A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

อยากเปลี่ยนชุดเบรคหลังเป็น Skyline จะเลือกอะไรดี

toppydrift · 1058

ออฟไลน์ toppydrift

• RB20 DE
    • แรงม้า +1/-0
อยากถามว่า ถ้าจะเปลี่ยนชุดเบรคหลัง จาก A31 เดิมๆ เป็น Skyline
เอาแบบถอดเปลี่ยนใส่ลงเป๊ะๆได้เลย (ทั้งชุดคอม้า ดุม จาน ดิส)

จะเลือกใช้เป็นของอะไรดีครับ R32 หรือ R33 และเป็น GTS หรือ GTR ดีครับ?

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
          /
T-T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 11:40:08 AM โดย toppydrift »

ooioo

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 07:03:25 PM
อยากถามว่า ถ้าจะเปลี่ยนชุดเบรคหลัง จาก A31 เดิมๆ เป็น Skyline
เอาแบบถอดเปลี่ยนใส่ลงเป๊ะๆได้เลย (ทั้งชุดคอม้า ดุม จาน ดิส)

จะเลือกใช้เป็นของอะไรดีครับ R32 หรือ R33 และเป็น GTS หรือ GTR ดีครับ?

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
          /
T-T

หลังยกทั้งแพ เลือก R32 GTR อันนี้แพงแล้วก็หาโชคอยากมั้งครับ ส่วน GTS ราคาไม่เท่าไรนิยมกันเยอะ แต่ GTR ดีกว่าครับ

หน้าเจาะครับ แต่จะยกทั้งคอม้าเลยมีมีช่างหนึ่งคนบอกว่าไม่ค่อยดีเท่าไรเพราะตัวรถเราหนักเอาของเดิมเจาะดีกว่า ถ้าจะเปลี่ยนคอม้าเป็นของ  s13 หรือ s14 เนี้ยแหละจำไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:39:26 PM
แพ GTR แข็งแรงกว่า แต่รูจะเยื้อง ใส่แล้วศูนย์หนี แต่ไม่มากมาย แก้ด้วย ห่วงหลัง หรือแรคหลังที่มาพร้อมก็ได้

แต่ถ้าไม่ได้ซีเรียสมา GTS 32 ก็เพียงพอแล้ว รูตรง ของตรง ตรงแป๊ะทุกอย่าง ไม่ต้องแปลง แถมราคาถูกกว่า แพ GTR ด้วย

เรื่องเบรคหลัง ยกชุดมากะแพเลย  ส่วนข้างหน้าก็จับใส่ได้ทั้งสองตัวแป๊ะเช่นกัน

ส่วนจะทำดุมหน้า 5 รู ก็แปลงโดยการเจาะ หรือ เปลี่ยนคอม้า S14 ครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ooioo

ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 03:43:14 PM
พึ่งรู้นะครับว่า GTR รู้ไม่ตรงใส่ได้แต่ ศูนย์หนี แบบนี้ GTS ก็พอครับใส่กันให้ทั่วบ้านทั่วเมือง

ตามที่น้านิต แหละครับ  ;)

me_eig

ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 09:31:05 PM
แพ GTR แข็งแรงกว่า แต่รูจะเยื้อง ใส่แล้วศูนย์หนี แต่ไม่มากมาย แก้ด้วย ห่วงหลัง หรือแรคหลังที่มาพร้อมก็ได้

แต่ถ้าไม่ได้ซีเรียสมา GTS 32 ก็เพียงพอแล้ว รูตรง ของตรง ตรงแป๊ะทุกอย่าง ไม่ต้องแปลง แถมราคาถูกกว่า แพ GTR ด้วย

เรื่องเบรคหลัง ยกชุดมากะแพเลย  ส่วนข้างหน้าก็จับใส่ได้ทั้งสองตัวแป๊ะเช่นกัน

ส่วนจะทำดุมหน้า 5 รู ก็แปลงโดยการเจาะ หรือ เปลี่ยนคอม้า S14 ครับ

ไม่ทราบว่า ถ้า ทำอย่างพี่ ว่า คือหา
1.แพ + เบรค 32gts  ทั้งหน้า-หลัง ราคา ของพร้อมค่าแรง น่าจะตกที่เท่าไหร่อ่อะคับ
2.ล้อหน้า เจาะ เป็น5รู กะเปลี่ยนคอม้า ราคา ต่างกันเยอะไหมอ่อะคับ

คือเพิ่งเริ่มต้นอ่ะคับ เผอิญเเว๊บไปดู ล้อมา ที่ร้านเค้าแนะนำว่า แปลง เป็น5รู ก่อนดีก่า เเล้วค่อย มาหา ล้อ ใส่อ่ะคับ
เลยอยากได้คำปรึกษามากกก  รบกวนหน่อยนะคับ
ขอบคุณนะคับ

ooioo

ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 12:46:28 PM
ที่ได้ราคามาล่าสุด 15k ครับ อันนี้ราคาเจาะนะครับ ถ้ามีห่วงมีอย่างอื่นอีกไม่เกิน 20k ครับ ส่วนอยากรู้ว่าช่างไหน pm ได้เลยครับ

ถ้าเอาราคาเปลี่ยนชุดคอม้าอันนี้แพงกว่าแน่แต่ไม่แน่ใจว่าเท่าไร

ปล.ถ้าเจาะนะครับ ส่วนเบรคหน้าจะเอา่ R32 R33 R34 ก็แล้วแต่เราครับ

• *
ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:25:22 PM
สรุปให้แล้ว ตามมาอ่านตามนี้ครับ

http://www.a31club.com/webboard/index.php?topic=22460.0

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ KABUTO

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:53:06 PM
 >o>

• *
ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:57:18 PM
>o>

ไม่เล่นอีโมอย่างเดียวนะครับ

ถือเป็นมารยาทที่ไม่เหมาะสม ของการใช้งานบอร์ดทั่วไป