A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

งานเข้าอีกแล้วครับ RB 20 DET วาวขาดดดด

MINT · 5957

ออฟไลน์ MINT

• ^-^Welove A31^-^
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-1
  • "พี่ๆๆ บางระจัน ไปทางไหนค้าบ!!!"
เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 10:53:49 PM
งานเข้าอีกแล้วครับ หลังจากที่ถ่ายน้ำมันเครื่องเสร็จ ขับๆอยู่ดีๆ มีเสียงดัง แก๊ก ในเครื่อง -_+ -_+ -_+

หลังจากนั้นเสียงที่ตามมาคือ แก๊ก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คิดในใจ งานเข้าแน่ๆ  -_-" -_-" -_-"

เลยเอาเข้าอู่ครับ ปรากฎว่า วาว ขาดไป 1 ตัวครับ เซ็งเป็ด ขาดตั้ง 4-5 ท่อน ไม่รู้มันขาดได้ไง ( เหนื่อยใจจริงๆครับ )

ลูกสูบถลอกด้วย สงสัยโดนเศษวาวที่ขาดขูดเอา แต่รอยไม่ลึกเท่าไหร่ จำเป็นต้องเปลี่ยนมั้ยครับ

ปะเก็นก็เน่าหมดแล้ว หาซื้อแถวนครศรีฯ ไม่มีสักร้านคับ

อยากทราบว่า ปะเก็นฝาสูบของเจ้า RB 20 DET มันมีกี่เกรด ราคาประมาณเท่าไหร่บ้างครับ
แล้วชุดปะเก็นอื่นๆของเจ้า RB 20 DET พอจะหาได้มัั้ยครับ ยังมีขายอยู่หรือปล่าวครับ...
ใครพอจะทราบ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

T-T T-T T-T T-T T-T T-T T-T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:43:36 PM โดย MINT »

"ย๊าก!!! เวงละ... น้ำมันหมด!!!"เต็มใจและยินดีต้อนรับพี่น้อง A31Club ทุกๆท่านที่ผ่านมา จ.นครศรีฯนะคร๊าฟ 086-7452010 มิ้นท์ คร้าฟ...

• RB25 DET
  • *
  • "พี่ๆๆ บางระจัน ไปทางไหนค้าบ!!!"
ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 09:45:57 AM
ตอนนี้ อย่างอื่นใกล้จะเรียบร้อยแล้วครับ ขาดก็แต่ปะเก็นฝาสูบ และพวกปะเก็นต่างๆ อีกเล็กน้อย หาไม่ได้เลยครับ ทำไงดีครับ แนะนำหน่อยครับ...

??? ??? ???

"ย๊าก!!! เวงละ... น้ำมันหมด!!!"เต็มใจและยินดีต้อนรับพี่น้อง A31Club ทุกๆท่านที่ผ่านมา จ.นครศรีฯนะคร๊าฟ 086-7452010 มิ้นท์ คร้าฟ...

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 02:10:32 PM
ไม่ทราบขอมูลเลย

ลองโทรสอบถามช่างเทพดีไหมมิ้นท์

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ Kuer A 31

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +1/-0
ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 02:31:36 PM
เท่าที่จำได้ ปะเก็นชุดใหญ่ ประมาณ 2,500  บาท //เฉพาะปะเก็นฝาสูบ 1,200   ซื้อที่หระรีครับ

ออฟไลน์ A31 BY K-SPORT

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-2
  • ขับเร็วคนแก่ก็ว่า ขับช้าจิโก๋ก็โวย
ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 05:57:03 PM
ไม่ท่อนตรงเลยครับผม ราคาไม่หนีกันมากนะผมว่า

รักแรก มันแยกยาก  รักมาก มันยากแยก  รักเธอ เป็นคนแรก  ถ้าจะแยก มันคงยาก

ออฟไลน์ Thep Modify

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 06:13:05 PM
ประเก้นฝาสูบพันกว่าบาทครับ   แต่ซ่อมชุดวาล์วแบบไหน ต้องทำให้เหมือนกันทั้งหมดนะครับ ไม่งั้นซ่อมมา ก็จะได้ซ่อมอีก หรือได้เปลี่ยนเครื่องอีกรอบ

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 06:38:24 PM
ประเก้นฝาสูบพันกว่าบาทครับ   แต่ซ่อมชุดวาล์วแบบไหน ต้องทำให้เหมือนกันทั้งหมดนะครับ ไม่งั้นซ่อมมา ก็จะได้ซ่อมอีก หรือได้เปลี่ยนเครื่องอีกรอบ

ขอบคุณพี่เทพและทุกๆท่านเป็นอย่างสูงครับ ว่าแต่ ที่ว่าทำเหมือนกันทั้งหมดคือ ทั้ง 24 ตัวเลยหรือครับพี่เทพ ( งงคับ )
เห็นช่างบอกเปลี่ยนว่า วาวตัวที่หัก เอาไปเทียบขนาดซื้อมาคับ...
แล้วปะเก็นฝาสูบ มันหาซื้อที่ไหนได้มั่งอ่ะคับ พอจะมีเบอร์ หรือ ข้อมูลติดต่อของทางร้านมั้ยครับผม...

