A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

เครื่องRB25DET R33 GT-St ใช้นำมันอะไรดี+ประหยัดต้องปรับจูนหรือไม่

บุคคลทั่วไป · 721

ECR33

• บุคคลทั่วไป
กำลังจะได้ใช้เครื่องRB25DET AT อยู่ในบอดี้ R33 GT-St มาถึงกรุงเทพต้องใช้นำมัน95 หรือโซฮอล95 หรือไปติดGASเพื่อค่าอ๊อกเทนที่สูงกว่า+ประหยัดต้องปรับจูนกล่องหรือไม่ ช่วยหน่อยครับ
เครื่องที่จะได้มาสมบูรณ์มากๆวิ่งไม่ถึง2หมื่นเรื่องสายไฟไม่มีตัดทุกอย่ามาครบๆ กลัวเรื่องน้ำมัน สายน้ำมัน ปั้มติ๊ก อะไรพวกนี้นะครับช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ที่ว่ามาใช้ได้หมดครับผม

ออฟไลน์ Nong Confuse

• RB20 DE
    • แรงม้า +1/-0
  • Nong Prawet
ถ้าจะให้ดีที่สุดก็ต้องเบนซิน 95 คับ ผมใช้อยู่ เนียนสุดๆ

http://www.cefiro-thailand.com/showthread.php?t=70667
จำหน่ายอะไหล่นำเข้าจากญี่ปุ่น
B.N.auto parts
089-559-7629

line id a311156

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
จริงๆ เบนซิล 95 มันดีสุด

แต่ถ้าคิดถึงความเป็นจริง 95 โซฮอล สมควรเอาไว้ปรับจูนมากที่สุด  ถ้าเอาไว้ใช้งานนะครับ ส่วนแก๊ส ค่อยมาจูนหลัง จูน 95 โซฮอล

แต่ข้ามจูนข้อแรกไป ถ้าหากว่า จะขับแก๊สอย่างเดียวครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ECR33

คือถ้าจะใช้ แก๊สโซฮอล95ต้องจูน
แล้วมีที่ไหนรับจูนบ้างครับ

ออฟไลน์ krapong_RB

• รักที่จะใช้ RB
  • RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • เลือกสิ่งที่ใช่ ทำในสิ่งที่ชอบ
ช่างเทพ คนนี้เลย ลองดูครับ  like

รับงานซ่อม งานอัพเสต็ป Cefiro A31 ครับ
รับจูนกล่อง ECU Nissan แบบ Real Time เครื่องยนต์  RB20  RB25  RB26

จูนแก๊ส AG AC Autronic Emme Bentech (ด้วยเซนเซอร์wide band) 

รายละเอียดเพิ่มเติม โทรสอบถามได้เลยจ้า
ทำงานซ่อมเองครับ คุยกันก่อนทำ ไหว ไม่ไหว ยังไง นัดเวลาก่อนซ่อมครับ เพราะยังเรียนหนังสืออยู่ด้วยครับ
จะมีเวลาว่างเฉพาะบางวัน มีปัญหายินดีให้คำปรึกษาครับ ถ้าตอบได้นะครับ
ติดต่อ (เทพ)083 495 0536 หรือ Thepmodify@hotmail.com นะครับ

ออฟไลน์ TheBest

• RB26 Inside
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +29/-4
  • A31
จูนโซฮอล์ครับจะได้วิ่งเนียนๆ

TheBest ครับ
สาวๆนั่งหน้า คนชรานั่งหลัง !!!

ECR33

คิดว่าเย็นนี้จะได้รถแล้วครับ แล้วจะเอาไปจูนให้ใช้โซฮอล95 คับ ขอบคุณที่แนะนำครับ