A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

RB 20 Det ร

MINT · 8793

ออฟไลน์ MINT

• ^-^Welove A31^-^
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-1
  • "พี่ๆๆ บางระจัน ไปทางไหนค้าบ!!!"
เปลี่ยนแอร์โฟร์ไปแล้ว อาการก็ยังเหมือนเดิม มันเป็นที่อ่ะไรกันหน๋อ เป็นๆ หายๆ  :( :( :(

"ย๊าก!!! เวงละ... น้ำมันหมด!!!"เต็มใจและยินดีต้อนรับพี่น้อง A31Club ทุกๆท่านที่ผ่านมา จ.นครศรีฯนะคร๊าฟ 086-7452010 มิ้นท์ คร้าฟ...

ออฟไลน์ nick-made

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
ผมก็ยังไม่หายเหมือนกันเลยค้าบ :laugh:  อาการเด๋วกันเลยครับ สะอึกๆ  เปิดแอร์ สวิงหนักเลยครับ   

• RB25 DET
  • *
  • "พี่ๆๆ บางระจัน ไปทางไหนค้าบ!!!"
ผมก็ยังไม่หายเหมือนกันเลยค้าบ :laugh:  อาการเด๋วกันเลยครับ สะอึกๆ  เปิดแอร์ สวิงหนักเลยครับ   

ช่างนี้ อาการนี้มาแรงจริงๆครับ.. :laugh:

"ย๊าก!!! เวงละ... น้ำมันหมด!!!"เต็มใจและยินดีต้อนรับพี่น้อง A31Club ทุกๆท่านที่ผ่านมา จ.นครศรีฯนะคร๊าฟ 086-7452010 มิ้นท์ คร้าฟ...

a_show_ud@hotmail.com

• บุคคลทั่วไป
ของผมไม่ถึงกับหายดีครับ แต่ดีกว่าเดิเยอะครับ
ผมเปลี่ยนแอร์โฟว์แล้วก็ตั้งรอบacc vale
แต่ตอนนี้ผมว่าโบว์ออฟผมคงเสียแน่เลยเหยียบที่ไม่พุ่งเลย เสียงโบว์ออฟครายออกอย่างเดียว

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
จริงๆแล้วอาการแบบนี้ สำหรับผมคิดว่ามันปรกติเพราะจะเป้นเกกือบทุกๆคัน สำหรับรถที่มีอายุการใช่งานมาพอสมควรแล้วนะ

แต่รอบที่เหมาะสมสำหรับเดินเบาน่าจะอยุ่ที่ 8-900  สำหรับ RB20 แบบไม่โบนะครับ

การสวิงเดืนเบาอาจจะมีหลายสาเหตุ แต่บางทีอายุการใช้งานเครื่องมีมากแล้วอาจจะไม่มบูณณ์ 100% แล้วมันยังไม่มีปัญหากับการกินน้ำมัน

หรือวอดดับ กำลังตกก็อย่าไปซีเรียสมากครับ ถ้าจะทำให้สมบูรณ์อาจจะต้องใช้งบมากกว่าที่เราคิดไวก้ก็ได้นะ

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• *
ตอนผมขับ 12 ก็สวิงแบบนี้ประจำ เป้นบ้างไม่เป้นบ้าง แต่มันก็ขับมาได้ถึง 5 ปี แบบทั้งกดทั้งคั้น
จนสุดท้ายเกียร์ออโต้ลาโลกไปก่อน ก็เลยหันมาคบตัวใหม่

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

ออฟไลน์ Ruck_A31

• RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-0
  • ...อยากได้25boจัง... 080-2608465
ตอนผมขับ 12 ก็สวิงแบบนี้ประจำ เป้นบ้างไม่เป้นบ้าง แต่มันก็ขับมาได้ถึง 5 ปี แบบทั้งกดทั้งคั้น
จนสุดท้ายเกียร์ออโต้ลาโลกไปก่อน ก็เลยหันมาคบตัวใหม่

25โบเป้นไม๊พี่

• *

25โบเป้นไม๊พี่

ไม่เป็น คริๆๆ

ออฟไลน์ Thep Modify

• สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +23/-0
  • TMF engine shop เปิดบริการอย่างเป็นทางการแล้วครับ
โหลๆ ได้เช็คไฟชาร์จหรือยังอะ     ปกติไดชาร์จที่ดี เวลาไม่มีโหลดมันควรชาร์จได้ถึง 13.5 โวล์ท นะ  เร่องนี้สำคัญไม่แพ้กัน

TMF engine shop   

ECU Re-flash  สำหรับเครื่อง RB20 RB25 RB26
ติดตั้งและจูนกล่อง Standalone  ยี่ห้อ Link Engine management

งานซ่อมเครื่องยนต์  ประกอบเครื่องยนต์
ตรวจจับระบบด้วย consult 
แก้ไขปัญหาเครื่องยนต์
อัพเสต็ปเครื่องยนต์
งานซ่อมบำรุงต่างๆ ซีล ปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง และอื่นๆครับ

จำหน่าย อะไหล่เครื่องยนต์ RB
เช่น  ปลั๊กคอยจุดระเบิด  ปะเก็นฝาสูบ ปะเก็นต่างๆ ชุดปั๊มน้ำ สายพานไทมิ่ง ซีล และอื่นๆ
ติดต่อสอบถาม โทร 083 495 0536 (เทพ)
หรือ Thanutthep.c@gmail.com

• RB25 DET
  • *
โหลๆ ได้เช็คไฟชาร์จหรือยังอะ     ปกติไดชาร์จที่ดี เวลาไม่มีโหลดมันควรชาร์จได้ถึง 13.5 โวล์ท นะ  เร่องนี้สำคัญไม่แพ้กัน

ขอบคุณคับพี่เทพ เดี๋ยวจะลองเช็คดูครับ...