A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

เซนเซอร์ความร้อนjzกับไมล์เดิมa31 no math

บุคคลทั่วไป · 4486

arm_white_cef

• บุคคลทั่วไป
เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 08:32:33 PM
ก่อนอื่นขอบคุณครับ อยากแก้ไขมากเลยครับไปตจวบ่อยด้วย อาทิตย์นี้

รถ a31 เครื่อง 1jz-ge  ไมล์ a31 เดิม 
เซนเซอร์วัดอุณภูมิความร้อนของเครื่องเจมันเหมาะกับเกย์วัดเดิมของ a31 รึป่าวครับ  เท่าที่ผมทราบมาเซนเซอร์เดิมของ a31 มัน2สาย  แต่เซนเซอร์ของ jz มันสายเดียว   เมื่อวานนํ้าดันออกเยอะเลยครับเพราะรีเลย์พัดลมเสียแต่ความร้อนขึ้นตํ่ากว่าปกตินิดนึง 

:: 1 อยากรู้ว่าเซนเซอร์มันพัง..หรือว่ามันไม่เหมาะกัน ระหว่างไมล์a31 กับ เซนเซอร์่jz   
:: 2 พี่ๆที่ใช้ ไมล์เดิมหละครับ ใช้เซนเซอร์ของjz หรือว่า เซนเซอร์เครื่องเดิม  ถ้าใช้เซนเซอร์เครื่องเดิมต่อยังไงครับมันมี 2 สาย

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 07:58:28 AM
เซ็นเซอร์ที่วัดความร้อนของRBมันก็เส้นเดียวเหมือนกันครับ ถ้าจะให้ดีก็ต้องถอดเอาของเดิมมาใส่ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะใส่ด้วยกันได้ไหม
ถ้าจะง่ายสุดก็ซื้อเกจ์วัดอุณหภูมิน้ำมาติดเลยครับ ง่าย และสะดวกที่สุด

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +10/-2
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 08:58:30 AM
เราว่าเปลี่ยนไปใช้ หม้อน้ำพัดลมไฮดรอริกจะดีกว่าจ้า แล้วก็ใช้เซ็นเซอร์ของเครื่อง Jนั้นละจ้า

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

arm_white_cef

ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 11:46:20 AM
ขอบคุณคร๊าบบ  เด่วจะลองซื้อเซนเซอร์มาเปลี่ยนดูก่อนครับ เพื่อว่าตัวเก่ามันพังหนะครับถ้าหายจริงแล้วค่อยซื้อเซนเซอร์แยกมาครับ ตอนนี้คิดได้อีกอย่างเด่วลองเอาสายวัดความร้อนจากเกจวัดจี้ลงกราว ดูก่อนครับว่าเกย์มันขึ้นยันรึป่าว

Pitackpong

ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 10:57:11 PM
เราว่าเปลี่ยนไปใช้ หม้อน้ำพัดลมไฮดรอริกจะดีกว่าจ้า แล้วก็ใช้เซ็นเซอร์ของเครื่อง Jนั้นละจ้า

ของผมเป็นตัวเจโบ พัดลมไฮดรอริก ความร้อนมันขึ้นที่12นาฬิกาเลย (ไมล์เดิมตัว180Km.นะครับ น่าจะเป็นระบบไฟฟ้า) ตกลงมันปกติปล่าวครับ

ออฟไลน์ pichat-makut@hotmail.com

• RB25 DET
  • *
  • วิ่งตลอด จอดก็เยอะ เลอะเทอะเป็นบางเวลา
ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 09:55:10 AM
ถ้าอยู่ที่ 12 นาฬิกา เราว่าไม่ไหวจ้า ร้อนมาก ว่าแต่ระดับพัดลมใช้อยู่ที่ระดับเท่าไร

ว่าแต่ไมล์ แปลงให้เป็นไฟฟ้ารึยังจ้า ถ้าแปลงแล้วก็โอเค วิ่งเทียบเท่า ฟอร์จุนเนอร์
ถามอีกนิดนึงจ้า ว่าหม้อน้ำเป็นของอะไรจ้า

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย

Pitackpong

ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 09:27:25 PM
ถ้าอยู่ที่ 12 นาฬิกา เราว่าไม่ไหวจ้า ร้อนมาก ว่าแต่ระดับพัดลมใช้อยู่ที่ระดับเท่าไร

ว่าแต่ไมล์ แปลงให้เป็นไฟฟ้ารึยังจ้า ถ้าแปลงแล้วก็โอเค วิ่งเทียบเท่า ฟอร์จุนเนอร์
ถามอีกนิดนึงจ้า ว่าหม้อน้ำเป็นของอะไรจ้า

ไมล์เป็นไฟฟ้าแล้วครับ หม้อน้ำเป็นมิเนียม ไม่รู้ของอะไรครับ

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 09:52:35 PM
ทีนี้ก็มาดูที่พัดลม ว่าหมุนกี่ระดัีบจ้า

Pitackpong

ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 10:35:22 PM
ทีนี้ก็มาดูที่พัดลม ว่าหมุนกี่ระดัีบจ้า

เช็คยังไงครับ เข้าใจว่ามันหมุนตามรอบเครื่องนะครับ ไม่รู้ถูกปล่าว

• RB25 DET
  • *
ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 10:41:29 PM
เช็คยังไงครับ เข้าใจว่ามันหมุนตามรอบเครื่องนะครับ ไม่รู้ถูกปล่าว
ลองเอาไปให้ช่างดูดีกว่าจ้า่ เครื่องบางตัวก็ไม่ได้ใส่กล่องควบคุมพัดลมมาจ้า ถ้าไม่มีมางานเข้าแน่
ถ้ามีส่วนมากจะอยู่ที่ 2ระดับจ้า 1ระดับ เครื่องจะร้อน ถ้า 3 ระดับกินกำลังเครื่องมาจ้า และเดินเบา เสียงพัดลมดังมากจ้า