ขอบคุณค้าฟฟฟ  T-T T-T T-T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2011, 06:46:47 PM โดย MINT »

ออฟไลน์ Josefin

• RB25 DE
    • แรงม้า +1/-0
  • ดีไม่เต็มร้อย
ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 02:21:30 AM
สั่งร้านอะไหล่ได้เลยครับ ที่ผมสั่งมาประมาณ สองพันกว่าบาทครับ มาเป็นชุดเลย  ;)

ลุยเต็มที่อย่างมีสติ

ออฟไลน์ Thep Modify

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 07:48:10 AM
จะบอกว่าบ้านเราไม่มีวาล์ว ขายครับ  ขนาดไม่เท่า และไม่ตรง  ถ้าเทียบ ผมไม่แน่ใจว่าจะหาที่ไหน รุ่นไหน ยังไง แต่ยืนยัน ไม่มีเบิกแน่นอน

ส่วนเปลี่ยนวาล์วนึง มันก็ต้องทำบ่าวาล์วให้ตรงกันด้วยการเจียรมัน   พอซ่อมชุดนี้ ไอ้วาล์วที่เหลือ มันก็จำเป็นต้องทำหมด  ไม่งั้นเครื่องมันก็ทำงาน
ไม่เท่ากัน     อีกอย่างระยะการกดวาล์วถูกตั้งด้วยชุดตั้งวาล์วอัตโนมัติ  เพราะงั้น ถ้าวาล์วตัวไหนเปลี่ยนระยะ ทุกตัวก็ต้องเปลี่ยนเหมือนๆกันหมด

ละก็ ดูดีๆด้วยครับ มันขาดได้ยังไงวาล์ว ไม่ใช่ขาดกันง่ายๆนะ    ไม่งั้นได้ยกเครื่องอีกรอบ แน่ๆครับ ไม่ได้ขู่นะ  ผมเจอมาแล้ว ค่าซ่อมขนาดทำเอง

ยังคิดว่าซื้อยกตัวคุ้มกว่าเลย  และสุดท้าย ผมก็ได้ยกตัวใหม่อีกหนึ่งรอบหลังจากซ่อม  เนื่องจากมันไม่เหมือนเดิม !

ส่วนปะเก็นฝาสูบ ผมไม่มีเบอรร้านจริงๆอะครับ อีกอย่างแถวบ้านผมน้ำท่วมหมด

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 09:29:08 AM
จะบอกว่าบ้านเราไม่มีวาล์ว ขายครับ  ขนาดไม่เท่า และไม่ตรง  ถ้าเทียบ ผมไม่แน่ใจว่าจะหาที่ไหน รุ่นไหน ยังไง แต่ยืนยัน ไม่มีเบิกแน่นอน

ส่วนเปลี่ยนวาล์วนึง มันก็ต้องทำบ่าวาล์วให้ตรงกันด้วยการเจียรมัน   พอซ่อมชุดนี้ ไอ้วาล์วที่เหลือ มันก็จำเป็นต้องทำหมด  ไม่งั้นเครื่องมันก็ทำงาน
ไม่เท่ากัน     อีกอย่างระยะการกดวาล์วถูกตั้งด้วยชุดตั้งวาล์วอัตโนมัติ  เพราะงั้น ถ้าวาล์วตัวไหนเปลี่ยนระยะ ทุกตัวก็ต้องเปลี่ยนเหมือนๆกันหมด

ละก็ ดูดีๆด้วยครับ มันขาดได้ยังไงวาล์ว ไม่ใช่ขาดกันง่ายๆนะ    ไม่งั้นได้ยกเครื่องอีกรอบ แน่ๆครับ ไม่ได้ขู่นะ  ผมเจอมาแล้ว ค่าซ่อมขนาดทำเอง

ยังคิดว่าซื้อยกตัวคุ้มกว่าเลย  และสุดท้าย ผมก็ได้ยกตัวใหม่อีกหนึ่งรอบหลังจากซ่อม  เนื่องจากมันไม่เหมือนเดิม !

ส่วนปะเก็นฝาสูบ ผมไม่มีเบอรร้านจริงๆอะครับ อีกอย่างแถวบ้านผมน้ำท่วมหมด

ขอบคุณมากคับพี่เทพ สำหรับคำแนะนำดีๆครับ...  T-T T-T T-T