A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

น้ำเข้ารถ

Ruck_A31 · 2486

ออฟไลน์ KENGKung2532

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • NANT_AutoService
ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 10:04:00 PM
รถผมก็เป็น..หละนี้คือสาเหตุของผม...

ยกกระจกออก ผุตลอดแนว

ออฟไลน์ Ruck_A31

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-0
  • ...อยากได้25boจัง... 080-2608465
ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 11:05:38 PM
อันนี้แก้เบื้องตัน

ไอเดียมาจากพี่อ๊อด

สาเหตุเพราะวางกระจกไม่เท่ากัน หรืไม่งั้นมันก้บวม เพราะสนิม

แต่ลองทำแล้วตากฝนทั้งคืน เออเฮ้ย ไอเดียนี้ได้ผลครับ

โอ้วเยี่ยมเลยเดี๋ยวลองมั่งดีก่า  สวดยอด สวดยอด

รถผมก็เป็น..หละนี้คือสาเหตุของผม...

ยกกระจกออก ผุตลอดแนว

โอ้ว....เอาเรื่องเลยนะนี่  :kiss: :kiss:

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:25:28 PM
ต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้เป็นอย่างสูงเลยจ้า ถ้าไม่มีกระทู้นี้ก็จะไม่รู้เลยว่าตถของเราก็เป็น และเป็นหนักด้วย
วันนี้ไปให้ช่างสมพรทำมาแล้ว ได้ความว่า น้ำส่วนมากมาจากตอนวิ่งด้วยจ้า มันจะเข้าตรงสายไฟตรงซุ้มล้อซ้ายหน้าจ้า
รถทุกคันที่วางเครื่องมา ช่างเค้าจะสอดสายไฟเข้าไปตรงรูเดิมแล้วก็ไม่ได้ปิดให้มิดชิด น้ำก็จะเข้าตามสายไฟเลยจ้า
รถเราเจาะซุ้มมาด้วยเลยใส่พราสติกกันโคลนได้ไม่เติมหน้า น้ำก็เลยเข้าตามสายไฟจ้า และอีกที่นึง ก็คือเข้าตามแผงจิ้งหรีดด้วยจ้า

(อันนี้ช่างสมพรบอกมานะจ้า) ถ้าใครเป็นอยู่ก็ปรึกษาช่างสมพรได้นะจ้า รับประกัน ถ้าน้ำเข้่าอีกทำให้ฟรีเลย ช่างสมพรบอกมาจ้า
ราคาไม่แพงจ้า ใยกันความร้อน+กาวเส้นกันน้ำ+ค่าแรง 600กว่าบาทจ้า

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

ออฟไลน์ Odd_Yoddoy

• ใบชา...ยอดดอย
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์.
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +46/-0
ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:36:00 PM
ฮู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   ณิตทำสวยอ่ะ....เบียน้อยหอยน้อย...มิกกิใช้เทปพันสายไฟ yazaki  อยู่จนถึงทุกวันนี้ น้ำไม่เข้าครับบบบบบบบ

ออฟไลน์ a31gtr@lardprao41

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +42/-0
  • 日産 - セフィーロ
ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 06:09:22 PM
ฮู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   ณิตทำสวยอ่ะ....เบียน้อยหอยน้อย...มิกกิใช้เทปพันสายไฟ yazaki  อยู่จนถึงทุกวันนี้ น้ำไม่เข้าครับบบบบบบบ

ผมก็ใช้นะเทปพันสายไฟเนี่ย ถ้าไม่สังเกตุุ ไม่รูู้นะเนี่ย

ออฟไลน์ Hanoy

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +11/-0
  • 12V เดิมๆๆ
ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 11:49:10 PM
สุดยอดไอเดีย น้าอ๊อด กับอีนิตเจ๋งมาก +1 ไป สวดยอด ขอบคุณ

12V ......

kita119

• บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 01:34:04 AM
พอดีเลยคับ กำลังสงสัยอยู๋เลยว่าทำไมพรมคนนั้งด้านซ้าย มันชืนๆถึงกับแฉะเลยคับ (กล่องอยู๋ใต้พรมซะด้วย) ต้องไปติดสติ๊กเกอร์บ้างแล้ว    ขอบคุณ    สวดยอด

ถามอย่างนึงคับแผงจิ้งหรีดนี้มันคืออะไรหรอคับ

ออฟไลน์ RB_Foto

• A31CLUB Forever
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +312/-1
  • life'it tedious.
    • www.a31club.com
ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 07:18:45 AM
เป็นยังไงบ้างพี่รัก ลองทำแบบที่พี่ณิต พี่อ๊อด แนะนำยังพี่

A31CLUB NOT ZONE,NOT GROUP

"ยังไม่จนอยู่อย่างตนจนจะไม่ไม่วันจน...ยังไม่รวยอยู่อย่างตนรวยจะไม่มีวันรวย"

"ตนเหมือนตน...แต่...ตนไม่เหมือนกัน"

>>>-วิธีใส่รูปส่วนตัว (Display)/วิธีโพสรูปทั่วไป-<<<

"ขาย"ยาง<NANKANG>ของใหม่ >>>คลิ๊กที่นี่เลย<<<
"ขาย"บังลมหม้อน้ำ Cefiro-A31 (セフィーロA31) >>>คลิ๊กที่นี่เลย<<<
"เพจขายอะไหล่"Facebook R-JDM >>>คลิ๊กที่นี่เลย<<<

ออฟไลน์ FrankJScott

• FrankJScottZZ
  • RB25 DET
    • แรงม้า +0/-0
    • Handy Suggestions On Choosing Swinging Lifestyle
ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 21, 2023, 11:27:18 PM
In reply to the guy asking about bar area in living room, classic dresser, elegant modern dining room sets, contemporary country double door cabinet, nordic sideboard, classic kiddies furniture, top grain leather chair, accent coffee tables, all steel office furniture, tall narrow drawer unit, double dresser, modern microfiber recliner, le corbusier sofa, kathy ireland homes & gardens by tk classics, aarons bedroom sets, contemporary cocktail ottoman, simple modern dining table, contemporary living room furniture, folding table manufacturers, modern rectangular dining tables,  I can vouch for this cheap antique round dining table for swivel accent chair armchairs & accent chairs, the classic furniture, best modern dining chair, modern luxury dining chairs, eric church furniture manufacturer, contemporary wood bench, contemporary concepts furniture, end table with lamp, cute dressers, rooms to go mattress sale queen, furniture wardrobe, vintage wingback recliner, desk and chair set for bedroom, round sofa design, rooms to go leather living room sets, armless accent chair, classic footstool, modern furniture kitchen, best quality sofa manufacturers, black tulip table, also. See More Great News For Picking Custom Sportswear 1b9ea25