A31Club คลับคนรัก Nissan Cefiro A31

ข่าว:

• เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
    อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

• A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

ข่าว

เป็นอีกหนึ่งช่องทางการติดต่อกับ A31club ด้วย facebook ทั้งนี้ทั้งนั้นเรายังไงติดต่อสื่อสารบนทางเว็บบอร์ดเป็นหลักนะครับ
อย่าลืมกด Like Fanpage กันด้วยนะค๊าบ

A31CLUB Forever,Not Zone,Not Group but Only one is A31CLUB

เพราะเหตุใดถึงไล่โบเดี่ยวครับเครื่อง 1jz gte คับ

kumpanat · 1095

ออฟไลน์ kumpanat

• RB25 DE
    • แรงม้า +0/-0
อยากรุ้จิงๆครับเพราะว่าตอนนี้ใส่โบเดิมอยุ่ครับถ้าดีจะได้ไปเปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ puchit33

• สมาชิกที่ได้สติกเกอร์
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +7/-0
  • a31 ไม่เเรงเเค่ Jโบเดี่ยว เท่านั้นเอง
ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 07:14:12 PM
ตัองถามตัวเองก่อนครับ ว่าอยากลอง. หรืออยากเเรง.   
จากตัวเองนะครับ. เหมือนอยากลอง เเละอยากเท่ มั้ง. คิดไปคิดมาเเล้วเหนื่อยเหมือนกัน. พอดีโบเก่าขายต่อได้เลยเอาเดี่ยวมาใส่. โดนไปหมื่นกว่าๆ. เเมร่งวิ่งไม่ดีเท่าของเก่าซะงั้ง. เพราะเราทำไม่เต็มระบบ.
รอบนี้เลยจะจัด ar66. บอนแบริ่ง. มาสักลูก. เเล้วรอของครบพวก เวตเกตเเยก.  คุมแรงดันน้ำมัน.  ปรับบูสไฟฟ้า   เเล้วไปจบที่กล่อง. อะไรเเล้วเเต่งบครับ
เเต่มี6หมื่นเเน่ๆรอบนี้ เพราะจะเปิกใหม่3อย่าง. โบกะกล่องได้มือ2มาครับ.  อ้อ ไม่รวมจูนนะครับ.  ผมยังคิดๆอยู่เลยว่ามันคุ้มได้กะที่ทำไหม. เเต่รถผมทำช่วงล่างใหม่หมดเเล้ว. เเล้วเเต่งโชว์ที่ร้านด้วย เลยอยากทำไว้ครับ.   ลองชั่งใจดูนะครับ. ไม่เเข่งกะใครของเดิม เเรงแบบจบๆเเล้วไม่อายใคร เเต่อยากสะใจถึงสุดๆ จัดไปหอยใหญ่ช่วยท่านได้ครับตามนี้

ออฟไลน์ セフィーロ FujinBlue

• BLITZ Profile 08 / RB25det
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB26 DET by Nismo 800 HP
  • *
    • แรงม้า +192/-2
    • http://www.A31Club.com
ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 02:34:01 AM
เจ โบคู่ คือโบสแตนดาร์ด

โบเดี่ยวคือ โบที่ทำเพิ่มเติม แต่ต้องศึกษาและตั้งโจทย์ก่อนทำ

โบใหญ่ เจอทางโค้งก็ไปไม่เป้น โบกลางๆรอบมากำลังดีก็ขับสนุกไม่เหนื่อย โบเล็กๆมาไวทุกรอบออกไวก็หมดไว

แข่งดรีฟ แข่งแดรก แข่งสตรีท แข่ง Circuit ก็เลือกโบคนละแบบ เซทช่วงล่างคนละอย่าง

ไม่เสมอไปว่าโบคุ่จะวิ่งไม่ทันโบเดี่ยว

งบประมาณมากกว่า ที่เป็นปัจจัยหลักๆ ที่เกี่ยวกะโบคู่ โบเดี่ยว

ที่นี้ไม่มีกฎ แต่ถ้าจะอยู่ก็ต้องรู้จัก กติกาของสังคม ไม่ใช่กฏที่เราตั้งขึ้น
แต่กติกาสังคม ในทุกที่ก็ย่อมต้องแตกต่างกันไป

>>> อยาก ได้ สติ๊ก เกอร์ ทำ ไง ดี? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        
>>> ทำไม A31club จึงไม่แบ่งโซน? >>> (คลิ๊กอ่าน!!)        

ขอขอบคุณ : สมาชิกทุกๆท่าน ที่ช่วยดูแลกันและกันจนอยู่มาถึง 4  ปี          

• RB25 DE
ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 07:19:40 PM
คือว่าเหนแล้วมันใจเต้นแรงอ่ะคับชอบมากๆเลยหอยเบิ้มๆอ่ะคับ โอป่ะ

• RB25 DE
ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 06:44:20 PM
รบกวนอิกอย่างครับคือว่า ไฟ เช็คเอนจิ้น ขึ้นหลังทำการเปลี่ยนเทอร์โบใหม่อยากจะทราบว่าเนเพราะอะไรมันถึงขึ้นครับและจะแก้ปัญหายังไงครับ

ออฟไลน์ prompong99

• @..น้องป้านคุง..@
  • แอดมินศิว่ะ
  • RB25 DET
  • *
    • แรงม้า +104/-1
  • Cefiro A31 1JZ-GTE
    • http://www.facebook.com/PP.prompong
ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 08:06:37 PM

โบเดิมมาไว มาเรื้อยๆ

โบเดี่ยวที่ขึ้นเพราะว่า มาแล้วตื่นเต้นดีหลังชนเบาะ  แต่มาช้ากว่าเดิม  :dance:

O2 sensor รึเปล่าครับ ทำให้ไฟโชว์

ฝาก cefiro เดิมๆไว้คันด้วยครับ ^__^
http://www.a31club.com/webboard/index.php?topic=38247.0

สินค้าอะไหล่+ของจุกจิกต่างๆ A31
https://www.facebook.com/PaanAutoPart

:: ติดต่อ :: 087-0994642  12call / 086-5595996 True = ป้าน ::

• RB25 DE
ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 04:56:22 PM
ไม่แน่ใจครับต้องไปให้ช่างเช็คอิกทีตอนนี้ก็ขี่ปกติแต่ตอนเครื่องเย็นมันจะสตาร์ทยากและพอติดรอบจะต่ำมาก+กับเครื่องตั้งเดินเบามาต่ำสุดๆคับสตาร์ทติดใหม่รอบเดินเบาแค่ไม่ถึง500รอบครับ

ออฟไลน์ somtao

• RB20 DE
    • แรงม้า +1/-0
ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 11:02:48 PM
ชอบโบเดี่ยวน่าจะวาง 1JZ-GTE VVTi นะครับ....โบเดี่ยวแถมมีวาล์วแปรผันอีกตะหาก.... (‵▽′)/