A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

น้ำท่วมคับ ขอความช่วยเหลือด่วน

บุคคลทั่วไป · 5823

ac

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 12:49:01 PM
ในที่สุดออกมาได้แล้วคับ ขึ้นเทลเลอร์มาคับโดนไป3พัน แต่ตอนนี้สตาทร์ติดแล้วมันบรอดแล้วดับคับ ไม่รู้ชื้นหรือป่าว ไล่เช็คตรงไหนดีคับ แล้วเพื่อนคนไหนมีซุ้มล้อหน้า2ข้างมั่งคับ ขาดหมดแล้วคับ เพราะถอดกันชนหน้าออก แล้วขับออกมา
ปล.ขอบคุณทุกแรงใจคับ

ac

ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 12:51:14 PM
น้องตี๋ครับ เป็นไงบ่าง พี่ไปวันเสาร์นะ เดี๋ยโทรหาครับ
แต่ยังไม่รู้ว่าจะไปจุดไหน เอาใจช่วยเต็มที่ครับ...
เอารถสูงๆมานะคับพี่

Pitackpong

ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:30:01 PM
เอารถสูงๆมานะคับพี่

มีครับๆ รถเตรียมไว้แล้ว...ตีอยู่แถวไหนละ พี่ยังไม่แน่ใจเลยว่าจะลงจุดไหน

ออฟไลน์ phol

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 12:11:15 AM
เอาใจช่วยคับ....สู้ๆนะคับ!!
สิ่งเลวร้ายจะผ่านพ้นไป อีกไม่นานฟ้าเปิด ก็จะมีสิ่งดีๆเข้ามาคับผม

ac

ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 12:50:04 PM
เอาใจช่วยคับ....สู้ๆนะคับ!!
สิ่งเลวร้ายจะผ่านพ้นไป อีกไม่นานฟ้าเปิด ก็จะมีสิ่งดีๆเข้ามาคับผม

ขอบคุณคับพี่ต้น ???

Pitackpong

ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 10:34:32 AM
ไปกลับมาแล้วครับ น่ากลัวสุดๆเลยจริงๆ เห็นCef สีขาวหลายคันจอดตามสพานด้วยครับ
ไม่รู้เป็นของพี่น้องชาวClubเราหรือเปล่า ไม่ได้โทรหาน้องตี๋เพราะรืมเอาไป โทษที่ครับ
ใครที่ติดอยู่แถวๆนั้นก็รีบๆออกมานะครับ อันตรายจริงๆ น้ำขึ้นทุกเวลา อาทิตย์หน้าว่าจะ
ไปใหม่อยู่ครับ มีอะไรให้ช่วยก็ว่ามาได้นะครับ เดี๋ยวว่างๆจะลงรูปให้ดู ใส่เสื้อClub A31ไปด้วยนะ ขอบอก

ac

ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 11:28:35 AM
น่าจะปลอดภัยกันแล้วคับ น้ำเริ่มทรงและลงทีละนิดแล้วคับ :(

ออฟไลน์ tomsiam

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +18/-0
  • ก์แค่ 1 เจโบเดิม....เท่านั้นเอง
ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 04:13:17 PM
ผมว่าถ้าบ้านเรามีที่และมีกระสอบทรายเพียงพอเราก็ทำเนินกระสอบทรายขับรถขึ้นไปเลยครับ

มีอีกวิธีสำหรับน้ำสูงมากๆเห็นเคยมีคนใช้ถัง 200 ลิตรหลายๆใบมัดกันเป็นแพหนุนใต้ท้องรถ รถก็ยึดด้วยเชือกไม่ให้ลอยไปไหนน้ำสูงแค่ไหนก็สบาย

ลองดูครับ บ้านย่าผมก็อยู่ในเกาะเมือง บ้านยายก็อำเภอบ้านแพรก หมดแล้ว

อำเภอบ้านแพรก..จ.อยุยาป่ะครับ

ใช้รถแรงอย่ากลัวแพง ใช้รถเก่าอย่ากลัวพัง ใช้รถทั้งเก่าทั้งแรง อย่ากลัวแพงและกลัวพัง

ออฟไลน์ tomsiam

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +18/-0
  • ก์แค่ 1 เจโบเดิม....เท่านั้นเอง
ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 04:19:12 PM
ผมอยู่ ต.บ้านใหม่  อ.บ้านแพรกครับ...ช่วงที่ไปน้ำท่วมเยอะอยู่..   บ้านผม 2 ชั้น  ชั้นล่างถึงหน้าอก...

แต่ตอนนี้โทรไปหายาย บอกว่า  น้ำนิ่งแล้ว..ไม่ขึ้นแล้ว...ส่วนเรื่องสิ่งของ..ที่บ้านยายผมไม่ต้องเป็นห่วงของมีเยอะ...

และเขาก์ไปบริจากกันเยอะครับพี่...

ผมอยู่ตรง วัดท้าวอู่ทอง...พี่

ใช้รถแรงอย่ากลัวแพง ใช้รถเก่าอย่ากลัวพัง ใช้รถทั้งเก่าทั้งแรง อย่ากลัวแพงและกลัวพัง

Pitackpong

ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 09:09:19 AM
ไปช่วยน้ำท่วมมาครับแถวๆ อ.อุทัย จ.อยุธยา
ใส่เสื่อ A31ด้วยเห็นเปล่า...น่ากลัวกว่าใน TV.อีก