A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

อยากถามเกี่ยวกับกระจกประตูไฟฟ้าครับ ใครรุ้ช่วยผมด้วย

บุคคลทั่วไป · 2005

paguncheez

• บุคคลทั่วไป
สวิทช์กระจกประตูฝั่งขวาของผมทั้งคนขับและข้างหลัง กดแล้วมีเสียงมอเตอร์นะครับ แต่ไม่ลง ก่อนหน้านั้นต้องกดหลายทีกว่าจะลง ตอนนี้นิ่งสนิท ฝั่งซ้ายทั้งหน้าและหลัง ลงได้ปกติครับ อยากทราบว่าเป็นที่อะไรคับ ไม่เคยรื้อมาดูนะคับ แล้วถ้าซ่อมให้ใช้งานได้ จะประมาณเท่าไรคับ ใครรุ้ช่วยตอบทีคับ ขอบคุนคร้าบบบบบ ???

Pitackpong

ของพี่เคยเป็นหลังขวาครับ กดแล้วไม่ขึ้น ถอดออกมาดูแล้วตัวลล็อกที่มันติดอยู่กับลวดดึงกระจกมันหัก
ก็เลยใช้ลวดพันไว้เลย ปัจจุบันเปลี่ยนลางใหม่แล้วครับ ราคาอยู่ที่ 400บาท เอามาใส่เองนะครับ
ไม่รู้เป็นเหมือนกันเปล่านะ เพราะพวกนี้มาหลายอาการครับ รอผู้รู้คนอื่นต่อแล้วกันครับ

paguncheez

ของพี่เคยเป็นหลังขวาครับ กดแล้วไม่ขึ้น ถอดออกมาดูแล้วตัวลล็อกที่มันติดอยู่กับลวดดึงกระจกมันหัก
ก็เลยใช้ลวดพันไว้เลย ปัจจุบันเปลี่ยนลางใหม่แล้วครับ ราคาอยู่ที่ 400บาท เอามาใส่เองนะครับ
ไม่รู้เป็นเหมือนกันเปล่านะ เพราะพวกนี้มาหลายอาการครับ รอผู้รู้คนอื่นต่อแล้วกันครับ

ขอบคุนค้าบ
ว่าจะไปหาช่างอะพี่ แต่ไม่มีช่างที่รุ้จักซะด้วยสิ ผมอยุ่แถวศรีนครินทร์
เพื่อนแนะนำน่าจะเปนที่สวิทช์ แต่ก้กลัวไม่ใช่จะไม่จบอีก
 :-X

ออฟไลน์ Kuer A 31

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +1/-0
ผมว่าน่าจะเป็นที่กล่องควบคุมเสีย..จะมีกล่องที่ประตูทุกบาน ของผมหลังขวาตอนนี้ก็นิ่งสนิทครับ..Check แล้ว กล่องควบคุมเสียครับ..

paguncheez

ผมว่าน่าจะเป็นที่กล่องควบคุมเสีย..จะมีกล่องที่ประตูทุกบาน ของผมหลังขวาตอนนี้ก็นิ่งสนิทครับ..Check แล้ว กล่องควบคุมเสียครับ..

แล้วมันซ่อมได้มั้ยคับ หรือต้องเปลี่ยนอย่างเดียว
ถ้าซ่อมกับเปลี่ยนจะประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Kuer A 31

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
ไม่เคยซ่อม..ไม่เคยซื้อคับ..ลองโทรถาม โน๊ต  เตาปูน ดูก็ได้ครับอาจจะมี..ผมกับโน๊ตซื้อของกันบ่อย นี่ก็สั่งโช๊คแต่งไปชุดนึง..เพิ่งจะวางสายกัน  มีปัญหาเรื่องการขนส่ง..ไปรษณีก็ไม่รับแล้ว ต้องส่งทางรถตู้...  ส่วนของผมปล่อยมัน หลังขวาไม่ค่อยได้ใช้งานอยู่แล้วครับผม  -_+

paguncheez

ขอบคุนค้าบบบ  q;]

ออฟไลน์ Josefin

• RB25 DE
  • ดีไม่เต็มร้อย
 ;) แถวศรีนครินทร์นั้น ร้านซ่อมอยู่ตรงบริเวณปั๊มน้ำมันแยก รพ. ศิครินทร์ น่ะครับ ลองไปดู

ลุยเต็มที่อย่างมีสติ

paguncheez

คับๆ ว่างๆจะลองไปดูคับ
ขอบคุนทุกคอมเม้นคับ
 ???

Ceffy

ทำตามนี้ครับ ตัวล๊อคหัก กล่ิองคุมที่ประตู ไม่มีครับ มีแต่ชุด mechanic