A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

>>__รถสตาร์ทติดยาก (มาก) เป็นที่อะไรคับ __<< รบกวนด่วนๆๆๆๆๆๆ

nawawitfair · 6943

ออฟไลน์ nawawitfair

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
มันออก ดำแรกๆ พอ เบิ้ล แล้ว ขาว อะ T,T ยัง งง เหมือนกัน

แต่พอ ตัดเป็นแก๊ส แล้ว หาย ไม่มีควัน เลย คับ

ออฟไลน์ prompong99

• @..น้องป้านคุง..@
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +104/-1
  • Cefiro A31 1JZ-GTE
    • http://www.facebook.com/PP.prompong
มันออก ดำแรกๆ พอ เบิ้ล แล้ว ขาว อะ T,T ยัง งง เหมือนกัน

แต่พอ ตัดเป็นแก๊ส แล้ว หาย ไม่มีควัน เลย คับ

ปั๊มติกหรือป่าว ของเช็คระบบน้ำมัน-แรงดันน้ำมันดูครับ ดูครับ

ฝาก cefiro เดิมๆไว้คันด้วยครับ ^__^
http://www.a31club.com/webboard/index.php?topic=38247.0

สินค้าอะไหล่+ของจุกจิกต่างๆ A31
https://www.facebook.com/PaanAutoPart

:: ติดต่อ :: 087-0994642  12call / 086-5595996 True = ป้าน ::

• RB20 DE
ปั๊มติกหรือป่าว ของเช็คระบบน้ำมัน-แรงดันน้ำมันดูครับ ดูครับ

เกจ์วัดแรงดัน อยุ่ที่ 4 บาร์ อะคับ แรงดันไม่ตก จากนี้เลย แล้วมันต้องเช๊ค ยังไง อะคับ

หรือเป็นที่ หัวฉีด ? ? ? ?  - -

ออฟไลน์ nonga31

• RB25 DE
    • แรงม้า +6/-0
เกจ์วัดแรงดัน อยุ่ที่ 4 บาร์ อะคับ แรงดันไม่ตก จากนี้เลย แล้วมันต้องเช๊ค ยังไง อะคับ

หรือเป็นที่ หัวฉีด ? ? ? ?  - -
ถ้าหัวฉีดรั่วเวลาสตาร์แล้วไม่ติดให้แกะหัวเทียนดูว่าเปียกน้ำมันไหม

• RB20 DE
ถ้าหัวฉีดรั่วเวลาสตาร์แล้วไม่ติดให้แกะหัวเทียนดูว่าเปียกน้ำมันไหม

มันติดคับ แต่ แค่ ต้องลาก หน่อย

2จังหวะ

ลากรอบแรก ประมาณ5วิ

อีก รอบ ก็ประมาณเท่าเดิม แล้วก็ติด

ออฟไลน์ nick-made

• RB25 DE
ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 05:07:07 PM
ของผม สิ่งที่เปลี่ยน คอยล์ หัวเทียนเข็มเบอร์6 หัวฉีด ปั๊มติ๊ก กรองน้ำมันเบนซิล .. เครื่องเย็นติดยากครับ สองทีถึงติด ติดแล้ว ก็ เดินไม่เรียบ สดุด พุตๆ ๆ ๆ ขับกวนใจ ต้องได้ซัดตลอดเลยครับ  เปลืองมากๆ ครับ วิ่งน้ำมันตลอดนะครับไม่ได้ติดแก๊ส อาการสดุด เป็นตลอดเลย เหมือนคอยล์เสื่อม แต่ก็เช็คเปลี่ยน ไป สองชุดแล้วครับ  ไม่หาย วิ่ง เบาๆ สดุด ๆ หัวถิ่ม มั้ง ต้องขับ รอบ2000 ขึ้นไปอ่ะครับ อารมณ์เสียมากเลยครับ เครื่องRB25det เดิมๆ ครับ

รบกวนท่านผู้รู็ ช่วยตอบผมทีครับ  T-Tขอบคุณครับ :laugh:  ผมหมดเงินกับอาการนี้จน เเม่สั่งขายแล้วครับ ช่วยผมด้วย อยากให้ถ่ายรูปอะไร มาให้ดูเดี๋ยวผมจะถ่ายให้นะครับ  :laugh: (T_T)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2012, 05:15:28 PM โดย nick-made »

ออฟไลน์ phol

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0

เดินเบา แรงดันเบนซินอยู่ที่ 4bar  O_oเลยหรอคับ!!
ลองลดปรับ regulate ลงมาที่ :police: 3bar ก็พอคับผม

ลองดูคับ...

