :D

PRADONDACH

• บุคคลทั่วไป
ว่ะ 25 สบายแล้วเรา

ทิ้งเค้ากะจายหรา

ออฟไลน์ mr-green

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
K20A Type R ที่วางใน 3 door หรือ Jazz  แค่เดิมๆ ก็เล่นยากแล้วน๊ะ ถ้าไม่เต็มจริง เดี๋ยวหน้าแตกซ๊ะปล่าวๆ อายเค้าน๊ะ แต่วิ่งออกต่างจังหวัด หรือทางด่วนที่มีทางให้วิ่งยาวๆ  2500 turbo กินได้ครับอยู่ที่ของเรา  แต่ฉีกคงยาก ต้องวิ่งลงภาคใต้กันเลยอ่ะถึงจะฉีกยาวๆ 

คนเราเลือกเกิดไม่ได้...........แต่ ..........................เลือกที่จะเป็นคนดีได้....วี๊ด..ฟิ๊วววววววว

ออฟไลน์ aea kazama

• Rb20det step by aeai
  • RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • kazama ratchaburi
จะไล่กับ k20a ส่วนตัว เห็นรุ่นน้องวางมาbody 3doors รื้อเบา เครื่องเดิมๆกล่องใบนึง+ท่อ+ช่วงล่าง+ยางre01r tuneในสมัยนั้นใช้ เบนซิน95ก็เห็นเวลา13ปลายนะ backstage

ถ้า cef จะฉีก ทำได้นะ แต่ผมว่า ในส่วนเครื่อง  แรงได้หมดอยู่ที่งบ ในการโม +รถขับหลังช่วงล่างสำคัญมาก***แรงแต่ออกไม่ได้ก็เท่านั้น***

ถ้าเดิมด้วยกันทั้งคู่  พี่ เหน่ง driver บอกว่า ถ้าคนขับฝีมือเท่ากัน ให้ นำค่าน้ำหนักรถ หารกับ แรงม้าที่มี ก็พอจะรู้ผลได้คร่าวๆ แต่ 3ประตูน้ำหนักตอนรื้อแล้วอยู่ประมาณ 800 นะ บางคันเบากว่าอีก

จาก ประสบการณ์ เล็กน้อย ที่เคย เล่น honda มาแต่ตอนนี้ รัก cef มากกว่า

***เอาใจช่วยครับ  ผมชอบอะไรที่คนอื่นเค้าว่าไม่น่าจะทำได้....แต่พอเราทำได้มันสุดดี...แพ้ไม่เป็นไรเอาใหม่คับ  ลองดู***

*****ผิดพลาดตรงไหนต้องขออภัยด้วยครับ*****

Kazama step by aeai

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ผมอยากให้เปรียบเทียบแบบเดิมๆ ตรงบอดี้จะ ดีกว่านะครับ

ถ้าพูดถึงเครื่องโมมาแล้ว หามาตรฐานในการวัดกันลำบาก

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

bank_rcc

ตามนั้นคับ คงวัดกันยากคับเพราะคนละบอดี้กันคับ ส่วนตัวเครื่องj,rb เนี้ยทำดีๆก้อไล่กัดแปะได้คับและขึ้นอยู่กับคนขับด้วยถ้าออกดีๆก้อสวนแต่คงไม่ฉีกเหมือนฉีกกระดาษคับ แข่งเอาพอสนุกและปลอดภัยดีกว่าคับ อย่าซีเรียสกับมันมากคับ ขับแล้วต้องสนุกแบบเซฟๆคับ ขอบคุณ

artty_ubon

k20 แรงขนาดที่ 6เม็ด jz rb กังกลขนาดนี้เลยหรอคับ :lipsrsealed: ถ้าเจอ honda ต้อง หลบๆหน่อยละแบบนี้ :afro:

ออฟไลน์ sak2jz

• RB20 DET
    • แรงม้า +1/-3
  • แปดริ้วคาร์คลับ
เซฟิโร่อลังการทุกเส้นทาง
แก่แต่เก๋า..........

RB25DET/MT 24V