A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

a31 จอดตากฝน กลับมาดูอีก ที พรมฝั่งคนนั้งเปียกครับ

บุคคลทั่วไป · 3154

anonsombat

• บุคคลทั่วไป
ผม เคยเป็ฯ ครั้ง นึงนะ

ตอนนี้เลย ไม่ได้ ใส่พรม ก็ ไม่เป็น ตอนแรก นึกว่า น้ำยา แอร์ รั่ว !! ฝน คงไม่น่าช่ายอ่า เพราะมัน เปียก เป็น จุด ตรงกลาง

มันเป็นด้านล้างพรมนะครับพี่

ออฟไลน์ weraza

• doon toyo tires
  • RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
ไม่รู้เหมือนของผมรึป่าวนะ ของผมปกติน้ำที่ลงตรงแผงจิ้งหรีดมันจะระบายลงพื้น
แต่ของผมในช่องนั้นมันผุทำให้น้ำไหลตามรูนี้เข้ามาในรถ เยอะเลย
อันดับแรก รื้อพรม จอดตากฝนหรือฉีดน้ำใส่รถให้เหมือนฝนตกเข้าไปนั่งดูเลยว่ามาจากทางไหน
แล้วก็แก้ตามสาเหตุครับ ของผมเข้าอู่สีดำเนินการปะ ลองจอดตากฝนหนักๆ ผลคือ เรียบร้อยครับ เนียน

มีเซฟขับได้ ก็เพราะ TAI PRO1, TA _RACING, SORN YOKO

opor

ของผมเคยจอดตากฝนแล้วเป็นแบบนี้ ของผมรั่วตรงกระจกหน้า มันรั่วตามขอบคิ้วกระจก ผมเลยลองเอาน้ำราดก็ไม่เห็นซึม แต่ตากฝนที่ไร แฉะ ตลอด ผมเปลี่ยนพวกเทปคิ้วยางกระจกหายครับ  T-T

anonsombat

วันนี้ผมลองเปิดน้ำใส่เอาใส่ตรงกระจกแล้วให้มันไหลลงมา  ปรากฎว่าเห็นน้ำมันซึมเข้าอะครับ   แล้วไหลตามรูสายไฟอะครับ 

พี่ๆว่ามันน่าจะมาจากอะไรครับ   แล้่วถ้าเอาไปทำราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2012, 04:42:33 PM โดย anonsombat »

anonsombat

วันนี้ผมลองเปิดน้ำใส่เอาใส่ตรงกระจกแล้วให้มันไหลลงมา  ปรากฎว่าเห็นน้ำมันซึมเข้าอะครับ   แล้วไหลตามรูสายไฟอะครับ 

พี่ๆว่ามันน่าจะมาจากอะไรครับ   แล้่วถ้าเอาไปทำราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่ครับ

จากการที่ผมเช็คไปเรือยๆแล้วได้เห็นว่าน้ำเข้าตรงรูสายไฟห้องเครื่อง    อยากจะถามพี่ๆ  ว่าใช้อะไรอุดรูสายไฟกันหรอครับ

ออฟไลน์ cefirosuke

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +3/-0
ผมว่าช่องลมตู้แอร์น่าจะผุทำให้รั่ว ลองถอดมาดูก่อนถ้าไม่ซีเรียสก็อุดไปเลยดีกว่า หรือไม่อีกอย่างหนึ่งก็คือยางรางน้ำขาดทำให้น้ำรั่วจากประตูลงมาได้

ออฟไลน์ a31gtr@lardprao41

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +42/-0
  • 日産 - セフィーロ
ไม่รู้เหมือนของผมรึป่าวนะ ของผมปกติน้ำที่ลงตรงแผงจิ้งหรีดมันจะระบายลงพื้น
แต่ของผมในช่องนั้นมันผุทำให้น้ำไหลตามรูนี้เข้ามาในรถ เยอะเลย
อันดับแรก รื้อพรม จอดตากฝนหรือฉีดน้ำใส่รถให้เหมือนฝนตกเข้าไปนั่งดูเลยว่ามาจากทางไหน
แล้วก็แก้ตามสาเหตุครับ ของผมเข้าอู่สีดำเนินการปะ ลองจอดตากฝนหนักๆ ผลคือ เรียบร้อยครับ เนียน

ผมก็จบด้วยวิธีนี้เหมือนกัน รื้อพรม/เบาะ ออกไปให้หมด
แล้วก็หาคนมาช่วยสังเกตุสัก 2 คนไฟฉายคอยส่องดูไปเรื่อยๆ
คนฉีดน้ำก็ฉีดไป ฉีดหนักๆ เยอะๆ
จริงๆมันบอกยากนะว่าน้ำจะรั่วตรงไหนบ้าง
มันต้องพิสูจน์เอง แต่ละคันอาจจรั่วไม่เหมือนกัน

narong

ลองเช็คที่หลังคาบริเวณขอบกระจกหน้าด้านบนนะคับ...ลองดู {;-{