A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ขอถามพี่ๆเรื่องตัวปรับแรงดันน้ำมันเบรคล้อหลังของ A31

pachara123 · 1764

ออฟไลน์ pachara123

• I love A31
  • RB20 DET
    • แรงม้า +3/-0
  • Cefkhonyok
คือผมมีเรื่องรบกวนถามพี่ผู้รู้นิดนึงครับ รถผมเป็นตัว12vเปลี่ยนเบรคใส่R32 GTS หม้อลมเดิมติดรถ เบรคอยู่ครับแต่มันลึกมากเลยเปลี่ยนหม้อลมเป็นชั้นครึ้งครับ ผลคือยังลึกเหมือนเดิมแต่เบรคอยู่ ช่างบอกว่ารถผมไม่มีตัวปรับแรงดันน้ำมันเบลคล้อหลังครับ และเบรคผมจับไม่เท่ากันทั้งสี่ล้อด้วยครับถ้าขับเร็วๆแล้วเบรคจะอัตรายมาก ปัญหาผมคือตัวปรับแรงดันที่ว่ามันต้องมีติดรถA31ทุกคันใช่มั้ยครับและมันอยู่ตรงไหนครับ เลยไม่รู้ว่าปัญหาเบรคลึกเนี่ยมันเกิดจากที่ช่างเค้าว่าหรืออะไรอย่างอื่นครับ ไล่ลมเบรคทั้งสี่ล้อแล้วนะครับ(ช่างเค้าบอกด้วยว่าหม้อลมชั้นครึ้งของผมมันไม่ตรงรุ่นเวลาเหยีบแล้วมันกระดกขึ้นด้วยครับ ผมซื้อมาจากเซียกงอะครับ) รบกวนพี่ๆนิดนึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 02:33:43 PM โดย pachara123 »

สูงสุดกลับสู่สามัญ (ZONE Nakhonnayok)

ออฟไลน์ A31 BY K-SPORT

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-2
  • ขับเร็วคนแก่ก็ว่า ขับช้าจิโก๋ก็โวย
ผมเคยเป็นนะครับ คล้ายๆนี้ แต่ของผม ช่างเอาสายอ่อนมาต่อกัน เวลาเบรกสายอ่อนมันบวมขึ้น ทำให้แรงกด ไม่เท่ากันครับ

รักแรก มันแยกยาก  รักมาก มันยากแยก  รักเธอ เป็นคนแรก  ถ้าจะแยก มันคงยาก

• RB20 DET
ผมเคยเป็นนะครับ คล้ายๆนี้ แต่ของผม ช่างเอาสายอ่อนมาต่อกัน เวลาเบรกสายอ่อนมันบวมขึ้น ทำให้แรงกด ไม่เท่ากันครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมไปเช็คดูสายอ่อนอีกรอบครับ

สูงสุดกลับสู่สามัญ (ZONE Nakhonnayok)

ออฟไลน์ Thep Modify

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
ตัวกระจายแรงดัน อยู่ในปั๊มเบรคบนแล้วครับ สำหรับเซฟ

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

• RB20 DET
ตัวกระจายแรงดัน อยู่ในปั๊มเบรคบนแล้วครับ สำหรับเซฟ

พี่ครับผมเปลี่ยนหม้อลมและไปแล้วอะครับ มันจะยังมีอยู่หรือเปล่าครับเป็นของNISSANชั้นครึ้งครับ
ขอบคุณครับ......

ออฟไลน์ Thep Modify

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
เปลี่ยนแต่หม้อลม หรือเปลี่ยนปั๊มหล่ะครับ   ที่จรีงแก้ปัญหาเบรคลึกต้องเปลี่ยนปั๊ม ไม่ใช่เปลี่ยนหม้อลมครับ

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

• RB20 DET
เปลี่ยนแต่หม้อลม หรือเปลี่ยนปั๊มหล่ะครับ   ที่จรีงแก้ปัญหาเบรคลึกต้องเปลี่ยนปั๊ม ไม่ใช่เปลี่ยนหม้อลมครับ

เปลี่ยนหม้อลมแต่ปั้มเก่าครับ นั่นซิครับผมต้องหาปั้มมาเปลี่ยนดูครับว่าจะดีขึ้นมั้ย ขอบคุณครับพี่

• RB20 DET
เบรคไม่ลึกแล้วครับเจอปัญหาแล้วครับ คือเบรคสองล้อหลังของผมตัวไล่ลมเบรคมันกลับด้านไปอยู่ข้างล่างครับ
เลยไล่ลมไม่หมดสักที ผมสลับขึ้นข้างบนแล้วไล่ลมใหม่ดีขึ้นมากครับไม่ลึกแล้วครับ ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