A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

รบกวนด้วยคับ RB25DE M/T รายละเอียดด้านในคับ

บุคคลทั่วไป · 1332

PRADONDACH

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 04:52:37 AM
ใจจริงอยากใส่แบบที่เค้าใส่กันในเครื่อง โบ แต่แค่ไม่ต้องการ โบ เท่านั้น  ;) ;) ;)

ใช้โบแล้วจะรู้ว่า มันส์ๆๆๆๆ มากกกก   \=/ \=/ \=/

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 06:49:39 AM
รถผมก็เครื่องเทอร์โบนะ ขับทุกวัน :)

simone

ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:07:47 PM
เข้าใจคับว่า เครื่องโบ อะมันส์มาก แต่ผมขับทำงานอะคับ ขับเล่น bigbike

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 08:33:14 PM
รู้คับว่าของที่ผมจะใส่มันเป็นของเทพ ของซื่ง ถึงมาถามไงคับว่า มันใส่ได้อะป่าว  {;-{ เพราะก็เคยไปถามช่างมาบางแล้ว   ;) ;) ;) แล้วที่ผมมารบกวนถาม พี่ๆๆ นี้ก็เพราะว่าเห็นเล่นรถกันมานานแล้ว เพื่อจะได้อะไรดี ๆๆ บาง แล้วที่ผมมาถามนี้ก็ คือการศึกษาอย่างหนึ่ง นะคับ ผมก็แค่ขอความคิดเห็นว่าใส่ได้มัยหรือไม่ได้ ใส่ได้แล้วมีปัญหา อะไรกับเครื่องหรือป่าว   สรุปว่า ของที่ผมจะใส่นี้ ต้องซิ่งเท่านั้นหรอคับ   :o

งั้นผมก็ตอบสั้นๆเลย ว่าใส่ได้ครับ มีตังก็ทำใส่เลย อยากได้อะไรก็ใส่เข้าไปได้หมดเลยครับ

ใส่แล้วไม่ต้องซิ่งก็ได้ครับ  แต่ความหมายที่ผมพูดคือ

ของแต่งนั้น เวลาใส่มันนใส่ได้อยู่แล้ว แต่มันจะ บานทุ่ง อาจจะไม่เข้าใจคำนี้

คือมันจะบานปลายไปเรื่อยๆไม่จบง่ายๆ

แต่เอา ลองดูครับ ต้องลองด้วยตัวเอง ต้องเจอด้วยตัวเองครับ ถึงจะรุ้ว่าที่ผมบอกอยู่ตอนนี้ ว่ามันหมายถึงอะไร

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 08:57:46 PM
จุกจิกของผมหมายถึง เรื่อง พวกความร้อน โบพัง แล้วรถที่วางโบ ผมว่าส่วนใหญ่ จองมากกว่าขับ  และ อื่น ๆๆ ประมาณเนีย แต่ถ้าเที่ยบกันแล้วผมว่าอันที่ผมจะใส่นิ จุกจิกแค่ตอนวางที่แรกนะคับ พอทุกอย่างครบ คิดว่าไม่มีปัญหาอะไรตามมาถึงมีตามมาก็คงช้าว่า เครื่องโบ อะคับ แต่ถ้าเป็น เครื่องโบ ผมว่ามีแน่นอนคับเจอร้านดีปัญหาก็มาช้า เจอร้านไม่ดีปัญหาก็มาเร็ว   เข้าใจคับว่าผมอาจจะเจอร้านที่วางเครื่องไม่ดีไม่จบ  วางมาแล้วมีปัญหา      จริงอยู่อาจดูว่ารายการของที่ผมจะใส่นี้เหมือนอยากใส่ แต่มันก็ยังพอมีประโยนช์ว่าอันเดิมนะคับ ถ้าใส่แล้วไม่ดีกว่าหรือไม่ดีเท่าของเดิม ๆ ๆ ที่ได้มาจากเครื่องเก่า  ผมคงไม่ใส่อะคับ  จิง ๆๆ ยังมีอีกเยอะคับ นีแค่ นิดหน่อย ส่วนตัวแล้ว ไม่ชอบ โบ อะคับ เพราะใคร ๆๆ ก็วาง โบ กัน อิอิ
โอ้ ถ้าเข้าใจถึงขนาดนี้ก็ไม่ต้องถามแล้วครับ ใส่เลย อยากใส่อะไรก็ใส่แม่งเข้าไปเต๊อะ d;l

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:10:51 PM
ใส่ได้ครับ ช่างไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ
ถ้าเคยซิ่งมอไซด์ ในที่นี้หมายถึงทำเอง โมเอง หรือไปเฝ้าช่าง ก็น่าจะเข้าใจความหมายที่ทุกท่านพยายามจะอธิบายนะครับ

ถ้าต้องการเครื่องยนต์ที่ทนทาน ก็อย่าไปใส่พวกของทั้งหลายที่คุณกล่าวมา เพราะสิ่งเหล่านั้นมันเป็นอุปกรณ์เพิ่มประสิทธิภาพของเครื่องยนต์ทั้งนั้น สิ่งที่ตามมาคือแรงม้าและความสึกหรอที่เพิ่มขึ้น
เครื่องยนต์ไม่ว่าเครื่องอะไร เครื่องสูบน้ำ เครื่องตัดหญ้า RB J UZ มีโบหรือไม่มี ถ้าใช้อย่างเดียวไม่บำรุงรักษา ยังไงมันก็พังครับ
ใจจริงถ้าผมมีเงิน มีเวลาก็อยากจะลองปั้นเครื่อง12วาว เหมือนกัน แต่พอดีรถผมมีไว้ใช้งาน ใช้วิ่งทางไกล ทำงานมั่ง เที่ยวมั่ง ขนของลุยน้ำท่วม ผมเลยจำใจต้องเลือก RB20DET+LPG ระบบดูดครับ ครับ

