A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ขอย้ำหน่อยครับ เผื่อใครหลายคนอาจจะลืมไปบ้างแล้ว

セフィーロ FujinBlue · 29539

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ขอย้ำครับ

A31Club ไม่มีสปอนเซอร์ ไม่มีเรื่องเงิน ไม่มีเรื่องปริมาณ
ไม่ต้องเสียเงินสมัครใดๆ  มีคนมาขายของฟรี มีคนมาอ่านฟรีๆ
สติกเกอร์ เสื้อคลับก็ไม่ได้บังคับให้ ซื้อ
ไม่มีกะทุ้ขายสติกเกอร์ เพราะเราทำด้วยใจเราสร้างขึ้นมาด้วย
ความต้องการเพียงแค่ ให้มากกว่า แนวทางเราอาจจะขัดใจใครหลายคน
ดูวุ่นวาย ไร้สาระ ไม่เปิดกว้าง ก็ต้องขออภัยด้วย

เรื่องการอยากมีเพื่อนในจังหวัดนั้นๆ ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ
ตั้งได้ พูดได้คุยได้ มิตติ้งกันได้ อะไรก็ได้
ขอแค่ออกมาคุยกับเพื่อนๆคนอื่นบ้าง เท่านั้นเอง
พวกเราก็ไม่ได้ขอมากไปใช่หรือป่าว

ก็ยังบอกเหมือนเดิมว่า แนวทางเราอาจจะขัดใจ ขัดความรู้สึก
เหมือนใจแคบ เหมือนปิดกั้น เหมือนจะเผด็จการ
แต่เราเองก็ต้องเซฟตัวเองไว้ก่อนครับ
ในวันนี้ที่เรา ยังควบคุมอะไรได้เราก็ต้องยับยั้งไว้ก่อน
มาอยู่ตรงนี้จะรู้ครับ ว่าการแบ่งโซน ปริมาณคน  
มีปัญหา หรือส่งผลยังไงกับการดูแล  มันไม่ได้ง่ายๆนะครับ  
และเราก็เลือกแล้ว เลือกที่จะไม่แบ่งโซน
มันอาจจะสร้างปัญหาตามมาทีหลังก็ได้
ในวันนี้ ถึงสมาชิกจะมีจำนวนไม่เยอะ แต่ผมเชื่อนะครับ
ว่าคนที่อยู่ตรงนี้ ผมเชื่อใจไว้ใจได้ แม้จะจำนวนไม่มาก
แต่ผมก็พอใจ ยินดี และ ไม่ต้องการอะไรมากไปกว่านี้  
อีกทั้ง ยังมีเพื่อนๆที่เค้าไม่ได้เข้ามาคุย กับเพื่อนๆคนอื่น
แต่มาอ่านมาเรียนรู้อะไรเงียบๆจากเว็บนี้
และเชื่อว่าเค้าสามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้
ถึงแม้ว่าเค้าจะไม่ได้รุ้จักใครในบอร์ดนี้ก็ตาม

อยากให้เข้าใจนิดนึงนะครับ

A31Club
ไม่เหมือนเว็บอื่นๆ ไม่ต้องการสปอนเซอร์
ไม่ได้หวังจำนวน ไม่ได้อยากมีชื่อเสียง
ไม่ได้ต้องการเป็นที่หนึ่ง เราต้องการเพื่อน  
ต้องการแค่ให้ ไม่ได้คิดหวังอะไร แต่ทุกอย่างมันก็ต้องมีระบบ
มีระเบียบ เพื่อความอยู่รอด เท่านั้นเองครับ

...

อันนี้โดยรวมนะครับ  เว็บเราไม่ได้มีแนวทางในการแบ่งโซน
หากสมาชิกท่านใดที่อยู่ต่างจังหวัด แล้วอยากมีเพื่อนอยู่จังหวัดนั้นๆ
ผมแนะนำนะครับ Cefiro-Thailand พี่เค้ามีโซนเกือบทุกจังหวัดอยู่แล้ว
และพี่ Cefiro-Thailand เค้าเองก็ยินดีต้อนรับ ไม่ได้น้อยไปกว่าพวกเรา
เรา A31club และพี่ Cefiro-Thailand
 พวกเราช่วยเหลือและพูดคุยกันได้ครับ เราไม่ได้แบ่งแยกกัน
ผมเป็นแอดมินที่ A31club แต่ผมก็มีรหัสที่ Cefiro-Thailand A31661
และใช้ล๊อกอินนี้เข้าเว็บ Cefiro-Thailand ทุกครั้งครับ
และไม่เคยคิดจะสมัครใช้ล็อคอิน
ที่มีชื่อเดียวกันกับล็อคอินที่อยู่ใน A31club ปัจจุบัน

อีกทั้งมีพี่ๆ ทาง Cefiro-Thaiand แวะเวียมมาเยี่ยมชมขายของ
และยังมี อีกหลายเว็บของ Cefiro มีเว็บมาสเตอร์ของเว็บอื่นๆ
เข้ามาแวะเวียนขายของในเว็บเรา
เราก็ไม่ได้ปิดกั้น ใครที่คิดว่าขาจรไม่มีสังกัด
ก็ไม่ต้องร้อนตัวนะครับอยู่ไหน เว็บอะไร ก็อยู่ได้
แต่ขออย่างเดียว อยุ่ที่ไหนก็ต้องเคารพ กติกา
หรือระบบของที่นั้นด้วย

