A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

เสียงดังจี๊ดๆ ที่ล้อหน้า พอเหยียบเบรค แล้วหาย

บุคคลทั่วไป · 5627

maysason

• บุคคลทั่วไป
รบกวนพี่ๆหน่อยน่ะครับ พอดีมือใหม่ครับ

อาการคือ ตอนรถหยุดไม่ดังแต่พอเริ่มออกวิ่งช้าๆก็จะดังที่ล้อหน้าขึ้นมา1จังหวะเหมือนล้อหมุนครบรอบดังเบาๆทีนึงแล้วจะถี่ขึ้นและดังเรื่อยๆตามความเร็วรถ แต่พอลองแตะเบลกดูเสียงกลับหายเงียบไปและพอปล่อยเบรกมีนก็กลับมาดังอีก ครับ

อาการประมานนี้ครับ รบกวนพี่ๆวิเคราะห์ดูหน่อยน่ะครับว่าเกิดจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MINT

• ^-^Welove A31^-^
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-1
  • "พี่ๆๆ บางระจัน ไปทางไหนค้าบ!!!"
ลองดูผ้าเบรคครับ ใกล้หมดหรือยัง ถ้าผ้าเบรคใกล้หมด ตัวเตือนผ้าเบรคมันจะดังครับ

อีกอย่าง ถ้าจานไม่เรียบ ผ้าเบรคไม่เรียบก็มีผลเช่นกันครับ...

"ย๊าก!!! เวงละ... น้ำมันหมด!!!"เต็มใจและยินดีต้อนรับพี่น้อง A31Club ทุกๆท่านที่ผ่านมา จ.นครศรีฯนะคร๊าฟ 086-7452010 มิ้นท์ คร้าฟ...

ออฟไลน์ OAT VITAMILK

• อย่าตามกู กูก็หลง
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +45/-3
  • RB 20 DET BY TMF ถึงม้าจะน้อย แต่ใช้สอยครบทุกตัว ก๊ากๆ
เจียจาน :tongue: :tongue: :tongue:

maysason

เดี๋ยวจะไปลองดูครับ ขอบคุณ :sad:

kita119

เคยเปํนคับ แค่ไม่ใช้เซฟิโร่นะ เหมือน จานหมดแล้วสูบมันกดสุดแล้วมันไม่ยอมคลายอะคับ เหมือนเบรคอยู๋นิดๆตลอดเวลา

ออฟไลน์ MINT

• ^-^Welove A31^-^
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-1
  • "พี่ๆๆ บางระจัน ไปทางไหนค้าบ!!!"
เคยเปํนคับ แค่ไม่ใช้เซฟิโร่นะ เหมือน จานหมดแล้วสูบมันกดสุดแล้วมันไม่ยอมคลายอะคับ เหมือนเบรคอยู๋นิดๆตลอดเวลา

อาการคล้ายๆลูกสูบเบรคติด ลองรื้อลูกสูบออกมาล้างดูครับ หรือเอา SONAX ซีดรอบรอบลูกสูบ น่าจะดีขึ้นครับ..

"ย๊าก!!! เวงละ... น้ำมันหมด!!!"เต็มใจและยินดีต้อนรับพี่น้อง A31Club ทุกๆท่านที่ผ่านมา จ.นครศรีฯนะคร๊าฟ 086-7452010 มิ้นท์ คร้าฟ...

ออฟไลน์ nit7704

• ทำในสิ่งที่เราอยากทำ
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
ผ้าเบรกหมดหรือเปล่าคับ เหล็กเตือนมันเตะจานแล้ว

#ใจรัก rb นะ แต่เท้าหนักเกิน จำใจต้องกิน j #

ออฟไลน์ Cef@Bangsean

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +3/-0
  • ''เครื่องไม่แรง แต่แซงกระจาย''
เปลี่ยนผ้าบรค เจียร์จานน่าจะจบ ใช้ยาว :ferm:

เพราะเราคือ ''A31 CLUB''

ออฟไลน์ paul.a31

• A31 1JZ-GTE
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +9/-2
  • ลูกชายชอบโบร์
เปลี่ยนผ้าบรค เจียร์จานน่าจะจบ ใช้ยาว :ferm:
ถูกต้องนะค๊าบบบบบ

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย

ออฟไลน์ somkhit

• RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +0/-0
ขี่ๆไปก็มีเสียงจีดๆที่ล้อหน้า  ย้ำๆเบรคแล้วหาย

ถ้า เบรคไม่มีปัญหา ลองดูลูกปืนล้อครับ ไม่หลวมก้อจารบีแห้ง ลองถอดมาใส่จารบีแล้วอัดใหม่ หรือไม่ก้อเปลี่ยนเลยครับ

พอดีเมื่อตอนเย็น L200 ผมเพิ่งแก้ไปหายครับ แค่อัดจารบีนะยังไม่ได้เปลี่ยน เสียงนั้นก็หายไป แค่รอขับไปเปลี่ยนนะครับอย่าปล่อยไว้นานครับ :wink: