A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ถามท่านผู้รู้ครับ rb25 det สดุดและรอบขึ้นช้า! ช่วยด้วยครับ

nick-made · 4997

aodnon

• บุคคลทั่วไป
อย่าลืม สายดินนะครับ ผมเคยเป็น เดินสายดิเพิ่ม สตาดง่าย ไม่เดิน หอบแล้ว

ออฟไลน์ nick-made

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
อย่าลืม สายดินนะครับ ผมเคยเป็น เดินสายดิเพิ่ม สตาดง่าย ไม่เดิน หอบแล้ว

จะลองดูนะครับ ถึงกับทำกราววายลงตามจุดเลยดีไหมครับ

aodnon

จะลองดูนะครับ ถึงกับทำกราววายลงตามจุดเลยดีไหมครับ
รถผม หาย หอบ สตาดง่าย นะครับ ต้องลองทุกจุดครับ

Ceffy

หัวเทียน คอลย์ ไฟ น้ำมัน

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ง่ายหน่อยก็คงเจออะไรตั้งผิด   หรือเซนเซอร์บางตัวเสีย เช่นแอร์โฟลวมิเตอร์ หรือปัมติ๊กเสีย

งามใส้หน่อย ก็อาจจะเป็นมาร์คสายพานไทมิ่งผิด  จานจ่ายฟันรูด    บลาๆๆ แล้วแต่อาการละครับ
เคยเจออาการนี้ เครื่องหอบเป็นอิมฯเลย

• RB25 DE
ลองลงกราวดูแล้วครับ  เครื่องติดง่ายครับ แต่ อาการ รอบมาช้า สดุด กดคันเร่งมากไม่ได้ รถเล็กแซง!! เหมือนเดิม  - -   สงสัยต้องลองไปเช็คแบบคุณเทพว่าสะละ  \=/ \=/

mugennot

อาการเดียวกับผมเลยครับ ตอนใช้เครื่อง 25 หาสาเหตุไม่เจอ ขายทิ้งจ้อย
เหยียบไม่มา สะดุด อะไรก็ไม่พัง  แล้วมันเป็นไรแว๊
และแล้วก็มารู้อาการ  ปั๊มติ๊กไม่พังครับ แต่ สายน้ำมัน ที่อยู่เหนือปั๊มติ๊กแตกครับ
มันไม่มีกลิ่นเพราะมันแตกอยู่ในถัง แรงดันวัดธรรมดาไม่ตก แต่ตอนเหยียบมันตกครับ
เครื่องร้อนด้วยป่ะครับ ลองเช็คดูก่อนนะครับ เอาใจช่วย
เครื่อง25 มันเทพจริงๆ บูสท์ไหล ซักบาร์ ลากให้สุด ขนลุกครับ

ออฟไลน์ sudtreen31

• RB25 DE
  • อยากลองเป็นสับปะรดดูสักที
ขอนอกเรื่องหน่อยละกันครับ

เวลาขับ  กลิ่นน้ำมันเข้ามาเหม็นมาก 

นอกจากโอริง  เสื่อมแล้ว  มันน่าจะมีสาเหตุอื่นใดอีกบ้างครับ

• RB25 DE
อาการเดียวกับผมเลยครับ ตอนใช้เครื่อง 25 หาสาเหตุไม่เจอ ขายทิ้งจ้อย
เหยียบไม่มา สะดุด อะไรก็ไม่พัง  แล้วมันเป็นไรแว๊
และแล้วก็มารู้อาการ  ปั๊มติ๊กไม่พังครับ แต่ สายน้ำมัน ที่อยู่เหนือปั๊มติ๊กแตกครับ
มันไม่มีกลิ่นเพราะมันแตกอยู่ในถัง แรงดันวัดธรรมดาไม่ตก แต่ตอนเหยียบมันตกครับ
เครื่องร้อนด้วยป่ะครับ ลองเช็คดูก่อนนะครับ เอาใจช่วย
เครื่อง25 มันเทพจริงๆ บูสท์ไหล ซักบาร์ ลากให้สุด ขนลุกครับ

ขอบคุณมากครับ อีกหนึ่งจุดที่หน้าสนใจ จะลองไปเช็คดูครับ   ;)

• RB25 DE
เครื่องเย็นก็ดี พอเครื่องร้อนมาหน่อย เริ่มสดุดมากขึ้นๆ ครับ เฮ้ออออ ท่านใดเป็นบ้างครับ  (T_T)