A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

เครื่อง 1jz เวลาออกตัวกดคันเร่งแรงๆมันสั่นตรงเกียร์

sarunyapong · 2733

ออฟไลน์ sarunyapong

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ครับ ตามหัวข้อเลย เครื่อง 1jz gte a/t เวลาออกตัวกดคันเร่งแรงๆมันสั่นตรงเกียร์ นิดนึงแล้วก้อหาย เกิดจาสาเหตุใดครับ

เป็นแต่ช่วงออกตัวนะครับอย่างอื่นปกติดีหมด

ท่านใดพอทราบสาเหตุขอคำแนะนำหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2011, 10:37:43 AM โดย Yojinbow »

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ลงเครื่องมานานยังครับ ลองกลับไปให้ช่างแก้ที่เกียร์ และเพลาใหม่ดีกว่าครับ ไม่กล้าการันตีว่าเป็นที่อะำไรครับ

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

• RB20 DE
ลงมานานแล้วแหละครับ 3 ปี น่าจะได้แล้ว

อาการเพิ่งเริ่มเป็นนี้แหละครับ

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ตุ๊กตาเพลาเรื่มเซื่อมแล้วครับ

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

• RB20 DE
ออครับ ขอบคุนมากครับ เดียวผมจะลองเช็คดู ยังไงจะมาแจ้งข่าวนะครับ

ออฟไลน์ Kuer A 31

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +1/-0
ผมว่าน่าจะเป็นแท่นเกียร์น่ะครับ..อาจจะขาด.. ;E

ออฟไลน์ puky

• RB25 DE
    • แรงม้า +2/-0
  • RB25det ขับหลัง 12 นิ้ว
เช็ึคดูยางแท่นเกียร์คับ

อยากซื้อหรือแลก เข้ามาชมของผมกว่า 50 รายการ ได้ใน ---->Facebook คลิ๊กเลยครับ Pukyshop

ออฟไลน์ CARBOMM

• ย้ายค่ายมาครบ RB20.6
  • RB25 DE
ของผมเริ่มเป็นแล้วเมื่อกันครับ ต้องไปดูบ้างแล้ว

ออฟไลน์ Josefin

• RB25 DE
    • แรงม้า +1/-0
  • ดีไม่เต็มร้อย
ถ้าเพิ่งเป็นก็น่าไปเบนไปทางยางแท่นเกียร์ครับ

ลุยเต็มที่อย่างมีสติ

ออฟไลน์ mr-green

• RB25 DE
ถ้าขับมานานแล้วไม่เป็น แต่เพิ่งมาเป็น ก็ไม่ลูกยางแท่นเกียร์ หรือไม่ก็ ตุ๊กตาเพลากลางแหละครับ แต่ถ้าตุ๊กตาเพลากลางสังเกตุอีกวิธี คือขับไปที่ความเร็วระดับหนึ่งมันจะสั่นสะท้านเข้าตัวรถอะครับ จะรู้สึกได้ชัดเจนก็คือเอามือซ้ายวางแปะที่ด้ามเบรคมือไว้ครับ  แต่อันนี้เรื่องระดับความเร็วเจ้าของรถต้องสังเกตุเอาเองครับ มันจะต้องมีช่วงหนึ่งที่มันสั่นๆและสะท้านเข้าตัวรถครับ   --อ่อลืมบอกไปตุ๊กตาเพลาของเดิมๆที่ตัวไมถึงพันอย่าไปเปลี่ยนเลยครับ เปลี่ยนมา 2 ตัวแล้วแป๊บเดียวพัง ผมเปลี่ยนเอาของไมตี้ x ใส่ตัดต่อเพลากลางใหม่แน่นๆ ยาวๆเลยครับราคาก็ถูกดี ส่วนของแต่งตรงรุ่นก็หลัก 2000 +ครับยังไม่รวมติดตั้ง ใครจะเอาแบบผมก็ได้น๊ะไม่สงวนครับ อิอิ... ---
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2011, 07:47:34 PM โดย mr-green »

คนเราเลือกเกิดไม่ได้...........แต่ ..........................เลือกที่จะเป็นคนดีได้....วี๊ด..ฟิ๊วววววววว