A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ไฟหน้าปัด ไฟเกียร(ออโต้) ไฟท้าย ไม่ติดครับ ช่วยที

to_ng · 2944

ออฟไลน์ to_ng

• RB25 DE
    • แรงม้า +1/-0
  • เจ็บจนชิน
ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 03:01:48 PM
แก้ที่เบาะครับเพราะปัญหามันอยู่ที่ขามัน เจ้าของเก่ามันนั่งได้ไงเนอะ
อย่าไปด่าเค้าเลยครับ เดียวเจ้าของเก่าเค้าเข้ามาเห็น 5555ซื้อจากในนี้ละครับ...

2JZ - GE

toyotaway

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 12:49:20 PM
over drive คับ ปุ่มเล็ก ๆ ข้าง ๆ คันเกียร์ไว้ใช้แซงเวลาเร่งด่วน แรก ๆ ผมก็งี้เหมือนกัน เข้าใจว่า off น่าจะปิด แตที่ไหนได้ จิงๆ ต้องอย่าให้ไฟขึ้นที่หน้าปัดคับ

• RB25 DE
  • เจ็บจนชิน
ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 09:18:40 PM
over drive คับ ปุ่มเล็ก ๆ ข้าง ๆ คันเกียร์ไว้ใช้แซงเวลาเร่งด่วน แรก ๆ ผมก็งี้เหมือนกัน เข้าใจว่า off น่าจะปิด แตที่ไหนได้ จิงๆ ต้องอย่าให้ไฟขึ้นที่หน้าปัดคับ
จัดการปิดแล้วครับ ขอบคุณครับ

2JZ - GE

• RB25 DE
  • เจ็บจนชิน
ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 09:21:47 PM
ปิดแล้วครับ
ขอบคุณมากครับ มีอะไรยัง ช่วยแนะนำทึีะครับน

2JZ - GE

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:59:29 PM
ท้ายอูมเปลี่ยนได้เลยป่าว หรือต้องเปลื่ยนอย่างอื่นด้วยมั้ย >> เปลี่ยนได้เลยถ้าใช้โครงเหล็กเดิมต้องทำขายึดใหม่ ถ้าได้มาทั้งโครงเหล็กยกใส่ได้เลย

ไฟ O/D OFF โชว์ตลอด ผิดปกติหรือป่าว แล้วแก้ไขยังไง มีผลเสียมั้ย.... >> ถ้าไฟขึ้นแสดงว่าปิดการใช้งาน over drive รถจะวิ่งแค่ 3 เกียร์ (ถ้าตัว24วาวจะวิ่งแค่4เกียร์) สามารถปิดเปิดที่ปุ่มเล็กๆบนด้ามเกียร์ ผลเสียคือกินน้ำำมันครับ

เพิ่มนิดนึง O/D OFF เราสามารถใช้ในกรณีที่ต้องการอัตราเร่งเช่นในการแซง เมื่อเรากด O/D OFF เกียร์จะลดลงรอบจะสูงขึ้นทำให้ได้อัตราเร่งเพิ่มขึ้น พอได้ความเร็วที่พอใจก็กดให้ไฟดับก็จะกลับไปวิ่งเกียร์4เหมือนเดิมครับ และมีอีกวิธีในการเร่งแซงแบบง่ายๆ โดยการกดคันเร่งให้สุดอย่างเร็ว เกียร์จะลดลง1เกียร์เอง พร้อมจะมีไฟ Power ขึ้นไม่ต้องตกใจเพราะเกียร์มันจะเปลี่ยนโหมดเพื่อให้สามารลากรอบได้ แล้วเดี๋ยวมันจะดับไปเอง ครับ แล้วจะสนุกกับการขับเกียร์ออโต้ครับ  ;)

• RB25 DE
  • เจ็บจนชิน
มีปัญอีกแล้ว.. :laugh: :laugh:

2JZ - GE