A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

รถผมเปลี่ยนปั้มติ๊กแล้ว แต่ยังสตาร์ทน้ำมันติดยากอยู่เลยครับ.........ช่วยทีครับ

บุคคลทั่วไป · 1274

birdgto

• บุคคลทั่วไป
เครื่อง 1JZ รถผมเปลี่ยนปั้มติ๊กแล้ว แต่ยังสตาร์ทน้ำมันติดยากอยู่เลยครับ แต่สตาร์ทแก๊ซได้เลยปกติ.........ตอนแรก สตาร์ทไม่ค่อยติด แต่เปลี่ยนปั้มติ๊ก 1 J แล้วก็ยังสตาร์ทติดยากหรือสตาร์ทติดแล้วขับไปก็ดับ แต่พอเครื่องร้อนขับแก๊สไปสัก 10 นาที  สตาร์ทน้ำมันติดง่าย แล้ว ขับไม่ดับด้วยครับ เกิดจากอะไรเหรอครับ ตอนเปลี่ยน ช่างเทสปั้มติ๊กแล้ว ปกติไม่เสีย  แต่รถผมมีไฟรั่วตอนแรกเข้าใจว่าไฟรั่ว แต่พอ เชคไฟรั่วซ่อมจุดที่รั่วแล้ว ก็ยังไม่หายครับ    แล้วก่อนหน้านี้สตาร์น้ำมันตัดเป็นแก๊ส เข็มไปที่เลข 2 แต่พอเปลี่ยนปั้มติ๊กแล้ว ต้องเพิ่มรอบเข็มไปที่เลข 3 ถึงจะตัดเป็นแก๊สด้วยครับ     ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Aood@A31Club

• A31Club forever Not Zone,Not group But only one is A31CLUB
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +38/-0
  • บ้านอบอุ่น A31 :)
หัวฉีดน้ำมันตัน หรือเปล่าครับ ลองวิ้งน้ำมันบ่อยๆ ดูครับ  q;]

อยู่ที่ไหน ใจก็ยังรัก A31Club