A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

รถใช้แก๊สเป็นหลัก 1j หรือ Rb. ดีคับ

fotobond · 1437

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:37:37 AM
มีแต่แวะไปทัก แก ยังไม่ได้แวะไปซ่อมมานานแล้วเนี๊ยะ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 05:20:59 PM
ดูจากการขับขอเสนอ 2jZ-GE หรือไม่ก็ RB25DE เครื่อง NA มีม้าตุน 200ตัวอัพ ไหลยาวๆ ไปเรื่อยๆ ไม่ต้องพักครับ :)

ออฟไลน์ fotobond

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • พอใจใน 12 วาล์ว Rb 20.
ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 10:12:59 PM
ดูจากการขับขอเสนอ 2jZ-GE หรือไม่ก็ RB25DE เครื่อง NA มีม้าตุน 200ตัวอัพ ไหลยาวๆ ไปเรื่อยๆ ไม่ต้องพักครับ :)

ขอพักกินกาแฟสักหน่อยนะพี่ :)  :) ขับทางยาวๆมันเหนื่อยเหมือนกันนะคับ :-X  :-X

ผู้ชายมีน้อย กรุณาใช้สอยอย่างประหยัด

ออฟไลน์ vasurat1991

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 12:55:38 PM
ของผมrb25de  แก็สlpG มิกเซอร์ กรุงเทพ-สารคามเสียค่าแก๊สแค่600บาทเอง(594บาท)อะครับ ความเร็วประมาณ100-120 ครับผมยาวๆไม่มีพัก ;E
เชียร์rb

ออฟไลน์ TuS09

• สวยตามตังค์ พลังตามทรัพย์
  • RB20 DET
    • แรงม้า +4/-0
  • ไม่มีอะไร ไกลเกินใจคน
ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 05:29:45 PM
ผมก็อยากรู้เหมือนกันคับ ระหว่าง 1JZ GTE LPG กับ RB25DET LPG ขับเหมือนๆกันใครทนกว่า
แล้วค่าตัว ค่าวาง การดูแลต่างกันแค่ไหน
(ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับรายละเอียดครับ)   T-T

จงมองไปข้างหน้า  เพื่อก่อความหวัง

จงมองไปข้างหลัง  เพื่อแก้ความผิด

ถ้าไม่มีความหวัง  ก็เหมือนคนสิ้นคิด

ถ้าไม่มีความผิด  ก็เหมือนไม่ใช่คน

นโปเลียน

แค่...คนที่เคยล้ม  แต่...ไม่ได้หมายความว่าจะกลับมายืนไม่ได้

• *
ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:40:59 PM
ผมก็อยากรู้เหมือนกันคับ ระหว่าง 1JZ GTE LPG กับ RB25DET LPG ขับเหมือนๆกันใครทนกว่า
แล้วค่าตัว ค่าวาง การดูแลต่างกันแค่ไหน
(ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับรายละเอียดครับ)   T-T

ตอยยากนะครับ เพราะทั้งสองตัวก็ไม่ใช่เครื่องใหม่ จากโรงงาน จึงพิสุจน์กันเที่ยงตรงไม่ได้

แต่สำหรับผม แล้ว 1JZ GTE หรือ RB25DET ติดแก๊ส

ความคงทน ปัญหา ขึ้นอยู่กับเจ้าของดูแลรักษา และคนติดตั้ง

หลายเสียงเทไปทาง 1JZGTE ว่าติดแก๊สแล้ว จบง่ายกว่า

แต่ผมกลับไม่ชายตาเหลียวมอง ไม่ใช่เพราะไม่ดีนะ

แต่เหตุผลเดียวที่ผมมี .....

