A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ตั้งปลีกผีเสือเดินเบา แต่เครื่องไม่เดินไม่นิ่งครับ

yenlyman · 2424

ออฟไลน์ yenlyman

• RB20 DE
    • แรงม้า +0/-0
เครื่อง RB แก๊สระบบดูดครับ
*เครื่องไม่นิ่งครับ เลยตั้งปลีกผีเสี้อดู พอขยับมาตามเข็มนาฬิกาเครื่องจะเร่งแต่วัดรอบนิ่งครับไมค์ไม่กระดิดเลย อยู่ที่ 1000 รอบ
-พอขยับทวนเข็มนาฬิกา รอบเครื่องปกติประมาณ 650แต่ไม่นิ่งครับ เข็มขยับขึ้นลงตลอดเวลา ปรับอยู่นานก็ไม่หาย
***เลยมีคำถามวา.....
     1.ที่เครื่องไม่นิ่ง เข็มไมค์ขยับขึ้นลงตลอดจะอยู่ที่ 650-750 ทั้งเปิดและปิดแอร์ครับ เป็นพอผมใช้แก๊สหรือป่าว หรือว่ามีอะไรเสีย
     2.พอผมลองถอดปลั๊ก  AAC Valve ออก เครื่องดับไปเลยครับ พอสตาร์ใหม่แบบไม่เหยียบคันเร่งเครื่องเหมือนติดแต่ไม่ติดครับ แต่ถ้าเหยียบคันเร่งเครื่องติดแต่ต้องเลี้ยงไว้ตลอดเวลา เป็นเพราะผมใช้แก๊สหรือป่าว หรือมีอะไรเสียครับ
     3.และนานๆ จะเป็นที่ ขับมาเร็วๆ แล้วเหยียบคลัเครื่องดับไปแล้ว แต่มีครับนึงขับไม่เร็วเท่าไหร่ก็ดับ
     4.ผมควรแก้ไขจุดไหน รบกวนด้วยนะครับ

:huh: :huh: :huh:

ออฟไลน์ keng@cefa31

• RB25 DE
ใช้น้ำมันรอบเท่าไรคับหรืออาการที่เป็นอยู่เป็นตอนใช้แก๊สอย่างเดียวถ้าเป็นตอนใช้แก๊สลองจูนแก๊สใหม่ดูของผมตอนใช้แก๊สรอบก็สวิงนะrb20boแบบดูด :waver:

ออฟไลน์ MINT

• ^-^Welove A31^-^
  • สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +13/-1
  • "พี่ๆๆ บางระจัน ไปทางไหนค้าบ!!!"
ลองล้างเซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อและล้าง AAC Valce ดูก่อนคับ จากนั้นปรับตั้งใหม่ให้เนียนๆ

ตอนปรับตั้งนี่ให้ใช้น้ำมัน อย่าใช้แก๊สคับ หลังปรับตั้งเสร็จลองดูว่าดีขึ้นหรือปล่าว

ถ้าเป็นตอนที่ใช้น้ำมันไปมีปัญหา แต่ตอนใช้แก๊สมีปัญหาก็น่าจะเป็นที่ระบบแก๊ส ก็ค่อยมาปรับจูนแก๊สต่อไปคับ

"ย๊าก!!! เวงละ... น้ำมันหมด!!!"เต็มใจและยินดีต้อนรับพี่น้อง A31Club ทุกๆท่านที่ผ่านมา จ.นครศรีฯนะคร๊าฟ 086-7452010 มิ้นท์ คร้าฟ...

ออฟไลน์ Josefin

• RB25 DE
    • แรงม้า +1/-0
  • ดีไม่เต็มร้อย
เสริมหน่อยล่ะกันครับ

รถใช้แก๊ส เครื่อง RB นั้น ตัวรอบเดินเบาจะเพี้ยนครับ และ จะเสียเร็ว  เรื่องธรรมดา
ปรับแก๊สแบบประหยัดไม่ได้นะครับ ต้องปรับแบบกินแก๊สเยอะหน่อย
จะปรับจูนแก๊สนั้น ต้องปรับจูนเครื่องเวลาใช้น้ำมันให้นิ่งเสียก่อน จึงจะปรับจูนแก๊ส ซึ่งจะดีมาก
วาร์วก็มีส่วนด้วยนะครับ

ประมาณนี้เท่าที่ทำมา รอให้ท่านกูรูมาแนะนำอีกทีครับ

ลุยเต็มที่อย่างมีสติ

ออฟไลน์ sudtreen31

• RB25 DE
  • อยากลองเป็นสับปะรดดูสักที
RB 25 BO AUTO ถ้าใช้แกส รอบสวิงมากมายเลยครับ

หาทางแก้ไม่เจอเหมือนกัน

ออฟไลน์ goh-soi52

• RB20 DE
ถอดปลั๊กacc  แล้วปรับสกูเดินเบาให้รอบได้ซัก  650 รอบ

ออฟไลน์ KiNiKuMaN

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DETT
  • *
    • แรงม้า +51/-1
  • มีโบแล้วจ๊ะ.....
RB 25 BO AUTO ถ้าใช้แกส รอบสวิงมากมายเลยครับ

หาทางแก้ไม่เจอเหมือนกัน
แก๊สดูดหรือเปล่าครับ อาจจะต้องเพิ่ม idle ที่หม้อต้มแก๊สครับ

• "Do what you can, with what you have, where you are."
  • RB26 DETT
  • *
เครื่อง RB แก๊สระบบดูดครับ
*เครื่องไม่นิ่งครับ เลยตั้งปลีกผีเสี้อดู พอขยับมาตามเข็มนาฬิกาเครื่องจะเร่งแต่วัดรอบนิ่งครับไมค์ไม่กระดิดเลย อยู่ที่ 1000 รอบ
-พอขยับทวนเข็มนาฬิกา รอบเครื่องปกติประมาณ 650แต่ไม่นิ่งครับ เข็มขยับขึ้นลงตลอดเวลา ปรับอยู่นานก็ไม่หาย
***เลยมีคำถามวา.....
     1.ที่เครื่องไม่นิ่ง เข็มไมค์ขยับขึ้นลงตลอดจะอยู่ที่ 650-750 ทั้งเปิดและปิดแอร์ครับ เป็นพอผมใช้แก๊สหรือป่าว หรือว่ามีอะไรเสีย
     2.พอผมลองถอดปลั๊ก  AAC Valve ออก เครื่องดับไปเลยครับ พอสตาร์ใหม่แบบไม่เหยียบคันเร่งเครื่องเหมือนติดแต่ไม่ติดครับ แต่ถ้าเหยียบคันเร่งเครื่องติดแต่ต้องเลี้ยงไว้ตลอดเวลา เป็นเพราะผมใช้แก๊สหรือป่าว หรือมีอะไรเสียครับ
     3.และนานๆ จะเป็นที่ ขับมาเร็วๆ แล้วเหยียบคลัเครื่องดับไปแล้ว แต่มีครับนึงขับไม่เร็วเท่าไหร่ก็ดับ
     4.ผมควรแก้ไขจุดไหน รบกวนด้วยนะครับ

:huh: :huh: :huh:

น้ำมันเดินนิ่งไหมครับ ถ้าไม่ลองถอดมิกส์ดูว่ายังสวิงอยู่ไหมครับ ถ้ายังสวิงอยู่ก็แก้ที่น้ำมันก่อนจะได้ไม่หลงทางครับ

ออฟไลน์ sudtreen31

• RB25 DE
  • อยากลองเป็นสับปะรดดูสักที
แก๊สดูดหรือเปล่าครับ อาจจะต้องเพิ่ม idle ที่หม้อต้มแก๊สครับ
หัวฉีดครับผม ช่วงประมาณ ไม่เกิน 3 พันรอบ มันจะสะดุด

แต่ถ้า กระแทกให้เกิน 3 พันไปแล้ว ไม่มีปัญหาครับ มักจะเป็นที่รอบ ต่ำๆ

ขอบคุณที่แนะนำครับผม

• RB26 DETT
  • *
ใช้น้ำมันเป็นไหมครับ ถ้าเป็นแก้ที่น้ำมันก่อน
เครื่องโบหรือเปล่าครับ ลองเปลี่ยนหัวเทียนหรือยังครับ ของผมเคยเป็นอาการรถวิ่งไม่ออก เร่งเครื่องแล้วสะดุดสาเหตุเพราะอยากประหยัดซื้อหัวเทียนธรรมดามาใส่ พอใส่แล้วเวลาเร่งเครื่องสะดุดรัวเป็นปืนกล ก็เลยเอาหัวเทียนเก่าใส่(หัวเทียนเข็มติดมากับเครื่องตั้งแต่ตอนวาง) เดินนิ่งเหมือนเดิม