A31Club คลับคนรัก Nisan Cefiro A31

+++++ ปัญหายอดฮิตของ a31 ครับ

Dech_A31

Re: +++++ ปัญหายอดฮิตของ a31 ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 05:37:40 PM »
ปัญหาเยอะ....ตามสภาพ....หลายคนก้อเตือน(ไม่ฟัง)......แต่ไม่รู้ล่ะ

ผมชอบ Cefiro A31

จบป่ะ

ออฟไลน์ Q-Sport

• 1.397
  • +7/-0
Re: +++++ ปัญหายอดฮิตของ a31 ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 06:28:21 PM »
1. Rack พวงมาลัย 5 รูซึมเร็ว
2. หลังคากับฝาท้ายผุ 15 ปีขึ้นไปนะ
3. ปั๊ม power ซึม
4. เกียร์ auto ออกอาการก๊องๆ อากาศเย็นใส่เกียร์ D แล้วไม่วิ่ง
5. ตู้แอร์รั่ว

แต่ยังไงก็ยังไม่อยากขาย หุ หุ ซ่อมใช้ต่อไป 555
 \=/  :)  T-T

ออฟไลน์ MINT

• ^-^Welove A31^-^
  • *
  • 1.617
  • +13/-1
  • "พี่ๆๆ บางระจัน ไปทางไหนค้าบ!!!"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 09:12:35 AM »
สำหรับผมคิดว่า ปัญหามันก็ต้องมีอยู่แล้วครับ ก็ตามสภาพอ่ะครับ รถมันหลายปีแล้ว...

แต่ถ้าคุณอยากได้รถมือ 2 สักคัน ที่ราคาไม่สูงมาก เครื่องแรงตั้งแต่เกิด ช่วงล่างก็เข้าท่า ภายในสบายๆ

ก็ไม่ต้องคิดมากอ่ะครับ ดูสภาพรถให้เหมาะสมกับราคา และการใช้งานของคุณ แค่นี้ก็พอแล้วครับ

ถ้าใจรัก ก็จัดเลยครับ ส่วนเรื่องปัญหาที่จะตามมา ไม่ต้องกลัวครับ ค่อยๆแก้กันไป

มีบ้านหลังนี้อยู่ รับรอง คุณไม่ได้อยู่คนเดียวแน่นอนครับ มีเพื่อนๆ พี่ๆมากมาย ที่พร้อมจะให้คำปรึกษา

และคอยช่วยเหลือคุณอยู่ด้วยความจริงใจครับ...   ถ้าใจรัก ก็จัดมาเลยครับ แล้วคุณจะรู้ว่า A31 มันสุโค่ยยยย

;E ;E ;E

"ย๊าก!!! เวงละ... น้ำมันหมด!!!"เต็มใจและยินดีต้อนรับพี่น้อง A31Club ทุกๆท่านที่ผ่านมา จ.นครศรีฯนะคร๊าฟ 086-7452010 มิ้นท์ คร้าฟ...

poppidoo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 10:16:22 AM »
เครื่อง 12 อัตราการกินน้ำมัน มากน้อยอยุ่ที่อายุและสภาพของมันแล้วครับ
เครื่องสภาพดี แน่นกำลังเยอะ ก้จะกินน้อยหน่อย แต่ยังไงก็ยังถือว่ากินกว่าชาวบ้านชาวช่องบ้าง

แต่พอๆกับพวกรถยุโรป ที่ซีซีน้อยกว่านะครับ กินไล่ๆกันเลย

เรื่องแกส ถ้าเป้นคนใช้รถเยอะ แนะนำว่า ถ้าเครื่องสภาพดี ก็ให้คิดเรื่องแกส แต่เครื่อง 12 ก็ใช่ว่าติดไม่ได้ ติดแล้วไม่มีปัญหาถือว่าโชคดีไป
เรื่องปัญหาจุกจิกก็อย่างน่าออยว่า  ต้องเตรียมใจทนเรื่องนี้ไว้เลย อีกอย่าง ความแรงจะหายไปบ้าง มากน้อยแล้วแต่ดวงและคนจูน

ถ้าจะให้ดีที่สุด วางเครื่องใหม่ จำพวก เจ มันถูกกับแกส และปัญหาน้อย ที่สำคัญได้กำลังไว้ใช้งานเหลือเฟือครับ

ของผมเดิมๆ เครื่อง 12v ล้อเดิม กินเฉลี่ยอยู่ประมาณ 9-12 ครับ ขับแบบเนิบๆๆ ไม่ปู๊ดป๊าด ผมว่่าถ้าสภาพเครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง ระบบทุกอย่างของเราสมบูรณ์ และเราขับแบบรู้จักนิสัยเครื่องและรถตัวนี้  รถเดิมๆๆมันเน้นความสบาย ช่วงล่างยึดเกาะกว่ารุ่นเดียวกนสมัยนั้น ภาพลักษณ์ดี ผมว่าไม่ขี้เหร่ครับ แต่ถ้ามองว่าเราใช้งานเยอะมากจริงๆ การติด gas ก็อาจเป็นทางออกที่ดี หรือถ้าอยากเน้นอยากแรงก็มีของไว้รองรับมากมายตามที่เพื่อนๆ ตอบกันมา ลองดูครับว่าคุณชอบแบบไหน อยากให้นิสัยรถคันนี้ออกมาเป็นแบบไหน ส่วนปัญหามันมีกับรถทุกคันล่ะครับ จะมือสองหรือมือหนึ่งก็ยังมี ผมว่่ารถสมัยนี้เน้น Technology การตลาดมากกว่าคุณภาพวัสดุและการประกอบไปพอสมควร รถสมัยก่อนดูแล้วผมว่าดูแข็งแรงกว่าเยอะครับ ... ลองดูครับผม   ;E

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • *
  • 10.457
  • +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 12:30:45 PM »
ของผมเดิมๆ เครื่อง 12v ล้อเดิม กินเฉลี่ยอยู่ประมาณ 9-12 ครับ ขับแบบเนิบๆๆ ไม่ปู๊ดป๊าด ผมว่่าถ้าสภาพเครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง ระบบทุกอย่างของเราสมบูรณ์ และเราขับแบบรู้จักนิสัยเครื่องและรถตัวนี้  รถเดิมๆๆมันเน้นความสบาย ช่วงล่างยึดเกาะกว่ารุ่นเดียวกนสมัยนั้น ภาพลักษณ์ดี ผมว่าไม่ขี้เหร่ครับ แต่ถ้ามองว่าเราใช้งานเยอะมากจริงๆ การติด gas ก็อาจเป็นทางออกที่ดี หรือถ้าอยากเน้นอยากแรงก็มีของไว้รองรับมากมายตามที่เพื่อนๆ ตอบกันมา ลองดูครับว่าคุณชอบแบบไหน อยากให้นิสัยรถคันนี้ออกมาเป็นแบบไหน ส่วนปัญหามันมีกับรถทุกคันล่ะครับ จะมือสองหรือมือหนึ่งก็ยังมี ผมว่่ารถสมัยนี้เน้น Technology การตลาดมากกว่าคุณภาพวัสดุและการประกอบไปพอสมควร รถสมัยก่อนดูแล้วผมว่าดูแข็งแรงกว่าเยอะครับ ... ลองดูครับผม   ;E
รถน้าคงสภาพเดิมได้สวยมากๆ ครับ ครบๆ เลย
เห็นแล้วคิดถึงสภาพรถเดิมๆ ผมมากเลย

8) 8)
อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club

tammadaa_sai4

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 09:35:46 PM »
ขอบคุงพี่ๆๆทุกคนนะครับสำหรับคำตอบดีๆๆ ขอบคุงจริงๆๆ ถ้าศึกษาแล้วมีอะไรสงสัยจะตั้งถามพี่ๆๆอีกนะครับ