A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

[ถอดใจ]รบกวนขอแนะนำร้านที่สามารถ check รถทั้งคันว่ามีอะไรที่ควรจะต้องซ่อมหรือเปลี่ยนคับ

บุคคลทั่วไป · 6719

ออฟไลน์ puchit33

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +7/-0
  • a31 ไม่เเรงเเค่ Jโบเดี่ยว เท่านั้นเอง
ผมว่าa31 อยู่ได้ทุกวันนี้เพราะอารมในการขับขี่+หลายๆอย่างที่ all new มันทำไม่ได้ เเละเราก็คงประหยัดเท่าall new ไม่ได้เหมือนกัน ผมติดเเก๊สหัวฉีด เเต่คิดเเล้วเท่ากับ all new เติมน้ำมัน ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร
เพราผมชอบ ถึงผมหาอะไหล่ยากมากเพราะอยู่ ตจว เเละหาร้านทำดีๆยากอีก เคยจอดรถไว้นาน3เดือน เพราะไม่มีเวลาไปหาอะไหล่ เเต่ผมก็มานั่งฟังเพลงเล่น เช็ดโน้นนี่เล่นมันทุกวัน เข้าใจว่าอายุรถมันเยอะเเล้ว
อะไหล่มันก็ต้องถึงเวลาของมันเหมือนกัน บางอย่างผมยังไม่พร้อมเปลี่ยนผมก็เอาไว้ก่อน ทนใช้มันไปก่อน พอเปลี่ยนเเล้ว มันก็ดีขึ้นเองครับ ก็อารมอยากปล่อยรถเวลาได้เจออะไรที่มันต้องซ่อมมันต้องพังพร้อมๆกัน หรือซ่อมเสดขับได้1วัน อย่างอื่นพังต่อผมก็โดนมาหลายรอบเเล้ว ทุกคนที่เล่นa31 ค่อยข้างรู้ดีครับว่ามันต้องทำใจยอมรับมันให้ได้ เเต่เมื่อในรถเราพร้อม ........หาคำตอบเอาเองนะครับ

ออฟไลน์ abuzayarb

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • CEFIRO A31 LOVERS
งั้นขาย ...ครับ

ผมแนะนำอย่างแรงเลย

ผมเขื่อว่า เพื่อนสมาชิก

โดนมากกว่า 6 หมื่นแล้ว

หลายท่าน เลย

เพราะรถ แสนแปด ไปเทียบกับ รถใหม่ 6-8 แสน

ถ้าทำอีก 2 แสน แล้วยังคิดว่าจะไม่ดีเท่า ก็คงไม่เชียร์แล้วครัับ

ขายเอาสบายใจเลยครับท่าน

ผมก็คนนึงที่โดนเป็นแสนแต่ในเมื่อผมคิดว่า(ตอนนี้แสนสาหัสแล้ว :) ) อย่างน้อยเราก็ได้ทำในสิ่งที่ตัวเองรักนะก็สบายใจอยากแต่งให้สวยกะเค้ามั่ง ซ่อมช่างมันเป็นธรรมดารถเก่านี่หว่าทำไงได้
แต่จริงแล้วผมว่า"คนในคลับนี้ส่วนใหญ่จะจ่ายตังไปกับแต่งมากกว่าซ่อมซะอีกนะ" ซึ่งโดยรวมของผมก็ใช้งานได้ดีอยู่
ปล.เคยคิดท้อเมือนกัน(มันจะเจ๊งอะไรนักหนา)พอเปลี่ยนจ่ายไม่เท่าไหร่ก็ใช้ได้เหมือนเดิม คิดในแง่ไม่ต้องไปดาวน์ใหม่ผ่อนให้เหนื่อยใจอีก

ก็ยังเป็น คนเดิมและก็คันเดิม

ออฟไลน์ itnakrab

• อิฐ ลาดพร้าว136 , ระยอง , กาฬสินธุ์ เจอทักได้ครับ 086
  • RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
  • อิฐ ลาดพร้าว 136 ครับ..1J GTE
ผมก็ท้อ......แต่ทำไปเรื่อยๆครับ
โดนที่บ้านบ่นตลอด....แต่ก็ทำไปเรื่อยๆครับ....
สู้ๆครับ.....
อู่B2K อีกเสียง ครับ...ไม่ฟัน.....ใส่ใจทำรถผมยัน 5 ทุ่มเลย..ครับ