Pitackpong

• บุคคลทั่วไป
ขอติดตามกระทู้ด้วยคนครับ เหมือนจะมีอาการเดียวกันเลย...

ออฟไลน์ nick-made

• RB25 DE
ของผม สิ่งที่เปลี่ยน คอยล์ หัวเทียนเข็มเบอร์6 หัวฉีด ปั๊มติ๊ก กรองน้ำมันเบนซิล .. เครื่องเย็นติดยากครับ สองทีถึงติด ติดแล้ว ก็ เดินไม่เรียบ สดุด พุตๆ ๆ ๆ ขับกวนใจ ต้องได้ซัดตลอดเลยครับ  เปลืองมากๆ ครับ วิ่งน้ำมันตลอดนะครับไม่ได้ติดแก๊ส อาการสดุด เป็นตลอดเลย เหมือนคอยล์เสื่อม แต่ก็เช็คเปลี่ยน ไป สองชุดแล้วครับ  ไม่หาย วิ่ง เบาๆ สดุด ๆ หัวถิ่ม มั้ง ต้องขับ รอบ2000 ขึ้นไปอ่ะครับ อารมณ์เสียมากเลยครับ เครื่องRB25det เดิมๆ ครับ

รบกวนท่านผู้รู็ ช่วยตอบผมทีครับ  T-Tขอบคุณครับ :laugh:  ผมหมดเงินกับอาการนี้จน เเม่สั่งขายแล้วครับ ช่วยผมด้วย อยากให้ถ่ายรูปอะไร มาให้ดูเดี๋ยวผมจะถ่ายให้นะครับ  :laugh: (T_T)

ปัญหาของผมมันกวนใจ แต่ปัญหาที่หนักใจสุดๆ คือ ผมอยู๋ ตจว ครับ  - - :laugh:

ออฟไลน์ FrankJScott

• FrankJScottZZ
  • RB25 DET
    • Handy Suggestions On Choosing Swinging Lifestyle
ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 11, 2023, 03:33:21 PM
To the people inquiring about disposable vape variety pack, 7100 puff disposable vape, ozone disposable vape pen charging, disposable vape under $20, 4000 puff disposable vape australia, disposable vape under $5, 10000 puff disposable vape, disposable vape 3 pack, just mist disposable vape, disposable vape hyde, disposable vape 600 puffs,  I highly suggest this home page for disposable vape details alongside all best zero nicotine disposable vape, disposable vape ranking, disposable vape 4000 puffs, 4500 puff disposable vape, uno disposable vape, disposable vape 0.3, frostix disposable vape, 4000 puff disposable vape nz, disposable vape oregon, envi disposable vape, crave disposable vape, urb disposable vape, disposable vape under $5, 1500 puff disposable vape, 1000 puff disposable vape,  look at this read this about disposable vape blog and don't forget disposable vape jeddah, disposable vape metal detector, disposable vape packaging, yuoto disposable vape, disposable vape recycling near me, one disposable vape, 6000 disposable vape, disposable vape 50 nic, breeze disposable vape, roach disposable vape, urb disposable vape not working, what is the cheapest disposable vape, disposable vape 7 eleven, xtra disposable vape flavors, large disposable vape,  try this continued on disposable vape forum for disposable vape costume, disposable vape hard to hit, disposable vape under $5, fryd disposable vape, disposable vape nicotine levels, disposable vape 3500 puffs, 0 nicotine disposable vape canada, disposable vape cartridge, disposable vape on amazon, disposable vape cheap, elf bar disposable vape, . See More New Hints For Picking Disposable Vapes 08_6bf6