A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

เกิดเรื่องแล้ว ขับไป10นาทีเร่งเกิน100ไม่ได้

บุคคลทั่วไป · 2995

ออฟไลน์ puchit33

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +7/-0
  • a31 ไม่เเรงเเค่ Jโบเดี่ยว เท่านั้นเอง
ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 09:04:21 AM
ถ้าจะลองเปิดกล่องมาดูก่อนก็ได้ลองดูอย่างละเอียดบางทีพวกตัวcตัวหนอนมันเน่าแล้วลองสังเกตุดูคับถ้ารู้ว่าตัวไหนมันเน่าก็ไปหาซื้อเทียบค่าความต้านทานเอาคับ..ของผมเจโบ ตัวcเน่าซ่อมไป 14บาทไปให้พวกเด็กช่างมือนิ่งๆทำให้ก็ได้คับ d;l d;l d;l
ตามนี้ก็ดีครับเพราะผมยังเสียดายเหมือนกันผมเปิดกล่องตั้ง2ครั้ง เเต่เพราะเราไม่ใช่ช่างไฟ หรือมองไม่เห็นขาไอซีมันเหลือง เอาไปให้ช่างเปิดเเล้วบอกได้เลยว่ามันเสียจากตัวไหน  อิอิ
ไม่งั้งเข้าร้านซ่อมทีวีให้เขาดูให้เเล้วไปซื้อมาใส่เลยก็ได้ครับ  เเต่ของผมที่ที่โคราชครับร้านของ อ.ชาตรีครับ  เซียนวายริ่งโคราชครับ  เข้าไปบ้านอาจารย์เเทบตกใจรถ40กว่าคัน เเต่งโหดๆก็มีหมด  :o

Pitackpong

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 09:28:13 AM
ตามนี้ก็ดีครับเพราะผมยังเสียดายเหมือนกันผมเปิดกล่องตั้ง2ครั้ง เเต่เพราะเราไม่ใช่ช่างไฟ หรือมองไม่เห็นขาไอซีมันเหลือง เอาไปให้ช่างเปิดเเล้วบอกได้เลยว่ามันเสียจากตัวไหน  อิอิ
ไม่งั้งเข้าร้านซ่อมทีวีให้เขาดูให้เเล้วไปซื้อมาใส่เลยก็ได้ครับ  เเต่ของผมที่ที่โคราชครับร้านของ อ.ชาตรีครับ  เซียนวายริ่งโคราชครับ  เข้าไปบ้านอาจารย์เเทบตกใจรถ40กว่าคัน เเต่งโหดๆก็มีหมด  :o

อยู่แถวไหนครับ เดี๋ยวจะเข้าไปหาเย็นนี้เลย
ถ้ามีเบอร์ด้วยจะดีเลยครับน้อง ฝากด้วยนะ

• RB25 DET
  • *
  • a31 ไม่เเรงเเค่ Jโบเดี่ยว เท่านั้นเอง
ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 01:40:45 PM
พี่อยู่โคราชเหรอครับ บ้าน อ.ชาตรี อยู่ตรง ซ.สามยอดครับ เเล้วมันเข้าไปลึกมากอะ ไปทาง ม.สุรนารีครับ เเล้วเลี้ยวตรงบ้านชาติชาย เเล้วเข้าซอยไปอีกลึกสุดซอยเลย ทีเเรกผมหาตั้งนาน ส่วยเบอร์โทรผมจำไม่ได้เเล้วครับ
ขอโทดทีครับ

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 01:44:30 PM
อ้อ โทรมาหาได้นะครับ 0801689094 ตั้มครับ   

Pitackpong

ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:02:53 PM
พี่อยู่โคราชเหรอครับ บ้าน อ.ชาตรี อยู่ตรง ซ.สามยอดครับ เเล้วมันเข้าไปลึกมากอะ ไปทาง ม.สุรนารีครับ เเล้วเลี้ยวตรงบ้านชาติชาย เเล้วเข้าซอยไปอีกลึกสุดซอยเลย ทีเเรกผมหาตั้งนาน ส่วยเบอร์โทรผมจำไม่ได้เเล้วครับ
ขอโทดทีครับ

ครับๆน้องตั้ม ไม่เป็นไรเดี๋ยวพี่เช็คจุดอื่นดีๆก่อน
เผื่อมันไม่ใช้กล่องอะครับแต่ถามเผื่อไว้ แถวๆ
บ้านน้าชาติ ต้องรองเข้าไปดูละ งั้นมันก็อยู่แถวๆ
บ้านพี่นี้แหละ (ชื่อเหมือนกันเลยนะเราแถมรถพังเหมือนกันด้วย)

Pitackpong

ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:15:49 PM
ได้เรื่องมาแล้วครับ เค้าบอกว่า ปั๊มติ๊กมันจะกลับบ้านเก่าเลยมีอาการนี้ครับ
ไม่รู้จริงปล่าว ใครเคยมีอาการติ๊กเสียแจ้งด้วยนะครับ (แต่เสียงมันดังมากเลยนะครับ)

ออฟไลน์ nit7704

• ทำในสิ่งที่เราอยากทำ
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:28:48 PM
แม็ปทะลุหรอเปล่าคับ ลองสับแม็ปดูคับ ต้องเหมือนกันนะ รถรุ่นน้อเคยเป็นคับ

#ใจรัก rb นะ แต่เท้าหนักเกิน จำใจต้องกิน j #

Pitackpong

ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:46:19 PM
อาการคือเย็นๆไม่มีปัญหา แต่ถ้าอากาศร้อนนะไปไม่ได้เลยแหละครับ

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 11:25:55 PM
แม็ปก็น่าจะเป็นไปได้นะครับ ลองดูครับ มันอยู่แถวนี้นี่ละ