น้องใหม่ขอฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากตัง ด้วยนะครับ มันคือการเปลี่ยนแปลครับ

ออฟไลน์ abuzayarb

• RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • CEFIRO A31 LOVERS
อยู่ใกล้จะไปลองใช้ บริการดูมั่งอู่พี่กี้ เนี่ย จริงๆนะครับ

ก็ยังเป็น คนเดิมและก็คันเดิม

ออฟไลน์ ILOVEA31

• โตขึ้นจาเปนRB26
  • RB20 DE
  • *
สู้ๆ ครับพี่ ผมใช้มาเข้าปีที่ 3 แล้ว โดนไป 80000 กว่าแล้ว อีกแปปคง แสนแล้วล่ะ เพราะหลังคาันปูดเยอะแระ
แต่เชื่อไหม รถคันนี้ไม่เคย ไปเสียกลางทาง ให้กินข้าวแกงลิงที่ไหนเลย วิ่งทางไกลทุกอาทิต ไปกลับ 5ร้อยกว่าโล
ผมใช้ัมันทุกวัน สู้ดูอีกซักตั้งนะครับพี่ 

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
สู้ๆ ครับพี่ ผมใช้มาเข้าปีที่ 3 แล้ว โดนไป 80000 กว่าแล้ว อีกแปปคง แสนแล้วล่ะ เพราะหลังคาันปูดเยอะแระ
แต่เชื่อไหม รถคันนี้ไม่เคย ไปเสียกลางทาง ให้กินข้าวแกงลิงที่ไหนเลย วิ่งทางไกลทุกอาทิต ไปกลับ 5ร้อยกว่าโล
ผมใช้ัมันทุกวัน สู้ดูอีกซักตั้งนะครับพี่ 
ใช้มาพอกัน ค่าซ่อมจะซื้ออีกคันได้แล้ว  - -

ออฟไลน์ eak99

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +4/-0
  • เงียบ...ไม่รู้จักRBอะดิ

ออฟไลน์ itnakrab

• อิฐ ลาดพร้าว136 , ระยอง , กาฬสินธุ์ เจอทักได้ครับ 086
  • RB25 DE
  • อิฐ ลาดพร้าว 136 ครับ..1J GTE
สู้ๆนะครับ....
เจ้าของกระทู้....มีคำตอบในใจอยู้แล้วมั้งครับ >o>

น้องใหม่ขอฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากตัง ด้วยนะครับ มันคือการเปลี่ยนแปลครับ

ออฟไลน์ Yik_Korat

• RB20 DE
ผมว่าทุกคนมีรถในดวงใจกันทั้งนั้น......ขึ้นอยู่กับว่าแรง(เงิน)ในการปรนนิบัติบำรุงมีมากน้อยเพียงใด...แต่ยังงัยผมก็จะใช้ a31 ต่อไป(ผมไม่สนใจใครเงินผมเองทั้งนั้นไม่มีใครมาช่วยผมซ่อมสักคน)

ปล..........มาหมดตูดกับ เซฟิโร่กันเถอะ 8) 8)

ออฟไลน์ puchit33

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +7/-0
  • a31 ไม่เเรงเเค่ Jโบเดี่ยว เท่านั้นเอง
ทำใจครับ ซ่อมa31 มันเป็นเรื่องปกติไปซะเเล้ว ไม่มีให้ซ่อมอะดิแปลก   ถ้าไม่มีจริงก็เเสดงว่าเปลี่ยนเเทบจะทุกจุดรอบคันเเล้ว ก็คงอยู่ได้ยาว วันข้างหน้ามันก็ต้องมีสึกหรอกับบ้างละว้า ไม่มีสิ่งของอะไรที่ใช้เเล้วมันไม่พังหรอกครับ   ตอนนี้อยู่ที่เจ้าของรถเเล้วละ ว่าจะเอาไงต่อครับ ถ้าพี่คิดว่า6 หมื่นเเล้วต้องทำอีกจะหมดเป็นเเสนๆมันเยอะ ผมว่าไม่ใช่นะ เพราะทุกคันในคคลับเรา ผ่านจุดนี้มากันหมดเเล้ว ซ่อมเเสนบางคัน2-3 เเสนเเล้วด้วยซ้ำ มันก็ไม่ใช่ค่าซ่อมอย่างเดียวหรอกครับ มันมีค่าตกเเต่งรวมอยู่ด้วย  ลองคิดดูนะครับ