A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

คอพวงมาลัยแต่ง

cefirosuke · 5132

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 10:11:48 PM
ไม่ได้อะไรนะ  แต่ ระวังหน่อย อาจจะต้องรื้มาทำใหม่

ที่ฝืดเพราะว่า .... มันยังขัดๆฝืนๆกันอยุ่

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ cefirosuke

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +3/-0
ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 01:42:56 AM
ไม่ได้อะไรนะ  แต่ ระวังหน่อย อาจจะต้องรื้มาทำใหม่

ที่ฝืดเพราะว่า .... มันยังขัดๆฝืนๆกันอยุ่
แบบว่ามันหนักตั้งแต่ใส่คอแต่งเดิมๆแล้วอ่ะพี่นิตเพราะผมลองใส่รอบแรกเสร็จอ่าวแตรไม่ดังไฟเลี้ยวไม่ตีกลับแต่ผมก็ดันลืมเทียบกับน้ำหนักของพวงมาลัยเดิมก่อนถอดออกเพราะรถจอดเฉยๆมาหลายวันละ-*-(น่าเขกกะโหลกตัวเองยิ่งนัก)

เลยว่าจะลองเอามาใช้ดูก่อนแล้วค่อยว่ากันอีกทีว่าแรคพังหรือเปล่าหรือมันต้องใส่แป้นเดิมๆของ12v.ด้วยอ่า ซวยซ้ำซวยซ้อนชะมัด (T_T)

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 08:15:50 AM
ตรงคอนแทรค นั้นแหระครับ น่าจะโดนกด หรือเบียด ลองดูครับ

เจอปัญหานี้เช่นกันเลยตัดสินใจซื้อทั้งก้านยกเลี้ยว 24 มาใส่เลย

800 แล้วก็ไปหาซื้อขอนิสสัน น่าจะของซันนี้และบูลเบิร์ด ก็ใส่ได้ครับ (แต่เหมือนระยะคืนไฟจะไม่ถูกตตำแหน่งเล็กน้อย มันคืนไวไปนิด)

และนิสสันต้องมีสองเขี้ยวนะ คอค่ 400 เองครับ ถ้าไปซื้อคอ 12 ตรงรุ่นก็ 900 แล้ว ต้องมาแปลงใส่คอนแทรคแตรอีก

เอา24 ใส่ จบเลย ไม่ฝืดไม่ขุด ไม่มีเสียง ไม่ขัด

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ cefirosuke

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +3/-0
ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:49:59 AM
ตรงคอนแทรค นั้นแหระครับ น่าจะโดนกด หรือเบียด ลองดูครับ

เจอปัญหานี้เช่นกันเลยตัดสินใจซื้อทั้งก้านยกเลี้ยว 24 มาใส่เลย

800 แล้วก็ไปหาซื้อขอนิสสัน น่าจะของซันนี้และบูลเบิร์ด ก็ใส่ได้ครับ (แต่เหมือนระยะคืนไฟจะไม่ถูกตตำแหน่งเล็กน้อย มันคืนไวไปนิด)

และนิสสันต้องมีสองเขี้ยวนะ คอค่ 400 เองครับ ถ้าไปซื้อคอ 12 ตรงรุ่นก็ 900 แล้ว ต้องมาแปลงใส่คอนแทรคแตรอีก

เอา24 ใส่ จบเลย ไม่ฝืดไม่ขุด ไม่มีเสียง ไม่ขัด
ขอบคุณครับพี่นิต สงสัยได้โดนยกเลี้ยว24v.กะคอ24v.แหงๆ  ;)