A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

สตาร์ทรถไดสตาร์ททำงานมั่ง ไม่ทำงานมั่ง เป็นเพราะ?

Josefin · 2336

ออฟไลน์ Josefin

• RB25 DE
    • แรงม้า +1/-0
  • ดีไม่เต็มร้อย
ตอนแรกไม่ติดซะเฉย ๆ  เลยซื้อไดสตาร์ทมาเปลี่ยนใหม่ ก็ติดตอนแรก ต่อไปก็ไม่ติดอีก เป็นเพราะสาเหตุอื่นอีกหรือไม่ครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ T-T

ลุยเต็มที่อย่างมีสติ

luciferceffy

• บุคคลทั่วไป
แบบนี้ ต้องไล่ครับ ไดชาต ไดสตาท แบต (เช็คหลวมขั่วแบตด้วนนะครับ อย่าข้ามเล็กๆน้อยเดียวเสียตังโดยไม่จำเป็นรับ)

ออฟไลน์ Kuer A 31

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
ต้องมั่นใจว่าแบตมีไฟเต็ม...ขั้วแบตแน่นไม่หลวม..ถ้ายังมีอาการอยู่..ฟันธง ชุดออโตเมติกไดร์สตาร์ท ตัวดูดเข้าดูดออกเพื่อเกาะสตาร์ทชำรุ ขัดตัว
ลักษณะกลมๆติดอยู่ด้านบนของตัวไดสตาร์ท..ราคาประมาณพันเศษๆครับ...ผมเจอมาแล้ว..เปลี่ยนใหม่แล้ว.ครับ...
::) ;)

ออฟไลน์ puky

• RB25 DE
    • แรงม้า +2/-0
  • RB25det ขับหลัง 12 นิ้ว
เสียงตอนสตาร์เป็นไงครับ

อยากซื้อหรือแลก เข้ามาชมของผมกว่า 50 รายการ ได้ใน ---->Facebook คลิ๊กเลยครับ Pukyshop

• RB20 DET
  • *
พอบิดกุญแจสตาร์ทจะดังแครคเสียงรีเรย์ทำงาน แต่ออโตเมติคไม่ยอมดีดออกมาเกาะเฟือง  บางครั้งบิดกุญแจซ้ำก็จะดีดออกมาเกาะทำให้ไดหมุนเครื่องยนต์ติด  แต่ถ้าบิกกุญแจแล้วไดไม่หมุนก็นี่แหละครับออโตเมติคเสีย ชัวร์ครับ...หรือ รีเรย์ไม่ทำงาน ก็รีเรย์เสีย  มันอยู่ที่อาการว่าเป็นแบบไหน... T-T T-T

ออฟไลน์ cefmyae

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
ผมเคยเป็นที่ปลั๊กใต้คอพวงมาลัยอะครับ เหมือนหัวเสียบมันหลวม ถอดมาหาอะไรแหลมๆกดตามหัวเสียบให้แน่นๆก็หายครับ

• RB20 DET
  • *
ผมเคยเป็นที่ปลั๊กใต้คอพวงมาลัยอะครับ เหมือนหัวเสียบมันหลวม ถอดมาหาอะไรแหลมๆกดตามหัวเสียบให้แน่นๆก็หายครับ

ครับ..ถ้าเป็นแบบนี้ก็จะไม่มีเสียงอะไรเลยครับ..คงต้องเปลี่ยนสวิทย์คอกุญแจ  ทั้งชุด..หรือถ้ายังไม่เปลี่ยน ก็น่าจะติดรีเรย์ช่วยสตาร์ท ก็จะดีน่ะครับ

ไม่งั้น ถ้าป็นบ่อยๆ จะทำให้ปลั๊กละลายครับ..
   -_+

ออฟไลน์ Josefin

• RB25 DE
  • ดีไม่เต็มร้อย
 T-T ขอบคุณครับสำหรับคำตอบครับ

ลุยเต็มที่อย่างมีสติ