ออฟไลน์ Odd_Yoddoy

• ใบชา...ยอดดอย
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์.
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +46/-0
ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:14:42 PM
พอดีจะวางเครื่อง RB25DE แต่เป็นเกียร์ธรรมดานะ พอดีไม่ค่อยชอบ โบ จุกจิก อยากทราบว่า เราสามารถ ใส้ ไอดีรวม ได้มัย แล้ว เฮดเดอร์ นิ มีสูตรไหนบาง แล้วใส่ท่อตรง 3 นิ้วได้มัยปลาย 5 นิ้ว แล้ว หัวฉีดนีเราสามารถใส่ 550 cc หัวสีแดง ได้มัย แล้วกล่องนิใช่กล่องเดิมหรือมีกล่องอะไรแน่นำมัยคับ ขอบคุณคับ

ผมไม่ใช่สาวก rb แต่อยากตอบ เท่าที่รู้นะครับ
1. ใส่ไอดีร่วมได้มั้ย........................ตอบใส่ได้ครับ..
2. เฮดเดอร์มีสูตรไหนบ้าง.................ตอบผมว่ามีหลายสูตรนะ..แต่ละร้านก็ไม่เหมือนกัน
3. ใส่ท่อตรง 3 นิ้วใส่ได้มั้ย  ปลาย 5 นิ้ว...........ใส่ได้สบายๆ เลย...แต่ผมไม่รู้นะว่าเสียงจะออกแบบไหน
4. หัวฉีดสามารถใส่ 550 cc สีแดงได้มั้ย.................ตอบก็ใส่ได้อีกเช่นกัน..
5. กล่องนิกล่องเดิมหรือกล่องอะไรดี........................แนะนำ  จากข้อ1-4 ใส่กล่องเดิมได้ครับ..จบ....จบเห่.....ครับ...แหมมม 
    กล่องนิสำคัญสุด หัวฉีดขนาดนี้ ท่อใหญ่ซะขนาดนี้  ไม่มีกล่องควบคุมเหยียบไม่ออกนะครับ...  แค่คิดก็แย่แล้ว...
ปล. ไม่รู้คำตอบผมจะโดนใจหรือป่าวน้ออ.. :police:

simone

ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:03:51 AM
ผมไม่ใช่สาวก rb แต่อยากตอบ เท่าที่รู้นะครับ
1. ใส่ไอดีร่วมได้มั้ย........................ตอบใส่ได้ครับ..
2. เฮดเดอร์มีสูตรไหนบ้าง.................ตอบผมว่ามีหลายสูตรนะ..แต่ละร้านก็ไม่เหมือนกัน
3. ใส่ท่อตรง 3 นิ้วใส่ได้มั้ย  ปลาย 5 นิ้ว...........ใส่ได้สบายๆ เลย...แต่ผมไม่รู้นะว่าเสียงจะออกแบบไหน
4. หัวฉีดสามารถใส่ 550 cc สีแดงได้มั้ย.................ตอบก็ใส่ได้อีกเช่นกัน..
5. กล่องนิกล่องเดิมหรือกล่องอะไรดี........................แนะนำ  จากข้อ1-4 ใส่กล่องเดิมได้ครับ..จบ....จบเห่.....ครับ...แหมมม 
    กล่องนิสำคัญสุด หัวฉีดขนาดนี้ ท่อใหญ่ซะขนาดนี้  ไม่มีกล่องควบคุมเหยียบไม่ออกนะครับ...  แค่คิดก็แย่แล้ว...
ปล. ไม่รู้คำตอบผมจะโดนใจหรือป่าวน้ออ.. :police:
นิแระคับสิ่งที่ผมต้องการ ขอบคุณคับ ช่างเค้าก็บอกผมมาแบบนั้นแระคับ ว่ามัน จะ เหยียบไม่ออก สุดท้ายก็มี คำตอบที่ ok สรุปคงแล้วแต่ช่าง ถ้าอันไหนใส่ได้จัดไปถ้าใส่ไม่ได้ ก็ไม่เป็นไร ขอบคุณพีๆ ๆๆๆ ทุกคน คับ ไว้มีข้อสงสัยอะไรอีก เด่วจะมา รบกวนใหม่ ::) ::) ::)

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:44:08 AM
นิแระคับสิ่งที่ผมต้องการ ขอบคุณคับ ช่างเค้าก็บอกผมมาแบบนั้นแระคับ ว่ามัน จะ เหยียบไม่ออก สุดท้ายก็มี คำตอบที่ ok สรุปคงแล้วแต่ช่าง ถ้าอันไหนใส่ได้จัดไปถ้าใส่ไม่ได้ ก็ไม่เป็นไร ขอบคุณพีๆ ๆๆๆ ทุกคน คับ ไว้มีข้อสงสัยอะไรอีก เด่วจะมา รบกวนใหม่ ::) ::) ::)
ดีใจด้วยนะครับ ที่ได้คำตอบซะที  ::) ::)

ออฟไลน์ ting2220

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • มีโบแล้วนะ 20 เดิมๆ
ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 05:38:49 PM
หลายคนหลายความคิด สู้ๆ นะครับ

แค่ 20 BO รอน้าบ้างนะครับ
น้าติ่ง 083 9002121