A31Club คลับคนรัก Nisan Cefiro A31

ประกาศ เรื่องหมดความเป็นสมาชิก A31Club

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • *
  • 26.392
  • +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ประกาศ เรื่องหมดความเป็นสมาชิก A31Club
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 12:53:56 AM »

เพียงคุณลงทะเบียน ใช้งาน
ก็เป็นสมาชิก A31Clubแล้ว
แต่การที่ได้สติกเกอร์ A31Club
ซึ่งเป็นเพียงเครื่องหมายบ่งบอกว่าคุณพร้อม
และยินดีที่จะเสียสละ ช่วยเหลือเพื่อนๆอีกมากมาย
และยอมรับกับการอยู่ร่วมกันกับผู้อื่นด้วย
ก็เท่านั้นครับ

เนื่องด้วย เราเองก็ไม่ได้บังคับ หรือกำหนดกฏเกณฑ์อะไรให้เป็นสมาชิกที่มีสติกเกอร์

เพราะเราได้แจ้งตั้งแต่ต้นแล้วว่า สมาชิกที่อยากได้สติกเกอร์ ต้องทำตามกติการ

http://www.a31club.com/webboard/index.php?topic=11804.0

หรือสร้างมิตรภาพ เพื่อให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆยอมรับ จึงจะได้สติกเกอร์คลับไป

อีกทั้งเราเน้นย้ำให้เห็นว่า ก่อนที่ท่านจะอยากได้สติกเกอร์ ท่านได้พยายามทำตัวดี

ทำตัวเป็นเพื่อนที่ดี มีมิตรภาพที่ดี และที่สำคัญไม่เอารัดเอาเปรียบซึ่งกันและกัน

จนในที่สุดตัวท่านก็ได้รับการยอมรับ และได้สติกเกอร์คลับมาในที่สุด

แต่แล้ววันหนึ่งไม่ว่าด้วยสาเหตุอันใดก็ตาม หากเราเห็น และได้ทราบ

และพิจารณาแล้วว่า ตัวท่านเองทำเครื่องหมายที่บ่งบอกถึงความเป็นเพื่อน

ซึ่งก็คือสติกเกอร์คลับ ชำรุดเสียหาย หรือตั้งใจจะนำมันออก โดยไม่แจ้งสาเหตุ

ให้เพื่อนๆท่านอื่นๆ หรือผู้ดูแลให้ทราบ   เราจะถือว่าท่านจงใจ ไม่รักษา

ไม่เสียดาย และจงใจทำลาย มิตรภาพที่เคยมีให้กับเพื่อนๆท่านอื่นๆ

เราก็จะขอ ใช้สิทธ์ในการ นำท่านออกจากการเป็นสมาชิกคลับที่ได้สติกเกอร์

เราสามารถกระทำทุกอย่างได้โดยไม่ต้องแจ้ง ให้ตัวท่านทราบ

ซึ่งหมายถึง สิทธิต่างๆ รวมทั้งการเข้าถึง ทุกสิ่งอย่างด้วย

เราอยากเน้นให้เห็นว่า เว็บ A31Club เราไม่ได้ต้องการวัดกันที่จำนวนสมาชิก

แต่เราต้องการ มิตรภาพ เพื่อน คนที่เราไว้ใจเชื่อใจ แม้จะมีน้อยนิดก็ตามแต่

หากท่านคิดว่าท่านไม่มีความจริงใจ ไม่มีความเอื้อเฟือ ก็ไม่เป็นไร

ยังสามารถเข้ามาใช้งานเว็บ A31Club ได้ตลอดเวลา

เพราะเราทำเว็บขึ้นมาเพื่อ ท่านๆทั้งนั้น  เพื่อเป็นความรุ้ และช่วยเหลือ เท่าที่เราจะทำได้

ผมเชื่อว่ามีเพื่อนดีๆจำนวนไม่น้อย ที่ไม่ได้มีสติกเกอร์คลับ A31Club ที่อยู่ในบอร์ด

