A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ประวัติ"อีม่วง"ของผม

cefirosuke · 9831

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 01:31:39 PM
ค่อยๆทำค่อยๆเก็บ

พอเสร็จแล้ว จตุรเทพ อีก 1 คัน อิอิ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ leepaiming

• MING <chanthaburi>
  • สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 03:21:06 PM
และวันนี้หลังจากขับมันบ่อยขึ้นก็พบว่าชีวิตนี้ขาดเสียงเพลงไม่ได้ เลี้ยวรถเข้าร้านเครื่องเสียงโดนพลันถอยเครื่องเสียงมาซะ1ดอกหมดตัวกันเลยทีเดียว ข้อมูลก็ไม่หาราคาก็ไม่สืบสุดท้ายโดนฟันไปเหนาะๆเฉพาะฟร้อนก็1000กว่าบาทลำโพงนี่ไม่ต้องพูดถึงอยากจะร้องไห้...เวลาอยากได้อะไรจัดๆก็หน้ามืดตามัวเป็นอย่างนี้ทุกทีสิน่า T_T
ปล.แอมป์ของเก่าไว้วันไหนว่างๆค่อยใส่ มีอะไรคืบหน้าจะมาอัพเดทเรื่อยๆนะครับ

ลำโพงซื้อมาเท่าไหร่คับท่าน :-\

ออฟไลน์ cefirosuke

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +3/-0
ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 08:26:45 PM
frontในเนต/บ้านหม้อ2400แต่ผมโดนมา3450เอามาใส่เอง ลำโพง6*9คู่ละ900คับได้มาตอนworldtecเปิดบูทลดราคา ส่วน4นิ้วจับมาคู่ละ430แพงมากผมเคยซื้อของdeccon(มีมาให้แต่ลำโพง)ดอกละ90เองแต่ไม่มีเวลาไปเดินซื้อของก็เลยต้องจำยอม

วันนี้รื้อรถเตรียมใส่ลำโพงแทบเป็นลมสายไฟโดนตัดต่อกระจุยกระจายคาดว่าน่าจะมาจากเจ้าของเก่าแต่งเครื่องเสียพอขายรถก็ถอดออกแล้วต่อชุ่ยๆมาให้ โดยเฉพาะข้างหลังตัดต่อกันเมามันส์ไฟนู่นดับ ไฟนี่เสีย เอาไอ้นั่นมาต่อไอ้นี่โอยเห็นแล้วจะร้องไห้ แถมมีสายไฟเปื่อยเห็นทองแดงพาดกับตัวรถอีก ดีนะไฟไม่ไหม้วอดวายไปซะก่อน >:(

ปล.ไว้จะมาลงวิธีการติดวิทยุให้ดูแต่ขอเวลาไล่สายไฟก่อน ตอนนี้นั่งรื้อสายไฟเก่าออกมาได้เป็นกำเลย

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:02:37 PM
เอาใจช่วยอีกแรงครับ สู้ๆ สักวันจะเป็นเทพได้แน่นอน  ;E

อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club

ออฟไลน์ tomsiam

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +18/-0
  • ก์แค่ 1 เจโบเดิม....เท่านั้นเอง
ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 11:07:20 PM
เพลส.....ตัวนอกแท้แน่นนอน...... :) :)

เอาใจช่วย....คับ...หล่อไว้ๆๆๆๆผมก์เริ่มแย่ยๆๆอยู่เหมือนกัน....

ใช้รถแรงอย่ากลัวแพง ใช้รถเก่าอย่ากลัวพัง ใช้รถทั้งเก่าทั้งแรง อย่ากลัวแพงและกลัวพัง

• RB25 DE
  • *
ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 12:21:16 AM
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านในกำลังใจที่ให้มานะคับ ผมเองก็ค่อยๆทำไปเรื่อยๆอย่างว่าแหละตังหมดไปกับตัวรถแหล่ว อย่างอื่นต้องค่อยๆทำ :)

• RB25 DE
  • *
ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 06:05:58 PM
frontในเนต/บ้านหม้อ2400แต่ผมโดนมา3450เอามาใส่เอง ลำโพง6*9คู่ละ900คับได้มาตอนworldtecเปิดบูทลดราคา ส่วน4นิ้วจับมาคู่ละ430แพงมากผมเคยซื้อของdeccon(มีมาให้แต่ลำโพง)ดอกละ90เองแต่ไม่มีเวลาไปเดินซื้อของก็เลยต้องจำยอม

วันนี้รื้อรถเตรียมใส่ลำโพงแทบเป็นลมสายไฟโดนตัดต่อกระจุยกระจายคาดว่าน่าจะมาจากเจ้าของเก่าแต่งเครื่องเสียพอขายรถก็ถอดออกแล้วต่อชุ่ยๆมาให้ โดยเฉพาะข้างหลังตัดต่อกันเมามันส์ไฟนู่นดับ ไฟนี่เสีย เอาไอ้นั่นมาต่อไอ้นี่โอยเห็นแล้วจะร้องไห้ แถมมีสายไฟเปื่อยเห็นทองแดงพาดกับตัวรถอีก ดีนะไฟไม่ไหม้วอดวายไปซะก่อน >:(

ปล.ไว้จะมาลงวิธีการติดวิทยุให้ดูแต่ขอเวลาไล่สายไฟก่อน ตอนนี้นั่งรื้อสายไฟเก่าออกมาได้เป็นกำเลย

ลำโพง6*9คู่ละ900worldtec  เสียงพอใช้ได้ไหมคับ    :-\

• RB25 DE
  • *
ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:27:41 PM
ลำโพง6*9คู่ละ900worldtec  เสียงพอใช้ได้ไหมคับ    :-\

เสียงน่าจะดีคับ ลำโพงพวกนี้เวลาซื้อเน้นน้ำหนักซักหน่อยยิ่งหนักแสดดงว่าแม่เหล็กหนาทำให้คุณภาพเสียที่ออกมาค่อนข้างดีกว่าแม่เหล็กเบาๆ แต่เอาไปเทียบกับพวกแบรด์ดังๆไม่ได้นะคับ อันนั้นแม่เหล็กคนละเกรดกันเลย ส่วนเสียงยังไม่ได้ฟังจริงจังเลยคับเพราะรถยังเป็นชิ้นๆอยู่เลย(ยังประกอบไม่เสร็จ)เพราะมัวแต่นั่งโมsub boxอยู่ :)

ออฟไลน์ sudtreen31

• RB25 DE
  • อยากลองเป็นสับปะรดดูสักที
ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:29:41 PM
แหม .... อยากเห็น  หนังกลับ  เดิมๆ

แต่ใส่ล้อ  อลังการ  โหดๆ  จัง  ..  คงจะ  ดิบ  น่าดู

• RB25 DE
  • *
ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 01:14:46 AM
เสียงน่าจะดีคับ ลำโพงพวกนี้เวลาซื้อเน้นน้ำหนักซักหน่อยยิ่งหนักแสดดงว่าแม่เหล็กหนาทำให้คุณภาพเสียที่ออกมาค่อนข้างดีกว่าแม่เหล็กเบาๆ แต่เอาไปเทียบกับพวกแบรด์ดังๆไม่ได้นะคับ อันนั้นแม่เหล็กคนละเกรดกันเลย ส่วนเสียงยังไม่ได้ฟังจริงจังเลยคับเพราะรถยังเป็นชิ้นๆอยู่เลย(ยังประกอบไม่เสร็จ)เพราะมัวแต่นั่งโมsub boxอยู่ :)

ผมว่าจะหาซักคู่คับ กำลังมองหาอยู่คับ