ก็แจ้งอีกครั้งว่าแนวทางเว็บเราอาจจะดูแปลกๆ
ขัดหูขัดตาใครบ้าง แต่เราก็ไม่ได้ต้องการอะไรจากคุณ
เราให้ได้เท่าที่ให้แล้ว
ผมเชื่อว่า เว็บทุกเว็บ มีดีเช่นกันหมด
แต่เว็บไหนที่เหมาะสมกับตัวคุณ คุณก็น่าจะลองอยู่ที่นั้นดีกว่านะครับ
เพราะแต่ละเว็บก็มีดีต่างกันไป
เราทำเพื่อส่วนรวมครับ เราตามใจคนๆเดียวไม่ได้

ส่วนใครอยากตั้งกะทู้จังหวัดตัวเอง ผมก็ให้ตั้งอยุ่แล้ว
"แต่ขอดูเจตนาครับ"
ก็เห็นอยู่ว่าผมปล่อยให้พูดคุยไปหลายหน้า
และก็รอดูอยู่เสมอนั้นแหระครับ
จนในที่สุดก็ต้องเตือน เมื่อเห็นว่าผู้ตั้งกะทู้ไม่ได้ปฎิบัติตาม
แนวทางของเว็บ ถ้าเราปิดกั้นเราไม่ออกมาบอกเช่นนี้หรอกครับ
ลบกะทู้ไปดีกว่า...ง่ายกว่าเยอะ...
ถ้าเราปิดกั้น คุณตั้งปุ๊บเราก็ลบปั๊บ เราก็ไม่ผิดนะครับ
เพราะเราแจ้งไปแล้วว่าเราไม่อยากให้มีโซน
เราเปิดโอกาสให้คุณเสมอครับ
ลองเอาไปทบทวนให้ดีนะครับ
 พวกเราคิดจะทำอะไร เราไม่ได้ตัดสินใจเพียง
แอดมิน แค่ 5 คนเท่านั้น ตอนนี้เราให้สมาชิกหลายคน
ร่วมตัดสินใจด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2011, 10:34:40 AM โดย Yojinbow »

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
 :-\ Like !!

ออฟไลน์ Kingza

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +5/-0
ไม่มีกด like หรอน้าณิต จากดให้เยอะ ๆ เรย อิอิ

CEF @ NAKHONPHATHOM  ไม่ต้องรู้ว่าเจ้าของ Cefiro คันนี้เป็นคัย แค่รู้ว่าเป็นคนใน A31club ก็พอ คิคิ ^.^''

• *
อยู่ไหน เว็บอะไร ก็อยู่ได้ แต่ขออย่างเดียว อยุ่ที่ไหนก็ต้องเคารพ กติกา หรือระบบของที่นั้นด้วย

(ไม่รู้ว่าอะไรผิดอะไรถูก ก็ถามคนดูแลก่อนนะครับ อย่าถามคนที่ไม่ได้ดูแล ถ้าคิดว่าตัวเองทำถูกแล้ว ก็ขอให้แสดงความจริงใจนิดนึง

มันจะไม่ใช่เรื่องใหญ่โตมากมาย ถ้าเราได้คุยกันอย่าจริงใจ)

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• *
ไม่มีกด like หรอน้าณิต จากดให้เยอะ ๆ เรย อิอิ

ไอ้บร้าไม่ต้องกดอะไรหรอก ขอให้เข้าใจก็โอเคแล้วครับ

ถ้ามองมุมสมาชิกมันก็คงเป็นอีกเรื่อง  แต่อยากให้ลองมองในมุมคนดูแลด้วยเท่านั้นแหระครับ

ผมก็เข้าใจนะครับ ว่าใครๆก็อยากได้ตามที่ตัวเองต้องการทั้งนั้นแหระ

แต่เว็บเรามันเว็บเล็ก และเป็นแค่อีกทางเลือกหนึ่ง เท่านั้นแหระครับ โปรดเลือกที่เหมาะกับตัวคุณก็พอแล้ว...นะ

mexicanbay

• บุคคลทั่วไป
สุดยอดเลยคร้าบผม ผมดีใจมากๆที่ได้เป็นสมาชิกคนหนึ่งที่อยู่ในบ้านนี้ ถึงแม้จะยังไม่มีรถ

แต่ก็ไม่มีวันไหนที่จะไม่เข้ามาเลย  8) 8) 8)

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
อย่างนั้นแหละที่เข้าใจครับพี่  ;E

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

ออฟไลน์ aea kronyok

• ความรักมีให้มากมาย
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +16/-0
สู้ครับพี่น้อง ท้อได้แต่อย่าถอย d;l

เคยโดดเรียน มาด้วยกันยังจำได้ เคยเฉียดตาย มาด้วยกันยังจำอยู่

เคยมีเรื่อง มาด้วยกันยังทนสู้  เมื่อพวกคุณไม่อยู่ เเล้วผมจะมีใคร

เพื่อ club A31

ออฟไลน์ Def

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +4/-0
  • อาณาจักรอีสาน ลานดอกไม้ผาแต้ม อุบลราชธานี
มีกำลังใจมาให้1ดวง d;l

ความยุติธรรมไม่มีในโลก กฏหมายคุ้มครองคนทุกคนไม่ได้
A31 Club.com อ.โขงเจียม/อ.ศรีเมืองใหม่ อุบลราชธานี

ออฟไลน์ sing340

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-0
  • For get me not "RB"
เหนื่อยแทนทุกท่านจริงๆ เป็นกำลังใจให้ครับ ขาด เหลือไง ก็ส่งมาทางนี้นะ...รอของฟรี อิอิ ล้อเล่น สู้สู้ครับทุกท่าน ;E

A31 CLUB.com by Cef@Suphan