มาหาความรู้มาหาประสบการณ์ แบบเงียบๆ และเชื่อวว่า เรายังสามารถพูดคุย

และมีมิตรภาพดีๆต่อกันได้เสมอ ถึงแม้จะไม่มีสติกเกอร์คลับก็ตาม

** ไม่ว่าด้วยสาเหตุอันใดก็ตาม หากเราเห็น และได้ทราบ

และพิจารณาแล้วว่า ตัวท่านเองทำเครื่องหมายที่บ่งบอกถึงความเป็นเพื่อน

ซึ่งก็คือสติกเกอร์คลับ ชำรุดเสียหาย หรือตั้งใจจะนำมันออก โดยไม่แจ้งสาเหตุ

ให้เพื่อนๆท่านอื่นๆ หรือผู้ดูแลให้ทราบ   เราจะถือว่าท่านจงใจ ไม่รักษา

ไม่เสียดาย และจงใจทำลาย มิตรภาพที่เคยมีให้กับเพื่อนๆท่านอื่นๆ

เราก็จะขอ ใช้สิทธ์กระทำทุกอย่างได้โดยไม่ต้องแจ้ง ให้ตัวท่านทราบ

โดยนำท่านออกจากการเป็นสมาชิกคลับที่ได้สติกเกอร์ หรือ แบนชื่อ

เราสามารถกระทำทุกอย่างได้โดยไม่ต้องแจ้ง ให้ตัวท่านทราบ

ซึ่งหมายถึง สิทธิต่างๆ รวมทั้งการเข้าถึง ทุกสิ่งอย่างด้วย

มีผลใช้งานตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

20  มิถุนายน  2554

[Admin]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2011, 10:11:48 PM โดย Yojinbow »

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• *
  • 26.392
  • +192/-2
Re: ประกาศ เรื่องหมดความเป็นสมาชิก A31Club
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 01:01:32 AM »
อีกประการหนึ่ง

สมาชิกท่านใด หลอกลวง โกงเงิน

ต้มตุ๋น หรือใช้วาจาไม่สุภาพ

ด่า หรือเหน็บแนม สร้างความร้าวฉาน

ก่อให้เกิดความน่ารำคาญใจ กับผู้อื่น

หรือล่วงล้ำสิทธิบุคคลของผู้อื่น

ทางเราสามารถลบได้ตลอดเวลาโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

ตลอดเวลาที่ผ่านมา เราต้องรับผิดชอบ ค่าใช้จ่ายต่างๆกันเอง

ทั้งที่มีสปอนเซอร์จะขอให้การสนับสนุน

แต่เราต้องปฎิเสธไปทุกราย

เพียงเพราะ เราต้องการให้เป็น ฟรีเว็บบอร์ดแท้จริง

เราเองก็ต้องรับผิดชอบกับสิ่งต่างๆมากมาย

จัดการ บริหาร เพียงเพื่อให้ คนที่ใช้ Cefiro A31 แบบเราๆ

ได้มีความทรงจำที่ดีกับ รถรุ่นนี้

หากแม้วันหนึ่ง เรารับภาระต่างๆไม่ไหว

เรายังพูดได้เต็มปากเต็มคำว่า

A31Club เคยเป็นเว็บที่มีแต่ให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 01:13:55 AM โดย Yojinbow »

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ jakkit01

• *
  • 528
  • +1/-0
Re: ประกาศ เรื่องหมดความเป็นสมาชิก A31Club
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 01:07:24 AM »
ใครไปทำเสียหายมาขอโทด แอดมิน ซะเลยพิโรธ ใหญ่แล้ว
แต่ก็น่าอยู่หลอกคับทำไมไม่นึกถึงคนที่เขาอยากจะได้กันม่างละคับว่าเขาอยากได้มากกันขนาดไหน
แต่พวกคนที่ได้ไปแล้วไม่ใส่เลยแถมยังทำให้เสียชื่อคลับอีกเห็นใจคนที่เขาอยากจะได้บ้างเถอะคับ
ภาพจน์เขามองในส่วนรวมไม่ได้มองแค่รถคุณคันเดียว.....พี่ณิตจัดการเลยคับ อิอิ (จริงๆเล้ย ที่แท้ผมนี่เหละที่อยากจะได้)
ถึงแม่ไม่ปลื้มแต่ผมก็รัก " Cef 31 "

• *
  • 26.392
  • +192/-2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 01:13:20 AM »
ใครไปทำเสียหายมาขอโทด แอดมิน ซะเลยพิโรธ ใหญ่แล้ว
แต่ก็น่าอยู่หลอกคับทำไมไม่นึกถึงคนที่เขาอยากจะได้กันม่างละคับว่าเขาอยากได้มากกันขนาดไหน
แต่พวกคนที่ได้ไปแล้วไม่ใส่เลยแถมยังทำให้เสียชื่อคลับอีกเห็นใจคนที่เขาอยากจะได้บ้างเถอะคับ
ภาพจน์เขามองในส่วนรวมไม่ได้มองแค่รถคุณคันเดียว.....พี่ณิตจัดการเลยคับ อิอิ (จริงๆเล้ย ที่แท้ผมนี่เหละที่อยากจะได้)

จ๊า ใจเย็นๆ ผมไม่ได้หวงหรอก แต่ว่า แค่อยากฟัง แล้วแยกแยกให้ออกว่า จริงๆแล้ว พวกเราเพื่อนๆพี่น้องต้องการอะไร

ไม่สำคัญหรอกครับ ไม่จำเป้นตั้งมีตัวหน้าสือเขียนที่หน้าผากว่า คนนี้เพื่อน คนนี้ไม่ใช่เพื่อน

แค่ขอให้เข้าใจกัน คุยกันรู้เรื่อง ช่วยเหลือกันได้บ้าง เท่านั้น  ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหน เราก็อยากเจอใช่ไหมหละครับ

ที่ผมกล่าวมาทั้งหมดนี้ เนอะ ใจเย็นนิดนึง

ออฟไลน์ jakkit01

• *
  • 528
  • +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 01:16:11 AM »
จ๊า ใจเย็นๆ ผมไม่ได้หวงหรอก แต่ว่า แค่อยากฟัง แล้วแยกแยกให้ออกว่า จริงๆแล้ว พวกเราเพื่อนๆพี่น้องต้องการอะไร

ไม่สำคัญหรอกครับ ไม่จำเป้นตั้งมีตัวหน้าสือเขียนที่หน้าผากว่า คนนี้เพื่อน คนนี้ไม่ใช่เพื่อน

แค่ขอให้เข้าใจกัน คุยกันรู้เรื่อง ช่วยเหลือกันได้บ้าง เท่านั้น  ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหน เราก็อยากเจอใช่ไหมหละครับ

ที่ผมกล่าวมาทั้งหมดนี้ เนอะ ใจเย็นนิดนึง
รับทราบคับ และราตรีสวัสดิ์คับผม สงสัยช่วงนี้ฟุ้งซ่านไปหน่อยคับ วิกฤตมันเข้าเยอะไปนิดนึงคับ ฝันดีนะคับผม :)
ถึงแม่ไม่ปลื้มแต่ผมก็รัก " Cef 31 "

ออฟไลน์ Kingza

• *
  • 682
  • +5/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 01:31:03 AM »
รับทราบคับ และราตรีสวัสดิ์คับผม สงสัยช่วงนี้ฟุ้งซ่านไปหน่อยคับ วิกฤตมันเข้าเยอะไปนิดนึงคับ ฝันดีนะคับผม :)
55+ ระบายได้คับ แต่อย่าพาดพิง เด่วเค้าจะขึ้นกันไปใหญ่ 55+
CEF @ NAKHONPHATHOM  ไม่ต้องรู้ว่าเจ้าของ Cefiro คันนี้เป็นคัย แค่รู้ว่าเป็นคนใน A31club ก็พอ คิคิ ^.^''

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • *
  • 8.483
  • +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 03:41:58 AM »
อะไรเอ่ย สร้างยากแต่ทำลายง่าย....
อะไหล่เก่า >> http://yrcshop.lnwshop.com/

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • *
  • 10.427
  • +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:01:44 AM »
บ้านหลังนี้ทำมาโดยไม่ได้หวังผลเรื่องการค้า หรือจำนวนสมาชิก
แต่ต้องการทำเพื่อให้เป็นบ้านสำหรับคนที่รักเพื่อน รักรถจริงๆ ครับ

ดังนั้น อยากให้เพื่อนๆ เราทุกคนช่วยๆ กันดูแลนะครับ
 ??? ???
อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club

nuunoi

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:20:59 AM »
ผมเองผมรักเว็บนี้มากๆครับตรงที่อยู่กันแบบเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ขนาดผมเองก็ไม่ได้สติกเกอร์กับเค้าผมยังมีความชื่นชมการมีระเบียบและกฏเกณฑ์ต่างๆเลย ว่าแต่ว่า ใครไปทามอารายให้ น้าณิตพิโรธขึ้นมาเนี้ย เด๋วจัดการให้..... ;) ;)

ออฟไลน์ su

• *
  • 5.865
  • +37/-2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:23:17 AM »
ไม่เคยเสียใจที่เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของคลับนี้ แม้ว่าจะอยู่แสนไกลแต่ก็ได้รับการต้อนรับ ดูแล อย่างจริงใจและอบอุ่นตลอดเวลา
เพิ่อนแท้และมิตรภาพที่จริงใจเป็นสิ่งที่หาได้ยาก แต่เมื่อได้มันมาแล้วก็ควรที่จะรักษาไว้ให้คงอยู่ตลอดไป บอร์ดนี้ของเราทุกคน ขอให้ช่วยกันรักษาให้คงอยู่กับเราตลอดไป