A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

>>> ขอคำปรึกษา เรื่อง ล๊อกแร็คหลัง R32 คับ <<<

FaiR_A31_1JZ · 3598

ออฟไลน์ FaiR_A31_1JZ

• RB20 DE
    • แรงม้า +1/-0
  • !
รถผมตอนนี้ ล้อหลังด้านขวา มันโยกซ้าย-ขวาได้ เยอะเลยคับ
ถามร้าน มันก็บอก ต้องเปลี่ยนแร็คยกชุด   - -

แต่เท่าที่ผมอ่านๆ มาไม่รุ้ว่าเข้าใจ ถูกไหม  {;-{
A31 ใส่ ช่วงล่าง R32 แรค มันไม่มีหน้าที่อะไร นอกจาก ค้ำ เอาไว้ใช่ไหมคับ แล้ว มีคนบอกว่า เราสามารถ ล๊อกแร็ค ได้เลย !!
อันนี้ จิงไหม ??? แล้ว ถ้าล็อกแล้ว มันจะหายโยกไหม คับ !! ;) หรือต้อง ลองเปลี่ยน พวกลูกยาง บูช ก่อน  {;-{
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2012, 06:28:00 PM โดย FaiR_A31_1JZ »

ออฟไลน์ phol

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
มันเอาไว้ปรับมุมล้อ ให้ตรงอะคับ ;)
ถ้าใช้ห่วงเดิมก็ได้ แต่มันจะปรับไม่ได้อะซิ?? แต่เอาห่วงเดิมไปสไลด์รู :-\ให้ตรงได้คับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2012, 11:59:58 PM โดย phol »

• RB20 DE
  • !
มันเอาไว้ปรับมุมล้อ ให้ตรงอะคับ ;)
ถ้าใช้ห่วงเดิมก็ได้ แต่มันจะปรับไม่ได้อะซิ?? แต่เอาห่วงเดิมไปสไลด์รู :-\ให้ตรงได้คับผม

แล้วถ้าใส่ห่วงเดิม ไม่สไลด์รู มันจะเอียงหรอ คับ !!  {;-{

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
แล้วถ้าใส่ห่วงเดิม ไม่สไลด์รู มันจะเอียงหรอ คับ !!  {;-{

แล้วจุดประสงค์คืออะไรครับ

การปรับล้อตรง ก็ช่วยออกตัวดีขึ้นเท่านั้นเอง

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยุ่ที่คนปรับแต่งครับ

ถ้าไม่ได้ห่วงเรื่องการออกตัว ของเดิมก็ไม่ได้เสียหายอะไรครับ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB20 DE
  • !
ขอบคุณ คับ ^^ จุดประสง คือ ถอดขาย เอาตัง ซ่อม อย่างอื่นคับ ^^  :-\

ออฟไลน์ twisty

• เศษตังพ่อ
  • RB20 DET
  • K-SPORT FOREVER
แนะนำให้เก็บไว้แบบนั้นละคับ

เพราะถอดขายออกก็ได้ราคามากมายอะไร เผลอๆสุดท้ายจะต้องไปหากลับมาใส่อีกเหมือนเดิมด้วยซ้ำ

ที่ใส่กันเพราะแก้อาการล้อหลังกินยางด้านในให้เท่ากัน ส่วนรถแข่งก็เพื่อให้ปรับมุมช่วงล่างได้มากขึ้นตามที่เจ้าของรถต้องการ

ลองมาคิดค่าถอดของแต่งออก เอาของเดิมใส่จะคุ้มกันมั้ย

เอาเป็นว่าผมไม่แนะนำให้ถอดออกแล้วกันคับ

ส่วนไอ้ที่จะซ่อมอย่างอื่น บางอย่างค่อยๆทำก็ได้คับ ไม่ต้องรีบร้อนนอกเสียจากมันจำเป็นจิงๆที่จะทำให้ส่วนอื่นๆในรถพังไปด้วย

ปล.จากในมุมมองของผมนะคับ

RB-20 DET แรงกะลังดี 086-522-4204 หมี

ออฟไลน์ noiuras

• rb25 slow but sure
  • RB25 DET
  • *
ใส่ไว้ดีกว่าครับ

• RB20 DE
  • !
 ??? รับทราบ คับผม  :) ขอบคุณคับที่แนะนำ

• RB20 DE
  • !
ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 07:49:08 AM
หายกันไปไหน หมดน๊อ   (T_T)

ออฟไลน์ TUM PSYCH۞SIS

• RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +43/-3
  • ซื้อรถ...ก็หมดแล้ว
ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 08:03:58 AM
ปกติ ถ้ายกแพ สกายไลน์มาใส่ ก็ต้องล็อคครับ เพื่อไม่ให้มันเลี้ยวเอง...

...สกายไลน์เลี้ยวได้ 4 ล้ออ่ะคับ ล้อหลังมันจะเลี้ยวได้นิดนึงครับ ^^

กฏ กติกาการใช้บอร์ด

อยากได้สติ๊กเกอร์ ทำไงดี?

ทำไม? A31 Club จึงไม่แบ่งโซน

ร่วมมือกันใช้คีย์เวิร์ดที่ง่ายต่อการค้นหาและร่วมมือกันใช้ระบบค้นหาก่อนตั้งกระทู้ใหม่

ใช้ถนนอยู่บนพื้นฐานของความไม่ประมาท โปรดขับรถอย่างระมัดระวัง