A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

เกียร์25ใส่เครื่อง26ได้เลยมั้ยคับ

NumkaFah · 1275

ออฟไลน์ NumkaFah

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:40:45 PM
ไม่ใช่คับพี่.   ผมไม่ได้บอกว่าพี่ว่าแพง

แต่ผมเห็นใครๆเค้าก็พูดกันงัยคับว่า

ถ้าจะเล่นrbต้องเหลือนะ

งบน้อยเล่นjดีกว่า

ผมเห็นเค้าพูดกันเยอะคับ

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:58:50 PM
ไม่ใช่คับพี่.   ผมไม่ได้บอกว่าพี่ว่าแพง

แต่ผมเห็นใครๆเค้าก็พูดกันงัยคับว่า

ถ้าจะเล่นrbต้องเหลือนะ

งบน้อยเล่นjดีกว่า

ผมเห็นเค้าพูดกันเยอะคับ

อืม... จริงๆผมว่าไม่นะครับ ว่าใครเล่น RB แลัวจะต้องเหลือ

แต่ผมมองกลับกันอีกอย่าง ไม่ใช่เรื่องเงินครับ

แต่เครื่อง RB มันเป็นเครื่องที่ "คุณหนู" พอจะนึกออกนะครับ

เราต้องรุ้จักมันให้มากหน่อย เท่านั้นเอง เพราะช่างที่รู้จักมันยังมีไม่เท่าเจ

เพียงแต่ช่างรู้จักเครื่องเจ มีมาก จึงไม่ต้องคิดมากเรื่องจะวางลง

ส่วนเรื่องเครื่องนั้น ราคากลางๆ มันอยู่ที่ 6 หมื่น จนถึงแสน 5

เพราะถ้าจะนับจริงๆ 26 มันก็มีหลายตัวครับ หลายปี เหมือนเครื่องตัวอื่นๆ

อย่าง 25 มันก็มีหลายตัว ถึงจะเป็นตัว 25 ชมพู ไม่มีCDI มันก็ยังทีปี มีสภาพที่มันกำหนดราคาเครื่องด้วย

เพราะฉะนั้น ราคานั้นน่าจะอยุ่ที่คนหา ตามสภาพ

แต่เครื่อง 26 ที่ถูกกว่า 65000 มันก็มีครับ แต่สภาพแบบไหนมันก็อีกทีนึงครับ

ของแบบนี้ แล้วแต่คนหา แล้วแต่จังหวะครับ

ส่วนราคาที่กำไว้ 12 แสนนั้นสำหรับ 26 ผทว่ามันก็ตรึงๆนะ

ตอนนี้ผมวาง 25 มีมากกว่าที่ คุณกำไว้อีก 555 แต่ของแบบนี้

เราเท่านั้นเป็นผู้กำหนดราคาจ๊า

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ ting2220

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • มีโบแล้วนะ 20 เดิมๆ
ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 05:32:14 PM
เผื่อหน่อยก็ดีครับ จุกจิกมันเยอะนะ

แค่ 20 BO รอน้าบ้างนะครับ
น้าติ่ง 083 9002121

• RB20 DE
ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 01:24:02 PM
อืม... จริงๆผมว่าไม่นะครับ ว่าใครเล่น RB แลัวจะต้องเหลือ

แต่ผมมองกลับกันอีกอย่าง ไม่ใช่เรื่องเงินครับ

แต่เครื่อง RB มันเป็นเครื่องที่ "คุณหนู" พอจะนึกออกนะครับ

เราต้องรุ้จักมันให้มากหน่อย เท่านั้นเอง เพราะช่างที่รู้จักมันยังมีไม่เท่าเจ

เพียงแต่ช่างรู้จักเครื่องเจ มีมาก จึงไม่ต้องคิดมากเรื่องจะวางลง

ส่วนเรื่องเครื่องนั้น ราคากลางๆ มันอยู่ที่ 6 หมื่น จนถึงแสน 5

เพราะถ้าจะนับจริงๆ 26 มันก็มีหลายตัวครับ หลายปี เหมือนเครื่องตัวอื่นๆ

อย่าง 25 มันก็มีหลายตัว ถึงจะเป็นตัว 25 ชมพู ไม่มีCDI มันก็ยังทีปี มีสภาพที่มันกำหนดราคาเครื่องด้วย

เพราะฉะนั้น ราคานั้นน่าจะอยุ่ที่คนหา ตามสภาพ

แต่เครื่อง 26 ที่ถูกกว่า 65000 มันก็มีครับ แต่สภาพแบบไหนมันก็อีกทีนึงครับ

ของแบบนี้ แล้วแต่คนหา แล้วแต่จังหวะครับ

ส่วนราคาที่กำไว้ 12 แสนนั้นสำหรับ 26 ผทว่ามันก็ตรึงๆนะ

ตอนนี้ผมวาง 25 มีมากกว่าที่ คุณกำไว้อีก 555 แต่ของแบบนี้

เราเท่านั้นเป็นผู้กำหนดราคาจ๊า

ขอบคุณคับที่มาให้ความรู้

ผมมีความรู้ขึ้นอีกเยอะเยย

จิงๆแล้วเนี่ย  ผมกำตังไว้35

ผมคิดว่าจะลงเครื่องแค่12  แล้วที่เหลือจะเอามาลงออฟคับ

แต่ว่ามันไม่สวยอย่างที่วาดไว้

ผมก็เอาที่พี่พูด มาคิด

งั้นผมกลับมาทำของเดิมผมให้มันเจ็งดีก่า

25 โบเดิม

พี่คับผมขอความรู้อีกหน่อย

ผมจะใส่โบT06  ผมต้องทำใส้ในหรือป่าวคับ

พี่ดูสเป็กผมพี่คิดว่าโอมั้ยคับ  แล้ว 12 จะพอมัยคับ

โบ T06 GREDDY

หัวฉีด  550

แคม  272

กล่อง F con V Pro

ปั้มติก

ลูกสูบ

ชาร์ฟอกชาร์ฟก้าน

ท่อไอดีของ Greddy

พี่คิดว่าจบมั้ยคับ 12  หรือว่าจบที่เท่ารัยคับ

จะได้ม้าสักกี่ตัวคับ

ขอบคุณมากๆๆ

• *
ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 02:04:11 PM
แสน สองนี้ถ้าไม่รวมราคาเครื่อง น่าจะไหวนะครับ

ม้ากี่ตัวนี้ต้องแล้วแต่ช่างจะจุนแล้วหละครับ

แต่เรื่องทำ ลูก ก้าน ข้อ นี้ เอาไว้หลังๆเลยหละกัน ถ้าคิดว่ายังไม่พอใจนะ

ลองแค่โบ+ กล่อง + หัวฉีด + ติ๊ก+ คอไอดีก่อนดีกว่าครับ

เพราะถ้ายังไม่พอใจของที่ว่ายังพอขยับได้อีก

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB20 DE
ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 06:09:15 PM
แล้วถ้าเราทำโบแล้วไม่ทำไส้ใน(ลูกสูบ)ไม่เปงรัยเหรอคับ

ไอ้ความพอใจมันต้องพอใจแน่นอนคับ

แต่กลัวไส้ในมันจะลาโลกน่ะสิคับ

แต่ถ้าพี่บอกไม่เปงรัยผมก็จะได้สบายใจผมเชื่อพี่คับ

เพราะผมดูๆแล้วเนี่ยพี่เป็นคนที่มีความรู้มาก

สุดยอดเลยคับพี่ like like like like

• *
ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 09:46:58 PM
ไม่เก่งหรอกครับ ความรุ้ก็มาจากเพื่อนๆในเว็บนั้นแหระครับ

คืองี้ครับ ของแต่งน่พเราจะยัดอะไรลงไปก็ได้ แต่ลงไปแล้วเราจะงัดมันให้ใช้งานได้เต็มประสิทฝะิภาพเลยไหม

เช่นกล่องแต่ง ตัวนี้ก็เหมือนเป็นสมองชี้วัด หรือเป็นตัวดัน แรงม้า

แต่เทอโบ หัวฉีด และอื่นๆ คือตัวรับคำสั่ง ใHumทำงาน

ทีนี้ถ้ากล่องสั่งให้มันทำงานเกินหน้าที่ ไอ้ที่เรามีมันก็ไม่พอ

พอเข้าใจนะครับ เพราะ ฉะนั้น ขึ้นอยู่ที่เรา

อุปมาว่า สมองเราสั่งให้เราอยากจะวิ่งให้ไว แต่ถ้าขามันมีขีดจำกัดให้วิ่งได้เท่านั้น

ทำไงเราก็วิ่งได้อยุ่ภายใต้ขีดจำกัด เท่านั้นเอง

• RB20 DE
ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 01:32:08 PM
พี่คับนี่คือที่อยู่ผมคับ

19/1หมู่3ื ซ.บุญศิริซอย6 ต.บางเมือง อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

ผมต้องโอนไป850ใช่มั่ยคับ

ของผมไซด์. L. สองตัว

ตอบกลับด้วยคับ

• *
ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 04:18:23 PM
รับทราบครับ

• RB20 DE
ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 07:14:23 PM
ส่งมายังเน้อ อิอิ