A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ตังโชคเดิมให้อ่อนแข็ง

บุคคลทั่วไป · 2202

Pitackpong

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 09:06:56 PM
ขอตอบเท่าที่เคยลองทำมานะครับ และก็ใช้อยู่ทุกวัน  ถ้าเราถอดมอเตอร์ออก จะเห็นเดือยแบนๆ ตัวเล็กๆ อยู่ตรงกลางแกนโช๊ค ใช้คีมปลายเล็กๆ จับไว้แล้วหมุนไปได้เลยทางซ้ายก็ได้หรือทางขวาก็ได้ แต่ให้ทำเครื่องหมายตำแหน่งก่อนปรับไว้ก่อน จากนั้นให้หมุน ไปประมาณ 45 องศา เมื่อปรับเสร็จให้ลองขย่มซุ้มโช๊คด้านที่เราปรับ ดูว่ามันมีการเปลี่ยนแปลงหรือเปล่า อ้อก่อนปรับก็ลองขย่มดูก่อนก็ได้จะได้เห็นความแตกต่าง เพราะเมื่อเราปรับตรงตำแหน่งแล้ว มันจะมีแค่ สองตำแหน่ง คือ หนืดมาก กับหนืดน้อย เท่านั้น จากนั้นปรับโช๊คด้านซ้ายและขวาให้เหมือนกัน ก็เสร็จแล้วครับ อีกอย่างเมื่อปรับได้ตำแหน่งแล้วโช๊คหน้าควรนำมอเตอร์ครอบไว้ที่เดิมด้วยเพราะเวลาใช้ๆ ไปแล้ว กันตำแหน่งมันเปลี่ยน เท่าที่ลองใช้งานมาปีกว่าแล้ว โดยปรับไว้ที่หนืด ใช้งานถ้าถนนคอนกรีดก็มีเด้งๆ บ้างแต่รับได้ แต่้ถ้าขับทางไกลหรือถนนยางแอสฟัลส์ เข้าโค้งหนึบดีครับ ผมไปต่างจังหวัดบ่อย ทางชัน ภูเขาทางภาคเหนือ สบายครับ แต่ถ้าปรับเป็นหนืดน้อย ขับในเมืองนิ่งสบายบ้านๆ แต่เข้าโค้งย้วยมาก 

งั้นเดี๋ยวขอรองเลยครับ ยังไงก็มีมาร์คไว้แล้ว ไม่น่ามีปัญหาอะไร ขอบคุณมากครับผม