A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ใครใช้ RB20 bo บ้างครับ มาคุยกันดีกว่าปัญหาที่เกิดขึ้น

somyod123 · 10743

Tee_Pt

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้รถผมมีปัญหา รอบเครื่องไม่นิ่งเดี่ยวเร่งเดี่ยวเบา แล้วขับๆไปมีสดุดด้วยอะครับ
เครื่อง RB 20 Bo RB 25 อะครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ

a31620

ถามนิดครับ ตอนนี้รถผมใส่กล่องโมรอม ติ๊ก26แรงดันดี บูสอยุ่ที่ 1psi เกียร์aUto เวลาลากเกียร์ออก หนักๆ บูสไกล้เต็มแล้วมันจะปุดๆๆปุด2-3ทีเหมือนน้ำมันไม่พอประมาณนั้น เป็นที่อะไรครับขับเกียร์d

ออฟไลน์ nit7704

• ทำในสิ่งที่เราอยากทำ
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
ขับธรรมดาก็พอได้  พอบูสมาแล้วท้ายกวาด ชอบจังเลยตรงนี้อ่ะ

#ใจรัก rb นะ แต่เท้าหนักเกิน จำใจต้องกิน j #

ออฟไลน์ twisty

• เศษตังพ่อ
  • RB20 DET
  • K-SPORT FOREVER
ตอนนี้รถผมมีปัญหา รอบเครื่องไม่นิ่งเดี่ยวเร่งเดี่ยวเบา แล้วขับๆไปมีสดุดด้วยอะครับ
เครื่อง RB 20 Bo RB 25 อะครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ

ลองหาแอร์โฟร์มาสับดูคับ
ถามนิดครับ ตอนนี้รถผมใส่กล่องโมรอม ติ๊ก26แรงดันดี บูสอยุ่ที่ 1psi เกียร์aUto เวลาลากเกียร์ออก หนักๆ บูสไกล้เต็มแล้วมันจะปุดๆๆปุด2-3ทีเหมือนน้ำมันไม่พอประมาณนั้น เป็นที่อะไรครับขับเกียร์d

ที่บอว่าปั้มติ๊กแรงดันยังดีอยู่นี่คือมีเกจ์วัดแรงดันวัดดูหร๋อคับ ถ้าคิดว่าปั้มติ๊กยังดีอยู่จิง หัวเทียนเปลี่ยนครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่

RB-20 DET แรงกะลังดี 086-522-4204 หมี

ออฟไลน์ nit7704

• ทำในสิ่งที่เราอยากทำ
  • RB25 DE
  • *
ลองใส่เรกกูเรตยังคับ

#ใจรัก rb นะ แต่เท้าหนักเกิน จำใจต้องกิน j #

korn-rb

อยากทราบว่าถ้าใส่ อินเตอร์ JZ ใบดำเนี่ยท่อทางเข้าออกมันทรงเดียวกับของเดิม rb มั้ยครับ การแก้ไขดัดแปลงยุ่งยากมั้ย แล้วผลที่ได้จะดีกว่า อินเตอร์เดิมของ rb มากมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ twisty

• เศษตังพ่อ
  • RB20 DET
  • K-SPORT FOREVER
อยากทราบว่าถ้าใส่ อินเตอร์ JZ ใบดำเนี่ยท่อทางเข้าออกมันทรงเดียวกับของเดิม rb มั้ยครับ การแก้ไขดัดแปลงยุ่งยากมั้ย แล้วผลที่ได้จะดีกว่า อินเตอร์เดิมของ rb มากมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ทางเข้าออกคนละทางคับ ต้องทำการแก้ปากก่อน

ดีกว่าของเดิมติดเครื่องของ 20,25 แน่นอนคับ เพราะของเดิมเล็กมากๆ

RB-20 DET แรงกะลังดี 086-522-4204 หมี

wortenko

ตอบกลับ #137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 02:13:02 PM
ผมก็จะวาง 20 โบ ครับ
ตอนนี้มีเครื่องแล้ว :)
แต่ยังไม่มีรถจะวาง  - -
ฝากเนื้อฝากตัวไว้ก่อนครับ
ปอ ครับ

premcom

ตอบกลับ #138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:51:08 PM
ดีคับ O_o    like

ออฟไลน์ ting2220

• RB25 DE
  • *
  • มีโบแล้วนะ 20 เดิมๆ
ตอบกลับ #139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:28:34 PM
วางเสร็จแล้วครับ 20 โบ like

แค่ 20 BO รอน้าบ้างนะครับ
น้าติ่ง 083 9002121