A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

สอบถามเกี่ยวกับเรื่อง ช่วงล่าง ของเจ้า A31 ระหว่าง ตรงรุ่น กับ R32 ถ้าใช้ระยะยาวครับ ??

บุคคลทั่วไป · 1231

Ammy_Yummy

• บุคคลทั่วไป
ตามนั้นเลยครับ อยากทราบว่า ถ้าในอนาคต ผมได้รถใหม่กะว่าจะเอาคันนี้ไป Drift เนี้ย อนาคตของตัวไหน น่าจะไปไกลกว่ากันครับ  ;)

ขอบคุณมาก ๆ น่ะครับ ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ครับ ก่อนตัดสินใจซื้อรถแล้วจะได้ไปถูกทางครับ !! :police:

อ่อ อีกอย่างครับ ถ้าได้รถมา เราควรจะวางเครื่องก่อน หรือ ทำช่วงล่าง เตรียมรับเครื่องใหม่ดีครับ เป็นรถคันแรกเลยครับ ปัญหาอาจจะเยอะหน่อย แต่ยังไงต้องรบกวนด้วยน่ะครับ  >:O

ขอบคุณล่วงหน้า มาก ๆ ๆ ๆ เลยน่ะครับ พี่ ๆ ทุกท่าน  d;l

แล้วถ้ากระผมได้รถเมื่อไหร่ จะมารายงานตัวอย่างเป็นทางการนะครับ >o>

Ammy_Yummy

อ่อ แล้วพี่ ๆ พอจะมี อู่แนะนำไหมครับ ?? น้องใหม่ ซิง ๆ เลยครับไม่รู้เรื่องอะไรเลย ช่วยผมหน่อยเถอะครับ  ???

อยู่กรุงเทพครับ  :)

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ผมว่ามันก้พอๆกันเรื่อง อายุของมัน

จะดีต่างกันก้คงไม่มาก ต้องอยุ่ที่งบมากกว่าแล้วหละครับ

เครื่องกับช่วงล่างน่าจะทำคู่กัน นะ

รอผู้รู้ลึกมาตอบอีกทีหละกันนะ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

Ammy_Yummy

ผมว่ามันก้พอๆกันเรื่อง อายุของมัน

จะดีต่างกันก้คงไม่มาก ต้องอยุ่ที่งบมากกว่าแล้วหละครับ

เครื่องกับช่วงล่างน่าจะทำคู่กัน นะ

รอผู้รู้ลึกมาตอบอีกทีหละกันนะ

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับพี่ชาย  T-T เพราะว่าผมอยากทราบถึงความแข็งแรงของช่วงล่าง เวลาจะเอาไป Drift ว่าจะเหนี่ยวกว่ากันไหมครับ  :)

อยากเข้าร่วมมากมายเลยครับ

• *
เท่าที่ทราบนะครับ

จะทำดรีฟจริงๆ เค้าก้ต้องทำกันทั้งคัน ที่เค้าเรียกสปอตตัวถัง เดิมโรงงาน จะแข็งแรงน้อยหน่อย บางจุดแข็งกว่าบางจุดออ่นกว่า

แต่อย่างที่เห็นครับ A31 หรือ Sky มันก้ดรีฟได้ดีทั้งคู่ แต่บ้านเราเงินไม่หนา ก้เลยต้องเลือก a31 เพราะทำง่าย ทำหมดไม่เยอะ

แต่สกายแค่ค่าตัวก็มากกว่า สองเท่าแล้ว  เพราะA31 ก้ยังใช้ชิ้นส่วนของ สกายหลายส่วน

ถ้าเริ่มต้น ใช้ทุนน้อย น่าจะลองa31 ดีกว่า ชนมา พังมา ก้ไม่เสียดายหมดไม่เยอะ เอาไปเก่ง ขยับมาเป้น 32 ก้ยังไม่สาย

32 เอามาหัด เกรงว่าจะอยู่ไม่ยาวเช่นกันนัครับ

ผมเองก้ไม่เคย ดรีฟสกายหรอก 31 ก้ไม่ด้วยซ้ำ แต่จากที่แต่งๆ และเห้นๆ A31 น่าจะลองฝึกก่อน 32 ค่อยตามมา

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ooioo

เอา A31 ทำดิฟดีแล้วครับ ผมก็อยากนะ  :-\ :-\

แต่ว่าเรื่องทำรถดิฟ ต้องมีถึง สามแสนครับ

ส่วนเครื่องกับรถทำทั้งคันแน่นอน ทำไมจบออกมาก็ดิฟ ไม่เหมือนอะ ดิฟแบบ ในคลิปแบบ เมาๆๆกันก็จับเลยเลย

อยาก ไปแบบเทพๆๆต้องทำทั้งคัน เครื่องช่วงล่าง เรื่องสีภายนอกคิดทำทีหลังได้ เผื่อไปเล่นเอเทคมา อาจได้เปลี่ยนคันก่อน อิอิ  :P

Ammy_Yummy

ก็ว่าจะใช้เป็นรถบ้าน ไปก่อนอะครับ จนกว่าจะได้รถใหม่

แล้วอย่าง ราคาแพหลังของ R32 กับ A31 นี้ ค่าตัวอยู่ที่เท่าไหรหรอครับ ผม ?? แล้วแพหน้านี้ ต้องเปลี่ยนด้วยปะครับ ? ไม่ค่อยรู้เรื่องซักเท่าไหรครับ ยังไม่เคยมีรถเลย ตื่นเต้นครับ  -_+

แต่ถ้าคุณภาพไม่ต่างอย่างที่พี่ว่า ผมคงว่าง ตรงรุ่นหละครับ  ;E ว่าแต่ ผมจะหาแแหล่งได้ที่ไหนบ้างครับ ? เพราะว่าตอนนี้กำลังเล็ง ๆ หารถอยู่ครับ  d;l

อยากได้อู่ทำด้วยอะครับ รบกวนด้วยครับ  ???

• *
ลองอ่านตามนี้ครับ

http://www.a31club.com/webboard/index.php?topic=22460.0

ooioo

หารถถูกๆๆมาก่อนครับ ไม่ต้องแพง ครับเน้นเลยเรื่องราคาดูของข้างในเนี้ยนๆๆดีๆๆหน่อย สังเกตเรื่องผุด้วยครับ เพราะอุปกรณ์ข้างในเราถอดขาย ยังคืนทุนได้ หน่อย

เอาแสนกว่าๆๆพอครับ มาทำอีกสามแสน สีแสนแหละครับได้แน่ๆ เน้นงานทำไม่นะครับ ทำตั้งแต่แรกเลย ...

Ammy_Yummy

ลองอ่านตามนี้ครับ

http://www.a31club.com/webboard/index.php?topic=22460.0
หารถถูกๆๆมาก่อนครับ ไม่ต้องแพง ครับเน้นเลยเรื่องราคาดูของข้างในเนี้ยนๆๆดีๆๆหน่อย สังเกตเรื่องผุด้วยครับ เพราะอุปกรณ์ข้างในเราถอดขาย ยังคืนทุนได้ หน่อย

เอาแสนกว่าๆๆพอครับ มาทำอีกสามแสน สีแสนแหละครับได้แน่ๆ เน้นงานทำไม่นะครับ ทำตั้งแต่แรกเลย ...

ขอบคุณพี่ ๆ มาก ๆ เลยน่ะครับได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ

รู้สึก อบอุ่น มากครับ
 T-T