เพราะ...ผมรัก RB25DET  และผมไม่เชื่อว่ามันจะทำไม่จบ

เพราะรู้ว่ายังไงก็จบ ถึงได้ยันยันนอนยัน รัก RB25DET เช่นเดิม 555

(อย่าตามกระแส จงศึกษาข้อมุลและรายระเอียดการทำงานของเครื่องและการติดตั้งระบบแก๊ส

เครื่องอะไรเจอช่างฮ่วย ก็ซวยได้หมด ขับเฟอรารี่ คงไม่ติดตั้งงร้านแกสไม่มีชื่อ

เช่นกัน วางRB ก็แค่หาช่างที่มีชื่อหน่อย (ช่างที่เค้ารู้จริง) มันก็จบ ออิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 08:44:31 PM โดย Yojinbow »

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB20 DET
ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 04:53:17 PM
ตอยยากนะครับ เพราะทั้งสองตัวก็ไม่ใช่เครื่องใหม่ จากโรงงาน จึงพิสุจน์กันเที่ยงตรงไม่ได้

แต่สำหรับผม แล้ว 1JZ GTE หรือ RB25DET ติดแก๊ส

ความคงทน ปัญหา ขึ้นอยู่กับเจ้าของดูแลรักษา และคนติดตั้ง

หลายเสียงเทไปทาง 1JZGTE ว่าติดแก๊สแล้ว จบง่ายกว่า

แต่ผมกลับไม่ชายตาเหลียวมอง ไม่ใช่เพราะไม่ดีนะ

แต่เหตุผลเดียวที่ผมมี .....

เพราะ...ผมรัก RB25DET  และผมไม่เชื่อว่ามันจะทำไม่จบ

เพราะรู้ว่ายังไงก็จบ ถึงได้ยันยันนอนยัน รัก RB25DET เช่นเดิม 555

(อย่าตามกระแส จงศึกษาข้อมุลและรายระเอียดการทำงานของเครื่องและการติดตั้งระบบแก๊ส

เครื่องอะไรเจอช่างฮ่วย ก็ซวยได้หมด ขับเฟอรารี่ คงไม่ติดตั้งงร้านแกสไม่มีชื่อ

เช่นกัน วางRB ก็แค่หาช่างที่มีชื่อหน่อย (ช่างที่เค้ารู้จริง) มันก็จบ ออิอิ)

แล้วค่าตัว ค่าวางละคับต่างกันรึเปล่า เอาแบบจบๆอะคับ กำลังรวบรวมข้อมูลอะคับ พอดีกำลังจะแต่งงาน(เจ้าสาวก็A31นี่แหละคร้าฟ)

จงมองไปข้างหน้า  เพื่อก่อความหวัง

จงมองไปข้างหลัง  เพื่อแก้ความผิด

ถ้าไม่มีความหวัง  ก็เหมือนคนสิ้นคิด

ถ้าไม่มีความผิด  ก็เหมือนไม่ใช่คน

นโปเลียน

แค่...คนที่เคยล้ม  แต่...ไม่ได้หมายความว่าจะกลับมายืนไม่ได้

• *
ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:54:21 PM
ค่าวางเครื่องสองตัวนี้ พอๆกันครับ 

ค่าติดตั้งแก๊สก็เหมือนกัน แต่ที่ต่างกันคือฝีมือช่าง ต้องมีต่างกันจ๊ะ

• RB20 DET
ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 03:58:04 PM
ค่าวางเครื่องสองตัวนี้ พอๆกันครับ 

ค่าติดตั้งแก๊สก็เหมือนกัน แต่ที่ต่างกันคือฝีมือช่าง ต้องมีต่างกันจ๊ะ
???อ้อออออออ......

นโปเลียน

ออฟไลน์ puchit33

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +7/-0
  • a31 ไม่เเรงเเค่ Jโบเดี่ยว เท่านั้นเอง
ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:14:06 AM
ได้ทั้ง2ตัวครับ ใจชอบไรก็ตัวนั้นละครับ เหมือน ญ อะ ขาว อวบ นำมาก่อนเลย อิอิ เเต่ทุกสิ่งอย่างจะตองมีหลวงพ่อเงินหนาๆ ไปด้วยนะครับ