A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

แจงเรื่อง อนุมัติสติกเกอร์

セフィーロ FujinBlue · 45704

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:14:06 AM
เนื่องด้วย อาจจะมีใครหลายคน แอบเอาไปคิดว่า ทำไมคนนี้ได้เร็ว คนนี้ได้ช้า
ทำไมคนนี้อยู่ตั้งนานแล้วยังไม่ได้ ทำไมพึ่งมาได้ไปแล้ว
บ้างก็ว่า แอดมินตั้งกฏ อนุมัติไม่โปร่งใส บ้างก็ว่า อนุมัติตามใจชอบ
ตามอารมณ์ ตามความรู้สึก
ก่อนอื่นเลยต้องบอกว่า

ทุกอย่างมีกฏระเบียบ มีกติกา ยิ่งคนหมู่มาก ระเบียบและ กฏกิตกกาก็ต้องเยอะตาม
เพราะคนเรา แต่ละคนมีแนวทางมีความคิดที่แตกต่างกัน

ยอมรับว่าบางครั้งก็ต้องใช้ความรู้สึกหรือ ใช้ประสบการณ์
ในการตัดสินใจ อนุมัติสติกเกอร์ให้กับสมาชิก

ถ้าผมตัดสติกเกอร์ขาย โดยไม่ใช้กฏ หรือ ความรุ้สึก
ป่านนี้ผมก็คงมีเงินแต่งรถมากกว่านี้ไปแล้ว
มีเงินบำรุงคลับมากกว่านี้ด้วย

การตัดสิตเกอร์ หนึ่งครั้ง ยิ่งตัดไว้มาก หรือเยอะ ต้นทุนต่อชิ้นก็จะถูกลง
แต่เพราะผมไม่ได้ต้องการ กำไรจากตรงนี้ ผมจึงไม่จำเป็นต้องตัดไว้เยอะ

ตัด 1 ครั้ง จะได้ ประมาณ 10-15  ชุดเท่านั้น
นั้นเป็นที่มาของ ช่วงๆ ในการอนุมัติสติกเกอร์

สังเกตุว่า เวลาอนุมัติ จะอนุมัติ เป็นชุดๆ แล้วก็จะเว้นว่างไป
เพราะต้องรอสมาชิกใหม่ๆ วนเวียนเข้ามาด้วย

ฉะนั้นบางคนมาก่อนถึงอนุมัติไป  ก็อาจจะยังไม่มีสติกเกอร์เหลือ
บางคนมาใหม่ในช่วงจังหวะที่ อนุมัติสมาชิกส่วนหนึ่งได้ไปแล้ว
ก็จะได้อนิสงค์ ไปด้วย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันไม่ใช่ ความบังเอิญ ซะทั้งหมด
มันยังอยู่ในเงื่อนไข และกติกา ความรู้สึก เป็นตัวชี้วัดด้วยอยู่ดี

ความเป็นจริง ให้ยากก็ต้องมีคนหงุดหงิดว่า ทำไมลีลาจังเว้ยเฮ้ย
ให้ง่ายก็ไร้คุณค่า...แต่ก็ยังมีที่ได้ไปแล้ว ก็ไม่เห็นคุณค่าก็ยังมีอีกเยอะ
มันก็คงเป็นเรื่องธรรมดา ของทฤษฎีความต้องการ

จึงแจงมาเพื่อให้สมาชิกเข้าใจ
ว่าบางครั้ง เราก็ต้องรอโอกาส และต้องเป็นไปตามกติกา รวมถึงความรู้สึก

แต่เชื่อหรือไม่ว่า สมาชิกที่วนเวียนเข้ามาใช้งานA31Clubมาหลายปี และก็ยังไม่ได้สติกเกอร์
ทั้งที่อยากได้ หรือไม่อยากได้ ก็ยังเป็นเพื่อน พี่น้องได้เสมอ

เพราะฉะนั้น

อันดับแรก เลยเราต้องเคารพกติการ
อันดับสองเรา ต้องจริงใจ
อันดับสาม เราต้องเข้าใจ แนวทาง และตัวเอง ว่าจะไม่ทำให้คลับเสียชื่อ เมื่อได้สติกเกอร์ไป
อันดับสี่ ถ้าอยากได้ก็ต้องแสดงเจตนา แต่อย่ามาก เพราะแอดมินก็เฝ้ามองทุกท่านอยุ่ตลอดเวลา
และสุดท้ายเมื่อได้ไปแล้ว ต้องไม่ลืมว่า เราได้มายังไง เพราะอะไร และ มีค่าแค่ไหน

