A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ท่านใดใช้โคมเมกา(ไต้หวัน)กับไฟซีนอลบ้างครับ

annderson · 2451

ออฟไลน์ annderson

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
อยากถามว่ามันสว่างกว่าโคมเมกาแท้ๆๆ(แท้ๆๆ) มากไหมครับ (ไฟซีนอล 4000k)
พอนะครับอยากให้เหมือนสีไฟเดิมๆ แต่สว่างกว่าเดิมอะครับ
ช่วยแนะนำยี่ห้อไฟซีนอลดีๆๆ และไม่ทำให้โคม(ไต้หวัน)ละลายให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ

thailand31

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้เหมือนกันคับ.....รอผู้รู้มาตอบ {;-{

• RB25 DE
รอกูรูมาตอบครับ

ออฟไลน์ A31 BY K-SPORT

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-2
  • ขับเร็วคนแก่ก็ว่า ขับช้าจิโก๋ก็โวย
อยากถามว่ามันสว่างกว่าโคมเมกาแท้ๆๆ(แท้ๆๆ) มากไหมครับ (ไฟซีนอล 4000k)
พอนะครับอยากให้เหมือนสีไฟเดิมๆ แต่สว่างกว่าเดิมอะครับ
ช่วยแนะนำยี่ห้อไฟซีนอลดีๆๆ และไม่ทำให้โคม(ไต้หวัน)ละลายให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ

ซีนอล แท้ หรือ หลอดฟ้าๆอ่ะครับ 4000 k
ผมเคยใส่ 8000 k กะโคมเมกา สว่างดีนะครับ ไม่ละลายนะ ถ้าหลอด h4 ละลายแน่ครับ

รักแรก มันแยกยาก  รักมาก มันยากแยก  รักเธอ เป็นคนแรก  ถ้าจะแยก มันคงยาก

• RB25 DE
ซีนอลเลยครับ ไม่ช่ายหลอดฟ้าครับ
ไม่ชอบให้ไฟเป็นสีขาวๆฟ้าๆๆอะครับ ชอบสีเดิมๆออกส้มๆหน่อย
ไม่รู้ว่าซีนอลเบอร์อะไรแต่เห็นเค้าว่ากันประมาณเบอร์ 4000 หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ
เลยอยากทราบว่ามันจะสว่างมากกว่าไหมถ้าไม่มากจะได้ไม่เปลี่ยนครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ A31 BY K-SPORT

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-2
  • ขับเร็วคนแก่ก็ว่า ขับช้าจิโก๋ก็โวย
ซีนอลเลยครับ ไม่ช่ายหลอดฟ้าครับ
ไม่ชอบให้ไฟเป็นสีขาวๆฟ้าๆๆอะครับ ชอบสีเดิมๆออกส้มๆหน่อย
ไม่รู้ว่าซีนอลเบอร์อะไรแต่เห็นเค้าว่ากันประมาณเบอร์ 4000 หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ
เลยอยากทราบว่ามันจะสว่างมากกว่าไหมถ้าไม่มากจะได้ไม่เปลี่ยนครับ
ขอบคุณครับ

6000 ก็โอนะผมว่า

รักแรก มันแยกยาก  รักมาก มันยากแยก  รักเธอ เป็นคนแรก  ถ้าจะแยก มันคงยาก

ออฟไลน์ Ton-racing

• "ไฮโซติดดิน"
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +53/-4
  • "ขุนพล RB"
 ถ้าจะให้แสงอมเหลืองคล้ายของเดิมก็ 3000K คับ (เหมือนพวกเบนซ์/บีเอ็มอ่ะคับ)
แต่ถ้าจะให้สวยงามขึ้นอีกก็ตามที่พี่พายุบอกเลยครับ 6000Kขึ้นไป

ออฟไลน์ tomsiam

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +18/-0
  • ก์แค่ 1 เจโบเดิม....เท่านั้นเอง
ถ้า ซีนอน 6000K-8000K  มาใส่โคม 24 วาลว์อ่ะพี่....เดินทางไกลๆๆสบายกว่าเดิมไหมครับ

ใช้รถแรงอย่ากลัวแพง ใช้รถเก่าอย่ากลัวพัง ใช้รถทั้งเก่าทั้งแรง อย่ากลัวแพงและกลัวพัง

ออฟไลน์ Ton-racing

• "ไฮโซติดดิน"
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +53/-4
  • "ขุนพล RB"
ถ้า ซีนอน 6000K-8000K  มาใส่โคม 24 วาลว์อ่ะพี่....เดินทางไกลๆๆสบายกว่าเดิมไหมครับ
ดีกว่าเดิมคนละเรื่องเลยล่ะคับ เพราะของเดิมมันไม่มีความสว่างเอาซะเลย

ออฟไลน์ ton_naraka

• ไม่สนิทอย่าล้อเล่น
  • RB25 DE
ผมใส่12000kคับ สว่างมาก แต่ตอนผมตกก็เอาเรื่องเหมือนกันคับ