A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

รบกวนพี่พี่ช่วยดูพวงมาลัยอันนี้หน่อยครับ

บุคคลทั่วไป · 2084

ARTVOY

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่รู้ว่าnismoเค้าทำหนังรูหรือป่าวเพราะผมไม่เคยเห็นอะครับ
คนขายแจ้งว่าเป็นของ SKYLINE R33 GT-R LM
ผมลองหาข้อมูลแล้วมันไม่มีอะครับยังไงรบกวนพี่พี่ช่วยกันพิจรณาทีครับ

ARTVOY

ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 04:23:52 PM
อ้าวงานเข้าผมใช้โทรศัพเล่นลงรูปไม่ได้
เอาเป็นว่ารบกวนพี่พี่แค่ว่ามันมีหรือไม่มีก็พอครับไอหนังรูเนี่ย
และถ้าพี่คนไหนมีรูปพวงมาลัยตัวที่ผมบอกรบกวนแนะนำด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:13:50 PM โดย ARTVOY »

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 07:38:35 PM
ถ้า R33 LM ตัวไหนหนอ

ของแบบนี้ มันเยอะ รายละเอียดไม่เป๊ะ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ARTVOY

ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:29:42 PM
มันเป็นแบบนี้ครับพี่ณิต
คนขายเค้าให้ข้อมูลมาแค่นี้อะครับเออเค้าบอกว่าด้ายที่ใช้เย็บเป็นสีน้ำเงินด้วยครับ

• *
ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:44:43 PM
อ้อ ต้องถามว่าราคาเท่าไหร่

ดูๆแล้วไม่ใช่พวงสแตนดาร์ดโรงงาน

ติดรถมามากกว่า ไม่ใช่ของสกาย แต่เป็นของแต่ง

ถ้าให้เดา ยี่ห้อ personal รึป่าว

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ARTVOY

ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:58:01 PM
อ้อ ต้องถามว่าราคาเท่าไหร่

ดูๆแล้วไม่ใช่พวงสแตนดาร์ดโรงงาน

ติดรถมามากกว่า ไม่ใช่ของสกาย แต่เป็นของแต่ง

ถ้าให้เดา ยี่ห้อ personal รึป่าว
4000ครับพี่

• *
ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 07:31:52 AM
ราคาประมาณนี้แหระ

แต่ถูกกว่านี้จะดีมาก พวกแบบนี้เป็นพวงมาลัยแต่งครับ

ไม่ใช่พวงมาลัย ติดรถโรงงาน จัดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 08:59:33 AM โดย セフィーロ FujinBlue »

ARTVOY

ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 08:48:31 AM
ราคาประมาณนี้แหระ

แต่ถูกกว่านี้จะดีมาก พวกแบบยี้เป็นพวงมาละยแต่งครับ

ไม่ใช่พวงมาลัย ติดรถโรงงาน จัดไป
ขอบคุณข้อมูลจากพี่ณิตมากครับ
งั้นผมว่าผมรอNISMOตัวที่คุ้นหน้าคุ้นตาดีกว่า
พอดีผึ่งได้รถมาไม่กี่เดือนข้อมูลเลยไม่เเน่นเท่าไหร่ศึกษาหาดูไปเลื่อยครับพี่
รถผมคงต้องเก็บกันอีกยาวสภาพเดิมเกิ๊นน

• *
ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 09:01:32 AM
ถ้า เป็น personal หรือ topsecret หละมันก็แจ่มกว่า นิสโม่อยู่น๊า 555

พวงมาลัยที่ไม่ใช่ก้านยก แต่ราคา 4000

มันต้องมีดีสิน๊า

ถ้าสภาพไม่สวยมากๆๆก็เป็นยี่ห้อสำนักแต่งดังๆ หรือของหายาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 09:48:11 AM โดย セフィーロ FujinBlue »

ออฟไลน์ a31gtr@lardprao41

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +42/-0
  • 日産 - セフィーロ
ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 09:20:50 AM
ตามที่ณิตว่าน่าจะเป็นของแต่งมากกว่า เพราะ

ถ้าเป็นตัว R33 GT-R LM มันจะเป็นพวงมาลัย Airbag เหมือนตัว V-Spec ธรรมดา
แต่ตัวรถมีสีเดียว คือ Championship Blue กับสติ๊กเกอร์เล็กๆตรงเสา C

หรือถ้าเป็นตัว R33 Nismo LM Road Version อันนี้มันเป็นรถแข่งแล้วล่ะ (ซึ่งมันไม่น่าจะผลิตออกขายจึงไม่น่าที่จะมีอะไหล่หลุดออกมา)