ถึงแม้สติกเกอร์ มันจะเป็นเพียงเครื่องหมายบ่งบอกว่าเราคือ A31Club
แต่ก็ไม่จำเป็นต้องแบ่งว่า นั้นเพื่อน นั้นเพื่อนคลับเรา นั้นพวกเรา
เพราะไม่ว่าจะมีหรือไม่ เราก็ยังเป็นเพื่อนกับใครก็ได้ทั้งโลก
เพื่อนขับรถรุ่นเดียวกัน
เพื่อนร่วมจังหวัด
เพื่อนร่วมโลก

ยาวไปหน่อย แต่ก็จะได้เข้าใจกันทุกคน

ขอบคุณครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ MAN_เซฟิโร่

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +3/-0
  • แต่งแบบพอเพียง....แมนสมุทรสาคร
ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:20:55 AM
รับทราบทั้งหมดที่อ่านมาคับ d;l

ออฟไลน์ ravee

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +8/-0
ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:21:06 AM
ในเมื่อเข้ามาอยู่กับคนหมู่มาก ต้องเคารพกติกา ถ้าไม่เคารพกฏ ระเบียบ ข้อบังคับ (กติกา) ก็ไม่ต่างอะไรกับหมู่โจร

สมาคม ขุนพล เครื่องเอียง นี่แนะๆ ๆ ๆ .....

ออฟไลน์ ระcefiro

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +4/-0
  • 12vเดิมๆงบน้อยเเต่งสวยก็พอเเล้ว
ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:28:55 AM
ผมอ่านเเล้วนะครับพี่ณิตรับทราบทั้งหมดเเล้วครับ

ออฟไลน์ กรณ์ทนายน่ารัก

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +20/-0
  • 086-052-7426 รับปรึกษาปัญหากฏหมายนะครับ
ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:39:14 AM
แจ่มแจ้ง like

a31club  086-052-7426 รับปรึกษาปัญหากฏหมายนะครับ cefiro thailand

ออฟไลน์ benzamp

• สมาชิกที่ยังไม่ได้สติกเกอร์
  • สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +5/-0
ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:43:29 AM
แต่ผมไม่เข้าใจเรื่องหนึงครับ คนเก่าๆ หายไปไหนหมดเลยครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ ติดตามมานาน ถึงถามครับ T-T

• *
ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:48:06 AM
แต่ผมไม่เข้าใจเรื่องหนึงครับ คนเก่าๆ หายไปไหนหมดเลยครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ ติดตามมานาน ถึงถามครับ T-T

ก่อนอื่นคือ เข้าใจทฤษฏีความต้องการรึป่าว พอได้สิง่ที่ต้องการแล้ว ก็นะต้องการอย่างอื่นแทน

สอง หน้าที่การงาน ความรับผิดชอบ เค้าก้ต้องมีเส้นทางของเค้า

หรือบางครั้งที่นี้ก็ไม่มีความหมาย อะไรแล้ว 55555555 เพราะเค้าอาจจะได้ไปทุกอย่างแล้ว

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:48:58 AM

555 เป็นปีแล้ว แสดงว่าติดตามอย่างใกล้ชิดจริงครับ  ;E เนี่ยแหละผมว่าสมาชิกเฝ้าบอร์ดตัวจริง

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

• *
ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:49:43 AM
555 เป็นปีแล้ว แสดงว่าติดตามอย่างใกล้ชิดจริงครับ  ;E เนี่ยแหละผมว่าสมาชิกเฝ้าบอร์ดตัวจริง
น้าเค้าเคยมามิตติ้ง อุ้มเมีย จูงลูกมา เมื่อ ลอยกระง  2 ปีที่แล้ว

ผมเฝ้าดุตลอด 55

ออฟไลน์ A31 BY K-SPORT

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-2
  • ขับเร็วคนแก่ก็ว่า ขับช้าจิโก๋ก็โวย
ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:51:51 AM
ขึ้นอยู่กับว่า คุณ รู้จัก a31 club มากพอรึยัง

รักแรก มันแยกยาก  รักมาก มันยากแยก  รักเธอ เป็นคนแรก  ถ้าจะแยก มันคงยาก