A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

1jz เดิมๆ บูส สูงสุดได้เท่าไหร่คับ(ถ้ากระทู็ซ้ำขออภัยนะคับ)

บุคคลทั่วไป · 3706

artty_ubon

• บุคคลทั่วไป
1jz เดิมๆ บูส สูงสุดได้เท่าไหร่คับ คือรถผม เปลี่ยน โบ(holset ไม่รุ้รายละเอียด ) ละมี โวออฟ เวสเกต ปรับบูสมือ  และอะไรอีกจำไม่ได้

และกล่องเดิมเอามาแต่ง เห็นช่างบอกว่า ได้2บาร์  มันขนาดนั้นเลยหรอ  ผมกลัวใส้แตก เลยบอกช่างว่า เอาแค่ 1.5 ก็พอละ

เลยถามว่า เอาเท่าไหร่กำลังเหมาะคับ

ออฟไลน์ J-BO SPEED

• แรงตามตังค์ พังตามตีน
  • สมาชิกที่รอรับสติกเกอร์
  • RB25 DE
  • *
    • แรงม้า +1/-0
  • " แรงตามกำลังทรัพย์ "
เอาน๊ะถ้าหัวฉีดเดิม ไส้ในเดิม ติ๊กเดิม  กล่องเดิม ไม่ควรเกิน บาร์ 1.5 ครับ ไม่งั้นเดี๋ยวระวังไส้แตกน๊ะ

ออฟไลน์ phol

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
เอาน๊ะถ้าหัวฉีดเดิม ไส้ในเดิม ติ๊กเดิม  กล่องเดิม ไม่ควรเกิน บาร์ 1.5 ครับ ไม่งั้นเดี๋ยวระวังไส้แตกน๊ะ
เซียนเจโบ...น้าโจ มาตอบเองเลย 555+
แต่ผมว่าบูท 1.2-1.3 บาร์ ก็เต็มกลืนแล้วคับผม! :dance:
ถ้าเราเปลี่ยนเพิ่มหัวฉีด ให้มี ซีซีมากขึ้น :grin: 550ซีซี หรือมากกว่านี้ ก็อาจจะได้สัก 1.6-1.7 เลยคร๊าบบบบบบ

kita119

เซียนเจโบ...น้าโจ มาตอบเองเลย 555+
แต่ผมว่าบูท 1.2-1.3 บาร์ ก็เต็มกลืนแล้วคับผม! :dance:
ถ้าเราเปลี่ยนเพิ่มหัวฉีด ให้มี ซีซีมากขึ้น :grin: 550ซีซี หรือมากกว่านี้ ก็อาจจะได้สัก 1.6-1.7 เลยคร๊าบบบบบบ

ถ้าโบเดิม หัวฉีด 550 ติ็กแรงๆ จะบูสสุดๆ ได้เท่าไหร่คับแบบไม่ถึงกับลูกแตกโบพัง อะคับ

ออฟไลน์ phol

• RB20 DET
  • *
    • แรงม้า +2/-0
ถ้าโบเดิม หัวฉีด 550 ติ็กแรงๆ จะบูสสุดๆ ได้เท่าไหร่คับแบบไม่ถึงกับลูกแตกโบพัง อะคับ
1.2-1.3 บาร์ โบก็เกือบๆจะลาโลกแล้วคับ :cool:

kita119

1.2-1.3 บาร์ โบก็เกือบๆจะลาโลกแล้วคับ :cool:
:azn:  รับทราบคัฟ   :smiley:

artty_ubon

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ paul.a31

• A31 1JZ-GTE
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +9/-2
  • ลูกชายชอบโบร์
ยิ่งบูสเยอะเท่าไร อายุเครื่องก้อสั้นตามนั้นค๊าบบบบ มันตรงข้ามกันเห็นๆ

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย