A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ขอความรู้เครื่องยนต์ RB25 DE NEO6 และ RB25 DET NEO6 (มีแผนชั่วร้ายนิดหน่อยครับ)

User A31 · 3066

ออฟไลน์ User A31

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +14/-0
  • NISSAN CEFIRO A31 RB 25 DE NEO
1.ต้องการทราบว่านิสัยเครื่องเป็นอย่างรัย ?
2.RB25 DE NEO6 RB25 DET NEO6 อยู่ในรถบอดี้อะไร ?
3.เหมาะสมรึไม่เมื่อนำมาวางใน บอดี้ A31 12V ?
4.ขอรายละเอียดด้านเทคนิค ด้วยครับ
หาในคุณ Googel แล้วไม่ค่อยประสบผลสำเร็จเท่าไหร่ครับ
 T-T T-T T-T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2011, 03:53:21 PM โดย User A31 »

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
น่าจะอยู่ในบอดี้R33GTS และ R34GTS ส่วนเรื่องเหมาะหรือป่าวเหมาะเป็นอย่างยิ่ง :)

ออฟไลน์ Ton-racing

• "ไฮโซติดดิน"
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +53/-4
  • "ขุนพล RB"
เหมาะสมครับ แต่ช่างวายริ่งต้องเฉียบด้วยนะคัีบ

ออฟไลน์ baka

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +4/-0
จะมีรถซิ่งอีกคันแล้วคาบ พี่ น้อง 8) 8)

รับปรึกษา ซื้อ ขาย รถยนต์มือสอง ทุกชนิด
086-7712174 เมษคับ

ออฟไลน์ a31gtr@lardprao41

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +42/-0
  • 日産 - セフィーロ
น้าจอห์น บางกรวยเคยตอบเอาไว้แบบนี้ครับ

อ้างถึง
GT-T 2.5 L RB25DET NEO turbo I6 280 hp (206 kW, 343 N m) - 276bhp

*เป็นความคิดเห็นของผมเอง ไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร และ คำว่า "จบ" หรือ "ครบ" ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน*
ถ้าอยากเล่น RB25DET NEO
แนะนำให้หารถแท้มาทั้งคันแล้วย้ายของมาใส่ทั้งหมด เฉพาะ เครื่อง-ช่วงล่าง-ระบบไฟ ถึงจะวิ่งได้ดีและสมบูรณ์
แต่ถ้าต้องเสียตังค์ลงทุนขนาดนั้น ผมจะไปเล่นเครื่อง RB26DETT จากบอดี้ R33GTR แทน แล้วมาชนเกียร์ขับ2 RB25 ง่าย เร็ว เสียตังค์น้อยกว่า กว่าครับ

ส่วน RB25 NEO6 หลักๆมันจะอยู่ในรถ 2 รุ่นด้วยกัน คือ Skyline (R34)GTS/GT-T และ STAGEA (ใน Skyline จะแรงกว่านิดนึง)

ส่วนปัญหาที่ได้ยินมาคร่าวๆ คือ ระบบอีเลคทรอนิคมันเยอะมาก โดยเฉพาะรุ่นเกียร์ออโต้ Shift Tronic ต้องได้ของมาครบจริงๆ
ทั้งกล่อง (แว่วๆว่ามี 5 ใบแน่ะ) พวงมาลัย ไมล์ สายไฟ เซ็นเซอร์ (แต่เขาตัดปัญหาโดยชนเกียร์รรมดาซะ)

ออฟไลน์ Ton-racing

• "ไฮโซติดดิน"
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +53/-4
  • "ขุนพล RB"
 ช่างหนุ่มเลยครับ จบแน่ เก่งจิง คุยง่าย อะไหล่พร้อม ค่าแรงกันเอง น้าเชิดก็วางจากที่นี่ RB25DE NEO

ออฟไลน์ abu

• ค่อยๆซ่อม ค่อยๆแต่ง อยากแรงแต่ตังไม่มี
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • abu น้อย ( chatch)
ช่างหนุ่มเลยครับ จบแน่ เก่งจิง คุยง่าย อะไหล่พร้อม ค่าแรงกันเอง น้าเชิดก็วางจากที่นี่ RB25DE NEO
แล้วค่าเครื่องกะค่าวางตกเท่าไรครับ คิดว่าปลายปีจาวาง  RB25 DET NEO6  เหมือนกัน อยากรู้ราคาเผื่อเตรียมตัว

ออฟไลน์ User A31

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +14/-0
  • NISSAN CEFIRO A31 RB 25 DE NEO
ได้ข่าวว่ามันเป็นเครื่องที่สด ใหม่ หล่อกว่า แถมราคาไม่แพงจริงมั้ยครับ อย่างน้อยก็มีสมาชิกท่านอื่นอยากมีแผนการชั่วร้ายเหมือนผมแฮะ ดีๆๆ จะได้มีเพื่อนร่วมเจ็บ ฮ่าๆๆๆ แต่พี่เชิดเป็นหนูทดลองก่อนนะ

goody

• บุคคลทั่วไป
เท่าที่ใช้ไม่เคยกดจมได้ซักที บนเส้นลอยฟ้าอ่ะคับ นอกนั้นไม่ค่อยมีปัญหาอะไร 

รอบเร่งติดมือ ติดเท้าดี ประหยัดแกสมากมาย  ที่สำคัญ เวลาอยากกดไม่ต้องปิดแอร์

เท่าที่รุ้เครื่องตัวนี้หายากมากครับ ไม่ค่อยมีเข้ามา ส่วนชุดเซอร์กิต  มีแหล่งหาได้ไม่ยาก

เรื่องวายริ่งก็มีหลายที่วายจบๆอยุ่นะ  ส่วนใครแนะนำที่ไหนขึ้นอยุ่กับสมาชิกคับ

ส่วนเรื่องหล่อ ก็พอเปิดมาเห็นฝาครอบดูห้องเคตรื่อง ก็ได้รู้สึกว่าขับR34 คับ  :police:

KiDMaioRKz

• บุคคลทั่วไป
ต้องแน่นๆ หน่อยครับจริงๆ วายริ่้งต้องครบ
ไม่ยากหรอก คนก็วางเยอะแยะครับตัวนี้

แต่ปัญหาคือเกียร์ทริบโทนิคของมัน ซึ่งค่อนข้างจะจุกจิกซักหน่อย
เลยตัดปัญหาเอาเกียร์ธรรมดาชน ก็สิ้นเรื่องเลยครับ

เห็นหลายๆ คนยังใช้แบบสเต็ปนี้อยู่นะครับ

หรือถ้าเพิ่มงบอีกนิด แนะนำ 26 เลยดีกว่าไหม