A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ใครใช้ RB20 bo บ้างครับ มาคุยกันดีกว่าปัญหาที่เกิดขึ้น

somyod123 · 10776

ออฟไลน์ nit7704

• ทำในสิ่งที่เราอยากทำ
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
ยาง"หมวกวาวล์แข็ง"จึงทำให้มีไอน้ำมันเครื่องเยอะ เพราะเต็มถังดักบ่อยคับ ยิ่งบูสบ่อยๆก็ยิ่งเต็มเร็วน่ะคับ
แล้วทำให้น้ำมันเครื่องหายด้วยน่ะคับ

#ใจรัก rb นะ แต่เท้าหนักเกิน จำใจต้องกิน j #

ออฟไลน์ ssudyod

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ถามนิดครับผม 20 โบ หาโบ 25 ใส่จะดีไหมครับ  :laugh:

ออฟไลน์ nit7704

• ทำในสิ่งที่เราอยากทำ
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
ถามนิดครับผม 20 โบ หาโบ 25 ใส่จะดีไหมครับ  :laugh:
ดีคับ ผมใส่อยู่คับ ใส่เรกกูเรตอีกซักคัวคับ  สุดยอด

#ใจรัก rb นะ แต่เท้าหนักเกิน จำใจต้องกิน j #

ออฟไลน์ powerA31

• RB20 DE
ถามหน่อยครับ RB20 bo Auto มีข้อดี  ข้อเสีย อะไรบ้าง กำลังตัดสินใจวาง รบกวนด้วยครับ
แล้วถ้าเป็นไปได้ 20 กับ 25 วางอะไรดีกว่ากัน 

ค่อยเป็น ค่อยไป... นิ่ง ทน รอ ช้า ดี ได้...ถ้าไม่รีบ

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ถามหน่อยครับ RB20 bo Auto มีข้อดี  ข้อเสีย อะไรบ้าง กำลังตัดสินใจวาง รบกวนด้วยครับ
แล้วถ้าเป็นไปได้ 20 กับ 25 วางอะไรดีกว่ากัน 
ข้อดีข้อเสียไมรนู้จะตอบยังไงแต่ละตัวที่ได้มาไม่เหมือนกันซักกะตัว ส่วนเรื่องวาง เป้นไปได้ทั้ง 2 ตัว ขึ้นอยู่กับความพอใจและงบประมาน ถ้าเอาชิวๆ งบไม่สูง 20 ชอบแรงแบบอนาคตไกลก็ งบสูงหน่อย 25 d;l

sonicsathis

• บุคคลทั่วไป
พีครับตอนนี้มันสะดุดมากเลยครับ ไม่รู้เป็นที่อะไร ขับรอบต่ำไม่ได้เลย และเปิดฝาหม้อน้ำดูเหมือนมันมีไขมันอะไรไม่รู้ครับ ถ่ายทิ้งใส่ใหม่ก็เหมือนเดิมครับ :( :(

• RB20 DE
ถามหน่อยครับ RB20 DET เครื่อง Cefiro  ต่างกับ เครื่อง Skyline ตรงไหน
แล้วลงของตัวไหนดีกว่ากัน  เพราะอะไรครับ  แล้วราคาเครื่องประมาณเท่าไรครับ

ค่อยเป็น ค่อยไป... นิ่ง ทน รอ ช้า ดี ได้...ถ้าไม่รีบ

• RB26 DETT
  • *
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ถามหน่อยครับ RB20 DET เครื่อง Cefiro  ต่างกับ เครื่อง Skyline ตรงไหน
แล้วลงของตัวไหนดีกว่ากัน  เพราะอะไรครับ  แล้วราคาเครื่องประมาณเท่าไรครับ
ต่างกันตรงที่แรงม้าครับของเซฟจะเป็นฝาแดงไม่มีโบออฟวาล์วแรงม้าอยู่ที่แถวๆ 190 ถ้าจำไม่ผิด ส่วนของสกายจะเป็นฝาบรอนมีโบออฟวาลบ์วแรงม้าอยู่ที่ 215 ตัว ส่วนเรื่องลงก็แนะนำเป้นตัวสกายดีกว่าครับตัวเครื่องหาง่ายกว่า วิ่งดีกว่า ราคาเครื่อง AT อยู่ที่ 21000-23000 MT 23000-25000 d;l

• RB20 DE
ต่างกันตรงที่แรงม้าครับของเซฟจะเป็นฝาแดงไม่มีโบออฟวาล์วแรงม้าอยู่ที่แถวๆ 190 ถ้าจำไม่ผิด ส่วนของสกายจะเป็นฝาบรอนมีโบออฟวาลบ์วแรงม้าอยู่ที่ 215 ตัว ส่วนเรื่องลงก็แนะนำเป้นตัวสกายดีกว่าครับตัวเครื่องหาง่ายกว่า วิ่งดีกว่า ราคาเครื่อง AT อยู่ที่ 21000-23000 MT 23000-25000 d;l
แล้วถ้าฝาครอบเครื่องเป็นสีดำแล้วมีโบออฟวาล์ว ใช่เครื่องสกายรึเปล่าครับ
(พอดีไปดูเครื่องมามันยังติดอยู่หัวเซฟน่ะ) เรามีวิธีดูยังไงว่าเครื่องนี้เป็นของสกาย
รบกวนคำชี้แนะอีกรอบครับ  และคุณ OAT VITAMILK  พอจะมีสถานที่หาเครื่องแนะนำบ้างไหมครับ

• RB26 DETT
  • *
แล้วถ้าฝาครอบเครื่องเป็นสีดำแล้วมีโบออฟวาล์ว ใช่เครื่องสกายรึเปล่าครับ
(พอดีไปดูเครื่องมามันยังติดอยู่หัวเซฟน่ะ) เรามีวิธีดูยังไงว่าเครื่องนี้เป็นของสกาย
รบกวนคำชี้แนะอีกรอบครับ  และคุณ OAT VITAMILK  พอจะมีสถานที่หาเครื่องแนะนำบ้างไหมครับ
ฝาครอบดำอันนั้นพ่นแล้วครับ ส่วนเรื่องอยู่ในหัวเซฟส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะวางมาจากยุ่นมากกว่าข้อแตกต่างยังไม่กีจ่างแน่ชัดเพราะว่าหน้าตามันเป๊ะกันเหลือเกิน สถานที่ที่เครื่องวเยอะๆก็คงไม่พ้นบางนา กม.12 แล้วคับ :)