A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

** ไปติดโบออฟมาแล้ว เอารูปมาให้ดู (ถามไรจิดหน่อยครับ) **

Ruck_A31 · 13614

ออฟไลน์ Ruck_A31

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-0
  • ...อยากได้25boจัง... 080-2608465
มีผลกับเสียงหรือไม่ครับ เช่นติดกับตำแหน่งเดิมของโบออฟ กับตำแหน่งอื่นต่างกันอย่างไรครับ กำลังจะติด  :) :) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 07:03:29 PM โดย cef_rb25bo »

ออฟไลน์ bkton14

• RB20DET เดิมๆๆ แอบแรงเพราะแรงน้อย
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +8/-0
ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 08:00:42 AM
อยากทราบเหมือนกันครับ รอผู้รู้มาตอบ อิอิ

ออฟไลน์ TuS09

• สวยตามตังค์ พลังตามทรัพย์
  • RB20 DET
    • แรงม้า +4/-0
  • ไม่มีอะไร ไกลเกินใจคน
ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:19:34 PM
โบวออฟวาล์วมีหน้าที่คายแรงดันอากาศที่มาจากการบูสของเทอร์โบ เมื่อยกคันเร่งกระทันหันลิ้นปีกผีเสื้อจะปิดทำให้อากาศ

ที่บูสมาจากเทอร์โบย้อนกลับไปยังใบเทอร์โบทำให้ใบเทอร์โบพังได้คับ โบวออฟวาล์วจึงถูกนำมาติดตั้งบริเวณ ระหว่างท่อ

ที่ต่อจากเทอร์โบไปยังปากของท่อร่วมไอดี (ลิ้นปีกผีเสื้อ) พูดง่ายๆก็คือ ติดตรงไหนก็ได้ จากท่อเทอร์โบจนถึงท่อเข้าปีกผีเสื้อคับ

จงมองไปข้างหน้า  เพื่อก่อความหวัง

จงมองไปข้างหลัง  เพื่อแก้ความผิด

ถ้าไม่มีความหวัง  ก็เหมือนคนสิ้นคิด

ถ้าไม่มีความผิด  ก็เหมือนไม่ใช่คน

นโปเลียน

แค่...คนที่เคยล้ม  แต่...ไม่ได้หมายความว่าจะกลับมายืนไม่ได้

• RB25 DET
  • *
  • ...อยากได้25boจัง... 080-2608465
1 ถอดท่ออินเตอร์
ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

2.ช่างก้อจจัดการเอาไปวัดเจาะ+เชื่อทำแปนใหม่

3.เชื่อเสร็จก้อเอาน้ำราดซะ

4. เอาท่อที่เชื่อเสร็จพ่นสีด้าน ๆไป  แล้วเอามาใส่ที่เดิม

5. ก้อออกมาเป็นแบบนี้

6.เอาโบออฟมาติดตั้งโดยใช้ท่อยางรัดสายให้แน่น

7.ขัดให้แน่ ๆ

8.ออกมาก้อหน้าตาเป็นแบบนี้แหละครับ

9.เดินสายแวคคั่ม(ไม่รู้เรียกถูกป่าวนะ)

10.เสร็จเรียบร้อนออกมาเป็นแบบนี้เลยครับ

สิ่งที่เจอหลังจากการติดตั้งคือ  มันจะมีเสียงดัง ซีดดดดด เบา ๆตลอดเวลาพอเอามือไปปิดที่หน้าโบออฟ มันจะดูดมือเลยอะ  คำถามคือ
1. มันปกติไม๊ว่าโบออฟต้องมีเสียงแบบนี้แล้วดูดแบบนี้ตลอดเวลา
2.ช่างบอกว่าโบออฟมีทั้งแบบดูดและดันจิงไม๊  สายแวคคั่ม(ไม่รู้ใช่ป่าวนะ)มันจะคนละสายกันเวลาเอามาต่อกับโบออฟ
3.ท่านที่ใช้โบออฟ ARC อยู่เอาประสบการมาแชร์หน่อยครับ

T-T T-T T-T T-T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2011, 07:02:26 PM โดย cef_rb25bo »

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
เรื่องโบออฟดูดผมไม่เคยเจอนะเจอแต่ดัน ส่วนไอ้เสียงซี๊ดๆเนี่ยไม่แน่ใจเอาเป็นว่า เดินเบาปกติ บูสมาปกติไม่มีสะดุด คายออกโบออฟไม่ออกหน้าใบเป้นใช้ได้ครับ d;l

• RB25 DET
  • *
เรื่องโบออฟดูดผมไม่เคยเจอนะเจอแต่ดัน ส่วนไอ้เสียงซี๊ดๆเนี่ยไม่แน่ใจเอาเป็นว่า เดินเบาปกติ บูสมาปกติไม่มีสะดุด คายออกโบออฟไม่ออกหน้าใบเป้นใช้ได้ครับ d;l
ปกตินะครับแต่ว่าคายออกหน้าใบนี่เป็นไงอะ ดูไม่ออก แต่มันก้อคายออกโบออฟนะครับ เดินเบาปกติ

ออฟไลน์ Odd_Yoddoy

• ใบชา...ยอดดอย
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์.
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +46/-0
ARC ไม่เคยใช้ครับ..แต่เท่าที่ผมเคยเจอ ก็ไม่น่าจะมีเสียงแบบดูดนะ  แปลกดี งง
แล้วมันปกติหรือป่าวหล่ะครับ... เท่าที่เคยเจอ มันจะไม่ดูดไม่ดัน นอกเสียจากว่ามันจะดันตอนคายครับ..

ยังงัยต้องลองถามผู้รู้และผู้เคยใช้อีกทีครับ...

ออฟไลน์ olarngame

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +11/-0
ส่วนมากจะติดห่างจากลิ้นปีกผีเสื้อประมาณ1คืบ :-\

ออฟไลน์ Thep Modify

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
เอามือปิดแล้วดูดมือ ก็แปลว่ารั่วครับ ใช้ไม่ได้ หาเปลี่ยนใหม่โลดครับ

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

• RB25 DET
  • *
เอามือปิดแล้วดูดมือ ก็แปลว่ารั่วครับ ใช้ไม่ได้ หาเปลี่ยนใหม่โลดครับ

อ้าวงานเข้าแล้วดิ....... จะมีปัญหาเกี่ยวกัยเครื่องยนต์ไม๊ครับถ้าปล่อยไว้นาน ๆ อะครับ